DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CÁ RỒNG - AROWANA - DRAGON FISH > KINH NGHIỆM, KIẾN THỨC NUÔI CÁ RỒNG

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 05-10-2013, 15:03
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Đồng Tháp
Cảm ơn: 483
Được cảm ơn 1,160 lần trong 371 bài viết
Bối B ( crossback grade B ) là gì ?

Bối B ( crossback grade B ) là gì ?

Gần đây xuất hiện 1 dòng cá kim long mới có tên Bối B crossback grade B. Hiểu là kim long quá bối hạng B. Không biết hạng B này dựa theo tiêu chí nào và sau này nuôi trưởng thành như thế nào? Có đẹp như bối thường ko hay chỉ như HB SPL ? Giá tương đối nềm. Mình lên web các trại cá danh tiến thì ko thấy có dòng này . Ko hiểu tiêu chí nào để đặc tên cho dòng này. Mình chỉ đoán là dòng này đẹp hơn HB nhưng ko bằng bối thường nên được xếp vào hạng B ko biết có đúng ko? Hay có ý nghĩa khác. Nhờ các pro hiểu về dòng này thông tin thêm để anh em chơi cá có thêm kiến thức và mạnh dạng lựa chọn. Thanks.
  #2 (permalink)  
Cũ 05-10-2013, 16:45
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 74
Được cảm ơn 685 lần trong 350 bài viết
Giờ tên cá loạn xì ngầu lên. Các cửa hàng bán cá thì lo fom cá để bán cho được giá, đưa WTT lên, tùm lum thứ, chả nói được gì
  #3 (permalink)  
Cũ 05-10-2013, 17:51
Shop Cá cảnh Tuấn Sơn

Cảm ơn: 10,884
Được cảm ơn 15,271 lần trong 3,632 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 7
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi duyvtn Xem Bài gửi
Gần đây xuất hiện 1 dòng cá kim long mới có tên Bối B crossback grade B. Hiểu là kim long quá bối hạng B. Không biết hạng B này dựa theo tiêu chí nào và sau này nuôi trưởng thành như thế nào? Có đẹp như bối thường ko hay chỉ như HB SPL ? Giá tương đối nềm. Mình lên web các trại cá danh tiến thì ko thấy có dòng này . Ko hiểu tiêu chí nào để đặc tên cho dòng này. Mình chỉ đoán là dòng này đẹp hơn HB nhưng ko bằng bối thường nên được xếp vào hạng B ko biết có đúng ko? Hay có ý nghĩa khác. Nhờ các pro hiểu về dòng này thông tin thêm để anh em chơi cá có thêm kiến thức và mạnh dạng lựa chọn. Thanks.
Nếu có trai lưng thì vẫn là bối. Còn ko có thì chỉ có trại cá mới biết là con gì.

Shop cá cảnh Tuấn Sơn
ĐC: 618 Hoàng Hoa Thám Tây Hồ Hà nội
ĐT: 0942363333. 0902198279
Tài khoản:
Phạm việt Dũng 55685568 Ngân hàng VP Bank HN
0011004064426 Vietcom bank HN
Trả lời kèm theo trích dẫn
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới dung_gl vì bài viết hữu ích này:
  #4 (permalink)  
Cũ 05-10-2013, 18:58
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 7
Được cảm ơn 24 lần trong 22 bài viết
chính là quá bối cấp thấp đó bạn(cùng loại với malasia gold)
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới dinh hoang vì bài viết hữu ích này:
  #5 (permalink)  
Cũ 05-10-2013, 19:58
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: TP. Thanh Hóa
Cảm ơn: 254
Được cảm ơn 406 lần trong 253 bài viết
Bác dũng nói chuẩn. Bối B mình nghĩ vảy leo cao, có ánh kim nhưng không có trai lưng và đuôi. Có lẽ như royal hb thôi hoặc có thể kém hơn. Giờ hb và bối chả biết đâu mà lần.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới anhvotinh59 vì bài viết hữu ích này:
  #6 (permalink)  
Cũ 05-10-2013, 20:04
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 7,906
Được cảm ơn 8,371 lần trong 2,261 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 5
Với cá đà thích ngon bổ rẻ của dân mình thì sắp tới các bác sẽ có Huyết B, HB B, Thannh Long B, nuôi mệt nghỉ
  #7 (permalink)  
Cũ 05-10-2013, 20:04
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,684
Được cảm ơn 1,119 lần trong 550 bài viết
Các bác cứ thấy đẹp & hợp túi $ là múc thôi, đầu vàng nhiều con nhìn cũng ngứa mắt vì đít tóp, mắt xệ, môi trề chứ có phải cứ tên là đầu vàng thì "xịn" đâu!!! he he. Còn cái tên thì cũng ko cần bàn nhiều, gọi là bối, HB, hay con cá chép cũng đc các bác ợ, miễn là nó đẹp :)

Cũng như huyết ấy, ngày xưa cứ chili red với blood red là nhiều, giá cũng vừa tầm, cỡ hơn chục tr 1 chút. Ngày nay chả thấy cửa hàng nào nhập mấy loại đó nữa, toàn xuất hiện cá các trại với đủ loại tên mỹ miều, nhưng nhiều khả năng vẫn là mấy cái dòng chili với blood như ngày xưa, đặt cho nó cái tên hay ho xong bán lên vài chục tr he he!!!
Đã có 13 thành viên gửi lời cảm ơn tới broadzone vì bài viết hữu ích này:
  #8 (permalink)  
Cũ 05-10-2013, 20:13
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 4,193
Được cảm ơn 8,113 lần trong 1,230 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi broadzone Xem Bài gửi
Các bác cứ thấy đẹp & hợp túi $ là múc thôi, đầu vàng nhiều con nhìn cũng ngứa mắt vì đít tóp, mắt xệ, môi trề chứ có phải cứ tên là đầu vàng thì "xịn" đâu!!! he he. Còn cái tên thì cũng ko cần bàn nhiều, gọi là bối, HB, hay con cá chép cũng đc các bác ợ, miễn là nó đẹp :)

Cũng như huyết ấy, ngày xưa cứ chili red với blood red là nhiều, giá cũng vừa tầm, cỡ hơn chục tr 1 chút. Ngày nay chả thấy cửa hàng nào nhập mấy loại đó nữa, toàn xuất hiện cá các trại với đủ loại tên mỹ miều, nhưng nhiều khả năng vẫn là mấy cái dòng chili với blood như ngày xưa, đặt cho nó cái tên hay ho xong bán lên vài chục tr he he!!!
Bác chỉ được cái nói chí phải! hi hi
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới TranVanHue vì bài viết hữu ích này:
  #9 (permalink)  
Cũ 05-10-2013, 20:26
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 7,906
Được cảm ơn 8,371 lần trong 2,261 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 5
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi broadzone Xem Bài gửi

Bữa nào em rảnh, làm cái topic thống kê tên hiện nay của Huyết long ở VN là bác biết ngay
  #10 (permalink)  
Cũ 05-10-2013, 20:52
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 48
Được cảm ơn 50 lần trong 36 bài viết
Boi B la cấp thấp nhất
trai đuôi yếu hơn bối kia thôi ạ
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài