DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > THÚ YÊU - LOVE PET > Chó, Mèo

Chó, Mèo Trao đổi về cách nuôi, huấn luyện các giống chó, mèo v.v.

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 09-08-2009, 00:38
Thành viên danh dự

Cảm ơn: 7,383
Được cảm ơn 39,537 lần trong 4,029 bài viết
Chó GSD Cảnh Sát Trong Những Khoảnh Khắc Hành Động

Chó GSD Cảnh Sát Trong Những Khoảnh Khắc Hành Động

Muốn biết GSD hành động quả cảm và hiệu quả như thế nào .. phải xem tận mắt ... well ... xem qua clips các bạn nhé .

Vào trong you-tube.com , các bạn sẽ tìm thấy rất nhiều những clips như thế này ...

Xin giới thiệu đến các bạn đam mê dòng chó GSD ... cứ lần lượt xem các bạn nhé ... Nếu bạn nào thấy clips nào hay, xin post vào đây chia sẽ với anh em ... để tạo thêm "huyền thoại" về giống chó này .

Xin được bắt đầu với một clip được đánh giá 5 sao ... . Please enjoy the moments

Với phần phụ ngữ về các trao đổi giữa các cảnh sát về con chó điên này

Có một đoạn rât khôi hài là vì chó quá điên,nên 1 cảnh sát đã nói là để tặng cho mẹ vợ con chó này làm thú nuôi trong nhà

Tiếp :

Mặc dầu trong các clips , một số chó tấn cong không phải là GSD, nhưng đa số là chó GSD ... Awesomes !!!
Trả lời kèm theo trích dẫn
Đã có 9 thành viên gửi lời cảm ơn tới moneyless vì bài viết hữu ích này:
  #2 (permalink)  
Cũ 09-08-2009, 01:08
Thành viên danh dự

I am going down by the BOSS, Spruce Springteen .... Xem chó GSD tấn công và nghe the BOSS hát bài "I am going down" trong phần nhạc đệm .. phê bạo !

Đã có 5 thành viên gửi lời cảm ơn tới moneyless vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 09-08-2009, 06:58
Moderator

Cảm ơn: 6,821
Được cảm ơn 9,543 lần trong 2,411 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 45
Thông minh nhạy bến đến lạ kỳ. Hôm qua mới nghe chuyện là nhà Ông bà già ở Huế bị cưa khóa, nên cũng muốn tặng Ông bà một chú, không biết Brother chỉ giáo em nào đây để mua tặng, thiệt nhé Bro... tư vấn dùm

Dù pro ở U et, nhưng chỉ nhờ nên chọn em gì thoai ạ.... Ông Bà già Andre cũng thương Dog lắm, và đủ phương tiện để nuôi một em đẹp...Tks in advanced
  #4 (permalink)  
Cũ 09-08-2009, 08:44
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,404
Được cảm ơn 898 lần trong 616 bài viết
không biết vn mình có chú chó nào như thế không nhỉ. Riêng em, nhà em có 1 con chó phốc, rất máu nhưng không cắn được ai, chỉ cắn gấu quần thôi. Nhưng chú này trông nhà rất tốt, thấy có người là đứng ở ngoài sân là đã sủa rồi. Khi nào có dịp em sẽ quay clip cho mọi người nhé
  #5 (permalink)  
Cũ 09-08-2009, 08:54
Thành viên Hội Cá Rồng Hà Nội

Cảm ơn: 575
Được cảm ơn 1,021 lần trong 330 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới Blue_Dragon
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Andre Xem Bài gửi
Thông minh nhạy bến đến lạ kỳ. Hôm qua mới nghe chuyện là nhà Ông bà già ở Huế bị cưa khóa, nên cũng muốn tặng Ông bà một chú, không biết Brother chỉ giáo em nào đây để mua tặng, thiệt nhé Bro... tư vấn dùm

Dù pro ở U et, nhưng chỉ nhờ nên chọn em gì thoai ạ.... Ông Bà già Andre cũng thương Dog lắm, và đủ phương tiện để nuôi một em đẹp...Tks in advanced
Nếu Andre ở VN thì hãy alo cho BD theo số máy: 0938381111 mình sẽ giúp bạn. Còn nếu bạn ko ở VN thì hãy ghé qua German Shepherd Pedigree Search . Chúc sớm tìm được một người bạn bốn như mong muốn
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi l0vehb Xem Bài gửi
không biết vn mình có chú chó nào như thế không nhỉ. Riêng em, nhà em có 1 con chó phốc, rất máu nhưng không cắn được ai, chỉ cắn gấu quần thôi. Nhưng chú này trông nhà rất tốt, thấy có người là đứng ở ngoài sân là đã sủa rồi. Khi nào có dịp em sẽ quay clip cho mọi người nhé
Chó póc trông nhà quá tốt mỗi tội vóc dáng bé nhỏ nên ko tấn công bảo vệ chủ được. thêm vào nữa chó Póc sủa rất lâu khi chủ nhân ra lệnh vẫn không thôi . Điều này ko bao giờ có đối với GSD
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới Blue_Dragon vì bài viết hữu ích này:
  #6 (permalink)  
Cũ 09-08-2009, 09:18
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,404
Được cảm ơn 898 lần trong 616 bài viết
nhưng mà cực kì khôn luôn anh ạ. Hôm nọ ông tổ trưởng của xóm em sang thăm, ông ý vỗ tay vào vai em. Ui xùi, chú phốc nhảy ra sủa như điên
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới l0vehb vì bài viết hữu ích này:
  #7 (permalink)  
Cũ 09-08-2009, 14:49
Thành viên danh dự

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Andre Xem Bài gửi

Nếu đề nghị theo ý tôi .. thì chắc chắn là sẽ là GDS ...vì GSD thoả mản được toàn vẹn những gì người nuôi/chơi yêu cầu :

1. Thông minh .

2. Cực đẹp, oai vệ và hùng dũng .

3. Cực kỳ trung thành và sẳn sàng bảo vệ chủ trong mọi hoàn cảnh .

3. Nhẹ nhàng với con trẻ và người quen .... nhưng thật hung dữ nếu không muốn nói là "sát thủ" với kẻ gian ... Kể cả những con không hoặc chưa được huấn luyện , nếu kẻ gian xâm phạm "giang sơn" của chúng !

Nhưng GDS cũng có sự đòi hỏi riêng của chúng :

1. Tình yêu tuyệt đối, vì GSD hơn hơn rất nhiều môt con chó giữ nhà thông thường .

2. Chúng đòi hỏi một sân nuôi rất rộng, chứ không thể xích vào một xó . Đây là loại chó "working dog" , chúng phải làm việc, và phải có sân cho chúng rong .... Bằng không, bao nhiêu sưc lức sẳn có đó vì không được tận dụng, chúng sẽ phá nhà .

3. Chúng đòi hỏi được chay rong, thẳng cánh cò bay khoảng 20-30 phút mổi ngày tối thiểu ...

4. GSD không phải là loài chó để nuôi trong nhà, chúng không được tạo ra để được nuôi dưỡng như thế !

Các cụ của bạn Andre có còn đủ sức để theo chó GSD hay không ... vì chắc chắc GSD sẽ đủ sức theo chủ (từ trai trẻ, trung niên, đến các cụ )

Nếu câu trả lời là AYES cho cả 7 câu trên, thì GSD sẽ là loại chó tôi đề nghị các cụ nuôi, nếu NAYS chỉ 1 trong 7 điểm trên ... thì các cụ sẽ rất mệt khi nuôi GSD .

Canh nhà thì có chó phú quốc rất khôn .. cần báo động inh ỏi ( những chẳng dám cắn ai ) ... thì có chó phóc, terrier .. mấy con chó loại này, vừa nuôi được trong nhà, không tốn nhiều sức, mà cái mồm của chúng thì thiên hạ để nhất cao sủa .... kẻ gian sẽ phải suy nhĩ nếu muốn đột nhập .. vì chúng không có sức cắn ai .... nhưng sủa để báo đông ... thì chẳng ai dám qua mặt chúng ...

Chúc các cụ sớm chọn được giống cho thích hợp . Good luck to ya on searching the right breed for them !
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới moneyless vì bài viết hữu ích này:
  #8 (permalink)  
Cũ 09-08-2009, 19:29
Moderator

Cảm ơn: 2,228
Được cảm ơn 13,380 lần trong 2,176 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 1
bác andre nếu thích trông nhà có thể nuôi con Caucasian Ovcharka cũng được,mỗi tội nó hơi hiền 1 tí
  #9 (permalink)  
Cũ 09-08-2009, 19:37
Moderator

Cảm ơn: 6,821
Được cảm ơn 9,543 lần trong 2,411 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 45
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi moneyless Xem Bài gửi
Nếu đề nghị theo ý tôi .. thì chắc chắn là sẽ là GDS ...vì GSD thoả mản được toàn vẹn những gì người nuôi/chơi yêu cầu :

1. Thông minh .

2. Cực đẹp, oai vệ và hùng dũng .

3. Cực kỳ trung thành và sẳn sàng bảo vệ chủ trong mọi hoàn cảnh .

3. Nhẹ nhàng với con trẻ và người quen .... nhưng thật hung dữ nếu không muốn nói là "sát thủ" với kẻ gian ... Kể cả những con không hoặc chưa được huấn luyện , nếu kẻ gian xâm phạm "giang sơn" của chúng !

Nhưng GDS cũng có sự đòi hỏi riêng của chúng :

1. Tình yêu tuyệt đối, vì GSD hơn hơn rất nhiều môt con chó giữ nhà thông thường .

2. Chúng đòi hỏi một sân nuôi rất rộng, chứ không thể xích vào một xó . Đây là loại chó "working dog" , chúng phải làm việc, và phải có sân cho chúng rong .... Bằng không, bao nhiêu sưc lức sẳn có đó vì không được tận dụng, chúng sẽ phá nhà .

3. Chúng đòi hỏi được chay rong, thẳng cánh cò bay khoảng 20-30 phút mổi ngày tối thiểu ...

4. GSD không phải là loài chó để nuôi trong nhà, chúng không được tạo ra để được nuôi dưỡng như thế !

Các cụ của bạn Andre có còn đủ sức để theo chó GSD hay không ... vì chắc chắc GSD sẽ đủ sức theo chủ (từ trai trẻ, trung niên, đến các cụ )

Nếu câu trả lời là AYES cho cả 7 câu trên, thì GSD sẽ là loại chó tôi đề nghị các cụ nuôi, nếu NAYS chỉ 1 trong 7 điểm trên ... thì các cụ sẽ rất mệt khi nuôi GSD .

Canh nhà thì có chó phú quốc rất khôn .. cần báo động inh ỏi ( những chẳng dám cắn ai ) ... thì có chó phóc, terrier .. mấy con chó loại này, vừa nuôi được trong nhà, không tốn nhiều sức, mà cái mồm của chúng thì thiên hạ để nhất cao sủa .... kẻ gian sẽ phải suy nhĩ nếu muốn đột nhập .. vì chúng không có sức cắn ai .... nhưng sủa để báo đông ... thì chẳng ai dám qua mặt chúng ...

Chúc các cụ sớm chọn được giống cho thích hợp . Good luck to ya on searching the right breed for them !
.

Trước tiên, xin cám ơn rất chân thành sự giúp đỡ của Brother! Mấy cụ nhà em bây giờ đã là U.80 nhưng vẫn rất minh mẫn, cách đây hơn 40 years, đã từng nuôi trên 20 em dogs, nhưng bây giờ chả còn con nào vì cả nhà anh em mỗi người mỗi nơi, chỉ còn Ông Bà. Hôm nay có show bài của Bro cho Mẹ nhà xem, và bà cụ thì thích Dog nhỏ, nhưng Ông cụ thì thích Bự con, hehe, thật là khó.... tóm lại Andre sẽ giải quyét bằng cách tìm 2 em to như Bro đã trao đổi, một của mình và một của 2 cụ..... hehe. Tks so much.

Dear Anh Blue Dragon, tối qua có liên lạc với anh nhưng chắc máy của anh busy......
  #10 (permalink)  
Cũ 10-08-2009, 07:41
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,078
Được cảm ơn 680 lần trong 408 bài viết
a Andre kiếm cho các cụ con chó săn tây ninh ý nói chung là tầm các cụ bi giờ mà chơi chó tây với kích thước to là ko ổn tí nào, làm sao mà chăm sóc dạy dỗ được a ơi, chó ta dễ nuôi dễ chăm hơn a à.
@ bác MNL: cám ơn bác với ý tưởng rất hay ho này, xem xong thấy phê quá, hế hế e thấy trong clip t2 còn có cả linh cẩu nữa, bọn này mà cắn thì thôi rồi, khỏi về nhà lun
có bác nào có clip chó nghiệp vụ của VN mình ko nhỉ?
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới vuathuyte vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài