DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CÁ RỒNG - AROWANA - DRAGON FISH > KINH NGHIỆM, KIẾN THỨC NUÔI CÁ RỒNG

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 11-01-2011, 22:15
Phó chủ nhiệm Hội cá Rồng Hải Phòng

Cảm ơn: 3,458
Được cảm ơn 6,324 lần trong 1,361 bài viết
Video các bước nuôi SuperWorm.

Video các bước nuôi SuperWorm.

Mình sưu tầm được clip mô tả rất chi tiết các bước nuôi sâu SW post lên cho mọi người cùng tham khảo.

#2 (permalink)  
Cũ 12-01-2011, 17:34
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 4
Được cảm ơn 171 lần trong 117 bài viết
Trước tiên cám ơn BlackSpiders đã có công sưu tầm 01 clip hay phục vụ Anh em ! Tuy nhiên, khi xem clip này mình nhận thấy có vài chi tiết không hợp lý :
* Chẳng thấy người nuôi trong clip cho các con bọ đen ăn uống chi cả mà chúng vẫn sống và sinh sản ? ? ? ( Chỉ thấy nói cho SW và bọ ăn các chất ở phần cuối clip, nhưng ăn như thế nào, thì bó tay ! )
* Không có tấm đáy lưới để ngăn bọ đen ăn trứng, cho nên với số lượng bọ như vậy mà chỉ cho ra có vài em SW. Nếu nuôi kinh doanh chắc . . . nhọc công !
Anh em đã và đang có ý tưởng kinh doanh SW thì theo mình nên nghiên cứu tài liệu của Bác Moneyless là tuyệt vời ! ! !
Trả lời kèm theo trích dẫn
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới quocthinh05 vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 12-01-2011, 18:42
jetankini
Guest

mấy cái vụn vụn là thức ăn giàu chất protein (không biết loại j) ở nước ta nếu nuôi thì dùng cám con cò cũng ok. sau khi đẻ trứng bọ đen sẽ chết.không lo ăn trứng.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới vì bài viết hữu ích này:
  #4 (permalink)  
Cũ 12-01-2011, 23:24
Phó chủ nhiệm Hội cá Rồng Hải Phòng

Cảm ơn: 3,458
Được cảm ơn 6,324 lần trong 1,361 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi quocthinh05 Xem Bài gửi
Trước tiên cám ơn BlackSpiders đã có công sưu tầm 01 clip hay phục vụ Anh em ! Tuy nhiên, khi xem clip này mình nhận thấy có vài chi tiết không hợp lý :
* Chẳng thấy người nuôi trong clip cho các con bọ đen ăn uống chi cả mà chúng vẫn sống và sinh sản ? ? ? ( Chỉ thấy nói cho SW và bọ ăn các chất ở phần cuối clip, nhưng ăn như thế nào, thì bó tay ! )
* Không có tấm đáy lưới để ngăn bọ đen ăn trứng, cho nên với số lượng bọ như vậy mà chỉ cho ra có vài em SW. Nếu nuôi kinh doanh chắc . . . nhọc công !
Anh em đã và đang có ý tưởng kinh doanh SW thì theo mình nên nghiên cứu tài liệu của Bác Moneyless là tuyệt vời ! ! !
Về cơ bản thì họ vẫn áp dụng theo phương pháp và quy trình đó, cái hay ở clip này là cách họ sắp đặt dụng cụ nuôi rất gọn gàng và hiệu quả, tránh đuợc chuột mà vẫn khô thoáng, với số lượng bọ nhiều như kia chắc chắn ko phải họ nuôi chơi rồi. Còn về phần cung cấp nuớc cho chúng thì mình thấy ở một số clip tuơng tự họ thuờng cho ăn bằng cà rốt, dưa leo, khoai tây.....
  #5 (permalink)  
Cũ 13-01-2011, 18:59
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 4
Được cảm ơn 171 lần trong 117 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi jetankini Xem Bài gửi
mấy cái vụn vụn là thức ăn giàu chất protein (không biết loại j) ở nước ta nếu nuôi thì dùng cám con cò cũng ok. sau khi đẻ trứng bọ đen sẽ chết.không lo ăn trứng.
Bọ đen sẽ không chết ngay sau khi đẻ đâu bạn ạ ! Tụi này phải trải qua vài lân sinh sản thì mới toi, mình có loại thực phẩm tổng hợp có thể kéo dài tuổi thọ của chúng sau 3 tháng kể từ khi đã chuyển hóa từ SW ra bọ đen (mình vẫn cung cấp cho anh em nuôi kinh doanh có nhu cầu). Bạn thử nghĩ, trong khoảng thời gian này, anh em sẽ thu hoạch SW như thế nào ? Kinh doanh như thế mới đã chứ, đúng không bạn ?
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài