DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > THÚ YÊU - LOVE PET > Chó, Mèo

Chó, Mèo Trao đổi về cách nuôi, huấn luyện các giống chó, mèo v.v.

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #11 (permalink)  
Cũ 28-06-2010, 20:30
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 555
Được cảm ơn 1,241 lần trong 664 bài viết
Văn hóa xuống cấp quá! Nghĩ cũng buồn các bác nhỉ? Đúng là từ chuyện chó mà lại dúm dó ra chuyện người! Đúng là nhiều khi con người lại không bằng... con chó!
Trả lời kèm theo trích dẫn
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới Small man vì bài viết hữu ích này:
  #12 (permalink)  
Cũ 28-06-2010, 21:48
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 921
Được cảm ơn 1,303 lần trong 725 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Small man Xem Bài gửi
Văn hóa xuống cấp quá! Nghĩ cũng buồn các bác nhỉ? Đúng là từ chuyện chó mà lại dúm dó ra chuyện người! Đúng là nhiều khi con người lại không bằng... con chó!
Buồn thật bác ạ, e thấy thường thì chó đa số là tuyệt đối chung thành với chủ, còn con ng thì.... bố mẹ nuôi 20 năm, bao vất vả nhưng ..... thế là đủ hiểu.
  #13 (permalink)  
Cũ 29-06-2010, 10:24
Thành viên chủ chốt

Bạn xem ở đây nhé. có 2 đàn bán. 150k và 200k đó, mình thích em đen và vện..... giá sv đó
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=51674&page=3
  #14 (permalink)  
Cũ 30-06-2010, 20:40
Thành viên tích cực

Nơi cư ngụ: Hà Nội
Cảm ơn: 115
Được cảm ơn 60 lần trong 51 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới lp198x
Xin chào bạn bíc dê rô :( hjx. Mình thấy vuathuyte nói cũng có phần đúng đấy. Bạn nên cân nhắc kĩ trước khi quyết định. Nuôi chó là cả một vấn đề chứ không phải thích là nuôi được đâu.
Mình cũng là sv giống bạn. Học xa nhà, có dạo mình đi qua Hồng Mai thấy bán chó con đẹp quá, kết một con mà người ta đòi 5 trăm 7. Trong túi lúc đấy còn đúng 500 (lẻ mười mấy nghìn) thế là mặc cả một lúc cũng được vác chó về. Thích lắm. Trên đường về ghé qua một số nơi (rửa xe, vào chỗ bạn) ai cũng xuýt xoa khen con chó dễ thương ^^. Cơ bản lúc đấy thích quá chả nghĩ ngợi nhiều. Về đến chỗ trọ rồi mới sinh chuyện. Đầu tiên là ăn uống. Mua chó xong rồi thì hết cả tiền, chó về đói sủa í ách sốt cả ruột. Quyết định bán điện thoại ghẻ (nokia đời cũ lắm rồi ấy ạ, chả biết là model gì nữa) được 2 trăm. Đi làm bát phở, ăn xong xin một ít nước phở, mua mấy gói mì tôm về trộn mì tôm với nước phở cho chó ăn. Khổ thân con bé, đói quá nên cắm đầu ăn một mạch xong vẫn còn liếm mép :p Ngày hôm sau thì có tiền rồi nên mua xúc xích cho ăn, 1 tuần sống với mình mỗi ngày 1 gói x4 cái xúc xích :)) Mỗi sáng thức dậy hay đi đâu về là phải tìm xem gầm giường gầm tủ góc nhà xem có đái ỉa gì còn dọn không thì mùi không chịu được. Mình lại ở trọ tầng 4, đi cả ngày nên gần như cái vụ dắt chó đi dạo là bất khả thi, với cả hồi bé nó hay đi vô tội vạ lắm. Ăn xong vs, tự dưng ngồi buồn ko có việc gì cũng vs :) Được cái chọn con chó cũng khôn. Chả ai dạy từ lúc mới mua về hôm sau 6h sáng đã biết với lên giường sủa vào mặt chủ gọi dậy rồi, ngày nào cũng thế. Nuôi 1 tuần thì ị vô tội vạ quá nên gửi về nhà cho mẹ nuôi ^^
Đọc topic bạn lại nhớ đến mình ngày xưa. 3 năm rồi.Bây h nó cũng lớn nhiều, mẹ mình cưng nó lắm, mỗi ngãy cho 2 quả trứng vịt lộn, ngủ thì phòng lạnh một mình một quạt, cần giải quyết thì tự biết đi vào toilet (mỗi tội ko biết giật nước). Lâu lâu mình về thăm nhà mừng quýnh lên, yêu lắm ^^! Nếu bạn thật sự thích cũng có thể nuôi, chủ ăn gì cho ăn nấy, cũng nhàn thôi nhưng vấn đề phải có chỗ đi vs cho nó. Biết nuôi, cho ăn đúng thì cũng khó bệnh tật. Với cái giá 200 bạn đưa ra thì mình nghĩ là khó có chó đẹp. Cố lên 500 sẽ có nhiều lựa chọn hơn :p Bây h mình chuyển qua nuôi cá rồi. Đỡ phải lo cái vụ dọn dẹp hậu quả ^^

Bonus ảnh em chó lúc mới mua về
Hình đính kèm

Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới lp198x vì bài viết hữu ích này:
  #15 (permalink)  
Cũ 30-06-2010, 23:42
Thành viên chủ chốt

Bạn lp198x về cách chăm sóc chó thì chưa có kn hihi.. vì đa số thức ăn bạn cho chó ăn đều ko tốt cho nó, hihi.... nhưng bù lại tình yêu động vật.
  #16 (permalink)  
Cũ 30-06-2010, 23:57
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 102
Được cảm ơn 105 lần trong 67 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 3
Chắc mua về thịt quá :-<
  #17 (permalink)  
Cũ 01-07-2010, 03:21
Thành viên tích cực

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Giapacore Xem Bài gửi
Bạn lp198x về cách chăm sóc chó thì chưa có kn hihi.. vì đa số thức ăn bạn cho chó ăn đều ko tốt cho nó, hihi.... nhưng bù lại tình yêu động vật.
Thanks bạn. Nhà mình nuôi trước đến h 8 đời chó rồi. Chủ ăn gì chó ăn nấy ^^ (Có riêng con béc đức thì ngày xưa mẹ mình toàn phải mua phổi bò về nấu riêng cho nó ăn). Được cái chó nhà mình nuôi chưa bao giờ có con nào ốm đau, thế mới hay chứ
P/S: Riêng em trong hình bây h đã được hơn 3 tuổi. Hằng ngày cho ăn cơm trộn với giò, trứng vịt lộn.. Cho ăn cả rau muống, vỏ khoai, sữa chua và cả bim bim nữa. Vẫn sống khỏe và yêu đời lắm nhưng đêm ngủ quạt bật to quá là sáng ra hay bị hắt xì hơi :(
  #18 (permalink)  
Cũ 01-07-2010, 07:25
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 555
Được cảm ơn 1,241 lần trong 664 bài viết
Con chó này của bạn không phải là chó nội. Hình như chó Bắc Kinh hoặc lai Bắc Kinh phải không? Mình cũng thích nuôi chó lắm nhưng đi làm bận quá chưa dám nuôi mặc dù nhà có sân rộng. Hãi nhất là khoản chó ị hoặc bị bệnh dại!
  #19 (permalink)  
Cũ 01-07-2010, 08:39
Thành viên chủ chốt

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi lp198x Xem Bài gửi
Thanks bạn. Nhà mình nuôi trước đến h 8 đời chó rồi. Chủ ăn gì chó ăn nấy ^^ (Có riêng con béc đức thì ngày xưa mẹ mình toàn phải mua phổi bò về nấu riêng cho nó ăn). Được cái chó nhà mình nuôi chưa bao giờ có con nào ốm đau, thế mới hay chứ
P/S: Riêng em trong hình bây h đã được hơn 3 tuổi. Hằng ngày cho ăn cơm trộn với giò, trứng vịt lộn.. Cho ăn cả rau muống, vỏ khoai, sữa chua và cả bim bim nữa. Vẫn sống khỏe và yêu đời lắm nhưng đêm ngủ quạt bật to quá là sáng ra hay bị hắt xì hơi :(
Mình nói vui như thế này nhé đừng giận, 8 đời chó, tuổi thọ thường trên 10 năm, vậy đã 80 năm nuôi chó....???? NHà bạn đc tay nuôi chó đó, nên đều khỏe mạnh ko ốm đau, tất nhiên ăn Xúc xích và mỳ tôm ko có sao, nhưng là thức ăn ko tốt lắm cho chó. trứng vịt lộn tốt nhưng ko nên cho ăn nhiều quá khó tiêu và thừa chất. cho ăn thêm rau củ quả là đúng rồi....
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới Giapacore vì bài viết hữu ích này:
  #20 (permalink)  
Cũ 01-07-2010, 15:44
Thành viên tích cực

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Giapacore Xem Bài gửi
Mình nói vui như thế này nhé đừng giận, 8 đời chó, tuổi thọ thường trên 10 năm, vậy đã 80 năm nuôi chó....???? NHà bạn đc tay nuôi chó đó, nên đều khỏe mạnh ko ốm đau, tất nhiên ăn Xúc xích và mỳ tôm ko có sao, nhưng là thức ăn ko tốt lắm cho chó. trứng vịt lộn tốt nhưng ko nên cho ăn nhiều quá khó tiêu và thừa chất. cho ăn thêm rau củ quả là đúng rồi....
Hì. Mình đâu có nói ý kiến của bạn sai. Mình cũng tìm hiểu về loài chó tương đối và mình biết những thức ăn đấy không tốt cho nó lắm, nhưng ngặt nỗi nhà mình đi làm cả ngày nếu cho ăn như hướng dẫn thì không có thời gian. Với cả thấy chế độ ăn hiện tại chó không ốm yếu gì và vẫn béo tốt nên cũng ngại thay đổi. Đúng là đã nuôi qa 8 con chó thật nhưng ko nuôi được lâu vì toàn bị câu trộm mất. Nhanh thì nửa năm, lâu thì 6,7 năm. Thế mới đau
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Small man Xem Bài gửi
Con chó này của bạn không phải là chó nội. Hình như chó Bắc Kinh hoặc lai Bắc Kinh phải không? Mình cũng thích nuôi chó lắm nhưng đi làm bận quá chưa dám nuôi mặc dù nhà có sân rộng. Hãi nhất là khoản chó ị hoặc bị bệnh dại!
Mình có đứa bạn. Nhà cũng có sân rộng có một góc nhỏ để trồng cây, cũng thích nuôi chó thế là bắt trên Hàng Dầu một em phốc về. Bé tí nhưng mà nghịch lắm. Bạn mình thường đi cả ngày nên chỉ cho nó ăn xúc xích thôi. Báo hại cho ăn cứ ngậm xúc xích xong ra góc vườn chấm đầy đất rồi mới ăn. Chả hiểu tại sao, kết quả đi vs ra cả một con giun. Nuôi đc 2 tuần thì nó chết mất. Thế nên nói như bạn giáp mình nuôi chó kinh nghiệm ko nhiều nhưng may đc cái mát tay ^^
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài