DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CÁ RỒNG - AROWANA - DRAGON FISH > BỂ, BỘ LỌC VÀ QUẢN LÝ NƯỚC CHO CÁ RỒNG

Loading
arowana

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 20-10-2008, 19:53
hung.hn81
Guest

Tư vấn về bể cá xi măng ngoài trời

Tư vấn về bể cá xi măng ngoài trời

Tôi đã xây 1 bể cá bằng xi măng, kích thước 4,6x0,7m; cao 0,32m. Bên trong và đáy bể đã đánh màu. Nay tôi muốn ốp đá (gọi là đã sóng lệch) xung quanh thành trong bể thì tôi có thể dùng silicon gắn đá để ốp vào bên trong thành bể đã đánh màu có được không? Silicon đó khi ngâm trong nước có bị bung ra không? Sau này có ảnh hưởng đến cá không?

Trong bể cá tôi định đặt 02 hòn non bộ ( Chia bể ra làm 03 khoảng bằng nhau), trên 02 hòn non bộ có phun nước. Tôi nghe nói muốn nuôi cá thì phải có bộ lọc nước, máy bơm nước. Vậy với diện tích bể như trên thì phải dùng mấy máy bơm nước và mấy máy lọc nước. Công suất máy là bao nhiêu?, dùng của hãng nào , cách bố trí hệ thống lọc ra sao. Vận hành như thế nào. Ở Hà nội có những nơi nào bán các đồ này có uy tín. Tôi đã ra đường Thanh nhàn. Nhưng ở đó họ nói rất chung chung mà không có trả lời chi tiết các câu hỏi của mình.

Tôi là người mới rất mong nhận được sự góp ý của các bạn

Trả lời kèm theo trích dẫn
  #2 (permalink)  
Cũ 21-10-2008, 10:22
tuk tuk đang Offline
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: hà nôil
Cảm ơn: 2,184
Được cảm ơn 527 lần trong 152 bài viết
bạn không nên dùng xilico ví sẽ bung ngay,cứ dùng xi măng mà gắn đá vào thành bể,sau này song xuôi nên gâm bể cho ki hẵn nuôi cá,ban đầu nuôi tạm cá rẻ tiền thôi sau này bể đã ổn định thì hẵn nuôi cá đắt tiền.khi ốp đá bạn phải bố tri hệ thống đèn,theo tôi nên bố trí một số bóng ở dưới nước khi ánh sáng hắt lên nhin xuống rõ cá và ko chói mắt,còn cả hệ thống ống nước để hệ thống lọc và sủi nữa sao cho ko bị lộ ra là đẹp nhất cái đây phải tính toán trước khi gắn đá.Theo tôi bể của bạn dài lại nằm trong hốc ko nên bố trí che tầm nhìn của cửa số,chỉ nên bố trí tiểu cảnh nhỏ và tạo mấy cái đảo giữ hồ còn để diện tích sau này nuôi cá,khi ốp đá nên ốp sao cho hồ kô còn hình chữ nhật mà tạo cảm giác cong thí đẹp hơn.sau này bể cá mà sâu thi nên giải một lớp sỏi dưới đáy .Đây là một số kinh no nhỏ sau qua trình làm bể của tôi ,mong bạn có được bể đẹp như ý,khi nao xong bạn chụp lại choanh em thưởng thức.À quên khi song bể thời gian đâu sau khi nuôi cá nên xin cai bông lọc đã dùng rồi của người khác để vào loc cuả mình chạy liên tục thi bể nhanh Lành hơn.chào bạn
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới tuk vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 21-10-2008, 20:30
CÔNG TY CỔ PHẦN CÁ CẢNH VIỆT NAM

Nơi cư ngụ: Cung thể thao dưới nước Mỹ Đình - Lê Đức Thọ - Hà Nội
Cảm ơn: 12,719
Được cảm ơn 14,792 lần trong 4,569 bài viết
Mời bạn tới AQUAGREEN-74ntt gặp Ms HÀ và KTS NHẬT nhé-chúng ta có thể cùng bàn bạc và đưa ra p.án tối ưu cho hồ cá của bạn.
Bạn có thể dt để hẹn trước khi tới-0983214445.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới aquagreen vì bài viết hữu ích này:
  #4 (permalink)  
Cũ 22-10-2008, 13:38
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 3
Được cảm ơn 3 lần trong 3 bài viết
em cũng đang có dự tính làm như anh nhưng em làm ở sân sau vườn . hôm nào anh em mình gặp nhau nhỉ
  #5 (permalink)  
Cũ 22-10-2008, 14:29
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,247
Được cảm ơn 1,819 lần trong 956 bài viết
Bạn nên xác định nuôi cá là chính hay làm cảnh là chính. Nếu nuôi cá chính thì ko nên làm non bộ nhiều sẽ khó thiết kế luồng nước-->phải dùng nhiều bơm lọc--> tốn tiền..
  #6 (permalink)  
Cũ 22-10-2008, 17:18
sky sky đang Offline
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,542
Được cảm ơn 337 lần trong 249 bài viết
hồ này nuôi rồng có khả năng đẻ được đó bác.chúc thành công!
  #7 (permalink)  
Cũ 22-10-2008, 18:25
hung.hn81
Guest

Cám ơn mọi người đã góp ý. Nhưng hồ này tôi nuôi chỉ nuôi cá vàng làm cảnh là chính thôi. post thêm ảnh nhìn từ phòng khách để các bác góp ý.

Thêm ảnh nữa để các bác góp ý

Thêm nữa này

Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài