DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > THÚ YÊU - LOVE PET > Chó, Mèo

Chó, Mèo Trao đổi về cách nuôi, huấn luyện các giống chó, mèo v.v.

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 14-05-2010, 18:59
Designer of Lebros

Cảm ơn: 1,063
Được cảm ơn 4,535 lần trong 608 bài viết
các bro cho hỏi về chó alaskan malamutes

các bro cho hỏi về chó alaskan malamutes

e đang muốn mua một con alaskan malamutes, vì có cậu mới lấy về được 1 tháng nay, một con 4 tháng tuổi và một con 1 tuổi trông khá ngầu, con 1 tuổi to hơn con becgie Đức rồi, nhưng có vài băn khoăn muốn nhờ các a trợ giúp
- Nuôi tại miền Bắc liệu có phù hợp không ( vì trong Nam đã nuôi đẻ được rồi, đương link của trại alaska đây ::: Chinh Alaskan Malamutes Vietnam ::: )
Điều kiện miền Bắc có phù hợp để nuôi tốt giống này không ? có gì nhờ các a giúp đỡ để có thể yên tâm đón e nó về nhà, người bán họ đồng ý nhận nuôi tiếp trong vòng 1 tháng cho đến khi tiêm đủ một mũi tiêm 7 bệnh rồi mới bán cho mình
  #2 (permalink)  
Cũ 14-05-2010, 20:46
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,078
Được cảm ơn 680 lần trong 408 bài viết
à, nuôi thì nuôi đc nhưng nói chung mí dòng alaska, husky hay samoyed nếu ko chăm tử tế thì viêm da viêm lông ngay, bạn qua yết kiêu, chỗ cửa trung tâm khám chữa bệnh tư nhân đối diện khách sạn Eden có con samoyed bị chủ cạo trụi lông như cừu bị cạo lông ý, trông hay phết
Trả lời kèm theo trích dẫn
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới vuathuyte vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 14-05-2010, 22:03
Designer of Lebros

có phải con màu đen xám ,cạo sạch cả người còn để lại mỗi lông đầu và lông chân đúng không bạn, con to đùng rồi đấy hả
Nản nhỉ mê mấy loại này quá mà toàn thấy hay bị bệnh và chết thôi
  #4 (permalink)  
Cũ 16-05-2010, 12:04
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,142
Được cảm ơn 1,710 lần trong 869 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 2
ngày xưa em cũng máu húky;alaska ;samoyed lắm;nhưng hôm nọ đi lượn hồ thấy 1 ẻm samoyed nhìn như bị ghẻ + bôi thuốc xanh lè;lân la lại giao lưu vs học hỏi thì hôi mù nên em hãi lun
  #5 (permalink)  
Cũ 16-05-2010, 12:26
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: HCM
Cảm ơn: 919
Được cảm ơn 284 lần trong 192 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi staticsteam Xem Bài gửi
e đang muốn mua một con alaskan malamutes, vì có cậu mới lấy về được 1 tháng nay, một con 4 tháng tuổi và một con 1 tuổi trông khá ngầu, con 1 tuổi to hơn con becgie Đức rồi, nhưng có vài băn khoăn muốn nhờ các a trợ giúp
- Nuôi tại miền Bắc liệu có phù hợp không ( vì trong Nam đã nuôi đẻ được rồi, đương link của trại alaska đây ::: Chinh Alaskan Malamutes Vietnam ::: )
Điều kiện miền Bắc có phù hợp để nuôi tốt giống này không ? có gì nhờ các a giúp đỡ để có thể yên tâm đón e nó về nhà, người bán họ đồng ý nhận nuôi tiếp trong vòng 1 tháng cho đến khi tiêm đủ một mũi tiêm 7 bệnh rồi mới bán cho mình
Không biết ông Vũ Ánh Chính chủ trại chó này bán bao nhiêu 1 con chó con, nhìn đẹp wá.
  #6 (permalink)  
Cũ 16-05-2010, 18:05
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 475
Được cảm ơn 381 lần trong 188 bài viết
Xin hỏi bạn là bạn đã từng nuôi chó chưa?thứ nhất alaskan malamutes là loại chó thích hợp với đk khí hậu ôn đới nên đđ là có bộ lông rất dài và đó cũng chính là vẻ đẹp của alaska.Nếu bạn nuôi ở hn thì bạn phải rất chịu khó chăm sóc bộ lông của nó:tắm rửa,chải lông thường xuyên nên bạn phải có thời gian,mùa hè nóng quá có khi phải cho em ý vào phòng điều hòa hoặc chỗ mát nhất trong nhà bạn.Tốt nhất là mua chó đc khoảng hơn 3 tháng đối với dòng chó này mà bạn ko bỏ thời gian chăm sóc kĩ bộ lông thì sau 1 thời gian bạn thấy em nó ko khác gì chó ta cả.Mình vẫn lưu ý bạn là phải suy nghĩ cho kỹ trước khi mua vì ko phải mọi ý thích đều mang lại 1 kết quả tốt.Nếu bạn cần thì nên tham khảo thêm ở vài diễn đàn chuyên về chó ở hn.Chúc bạn có 1 chú chó cưng.
  #7 (permalink)  
Cũ 16-05-2010, 23:22
Designer of Lebros

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi manhha704 Xem Bài gửi
Không biết ông Vũ Ánh Chính chủ trại chó này bán bao nhiêu 1 con chó con, nhìn đẹp wá.
trong trang Web có giá rồi đó bạn, chó đẻ tại Việt Nam nên yên tâm về tỷ lệ sống hơn nhiều, họ bảo hành cho mình 6 tháng mà, chó nhập TQ về thì rẻ hơn được vài trăm đến 1tr nhưng theo kiểu 50-50 vừa phí tiền vừa tội nghiệp con chó con nếu bị dính bệnh, bác Chính này bán một chú alaskan thuần chủng 3 tháng tuổi với giá 500us đó bạn, còn trọng lượng trưởng thành của con đực là 45kg cũng khá to
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới staticsteam vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài