DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > THÚ YÊU - LOVE PET > Thú Nuôi Khác

Thú Nuôi Khác Các loại thú nuôi khác

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #21 (permalink)  
Cũ 24-10-2009, 23:39
Thành viên Hội Cá Rồng Hà Nội

Cảm ơn: 546
Được cảm ơn 1,595 lần trong 332 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 82
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi jinpinmei Xem Bài gửi
hôm nào tặng anh em hội bóng 1 con để
Ok, em sẽ tặng đội bóng một chú gà vừa nở mấy hôm hoặc một chú gà mái nhưng dòng giống con nhà nòi anh nhé. Hihihihi
  #22 (permalink)  
Cũ 24-10-2009, 23:52

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi longqaz Xem Bài gửi
Đã dính vào gà kiểu gì cũng có chuyện ăn thua, vấn đề ở chỗ là ít hay nhiều mà thôi. Công sức chăm 1 con gà theo đúng bài vở thì vất vả ngang ... chăm vợ đẻ, vì thế sẽ chẳng ai mang con gà đó (nói chính xác là tâm huyết của người nuôi) đi đá cho vui. Thế thì được ăn cả ngã về không >>> tới bến luôn. Mình đã vài lần chứng kiến tại sới gà chuyên nghiệp ( đi hóng hớt vài củ cho vui thôi ) có ông chủ gà mua được con gà hay, giá cao ( đâu hơn 2 xịch ) về chăm bẵn hết chỗ nói ghép với 1 thằng danh con ko có tên tuổi, tới hồ 7 bị nó đá cho nghiêng ngả. Lúc bấy giờ chả hiểu ông chủ trời xui đất khiến thế nào chưa kịp báo hết hồ đã nhảy vào bế gà mình lên ( vì xót quá ). The là đền làng luôn. Hôm ấy nổ ra trận hỗn chiến mà chẳng biết đâu là quân ta, đâu là quân mình ( tớ nhanh chân chuồn trước ), vài hôm sau sới gà bị off. Nói thế để thấy người chơi gà đôi khi còn nghiện hơn cả chơi cá, đó là cảm xúc, là máu thịt, là cái gì đó lớn hơn 1 con gà. Nghề đá gà không dành cho ai bị đau tim.
Càng đọc comment của anh Long em càng bái phục sự hiểu biết rất nhiều của anh. Nhân đây em có câu chuyện vui về gà và vợ, kể cho các pác nghe.

Gấu nhà em từ hồi thấy em không còn bể cá mà cứ hay về quê với những lý do rất chi là "gà qué" thì đâm nghi và nói: "Em biết tỏng anh rồi nhé! Chẳng phải tự nhiên mà anh không nuôi cá nữa. Lần trước về quê chẳng thấy con gà chọi nào mà sao dạo này lại thấy mấy cái lồng ở đâu ra. Em chối bay luôn, bảo đó là của thằng cháu nó gửi sang bên này cho rộng, nhà nó chật. Gấu em đáp lễ luôn. Ở quê có mà nuôi cả trang trại cũng được chứ đừng có nói mấy con gà mà làm chật nhà. Em bảo. Uh thì anh thế nó nói thế. Gấu bảo, thôi anh thích thì nhà mình trên HN còn cái sân thượng, anh mang lên đó mà nuôi và ngủ luôn trên đấy, đỡ phải về quê nhiều tốn xăng, hại xe và mệt người". Em đúng là pó tay.com.

Còn ông cháu em thì từ khi chú giao trách nhiệm chăm gà thì thỉnh thoảng lại gọi điện lên. Nó không biết là dọa hay thật nữa mà em cũng mất ăn mất ngủ như khi mình nuôi cá mà nhà mất điện.

Chú ơi! Gì vậy? Gà nhà mình mấy hôm nay bỏ ăn và ủ rũ lắm, chẳng thấy nó gáy gì cả.

Bỏ mẹ, mày nuôi thế léo nào vậy. Có cái việc nuôi và vần thôi mà không làm được thì chít mịa đi cho nó xong.
Thằng cháu: Cháu chịu thôi, chú về mà xem, kẻo có việc gì chú lại trách.
Em: Hôm sau vội vàng lấy lý do giời ơi, đất hỡi và phóng xe về thì gà vẫn ngon lành cành đào.
Thằng cháu: Thì không gọi chú về được bà bảo cháu là cứ nói gà ốm là chú phải về.

Lại pó tay. com với ông cháu.
Trả lời kèm theo trích dẫn
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới bmk76-bnd vì bài viết hữu ích này:
  #23 (permalink)  
Cũ 25-10-2009, 00:11
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 6,104
Được cảm ơn 6,789 lần trong 1,961 bài viết
Hì hì. Gà là món khoái khẩu của ... Gấu. Đứng giữa gà và gấu, ta là món khoái khẩu của cả gấu lẫn gà.
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới longqaz vì bài viết hữu ích này:
  #24 (permalink)  
Cũ 25-10-2009, 00:39
thichcarong1
Guest

Hóa ra diễn đàn này cũng nhiều anh em quan tâm về gà chọi nhỉ!!! bác bmk76_bnd ơi không phải em không biết gì về gà chọi đâu mà em chỉ lạ là sao ghép gà đấu lại trên nền sân gạch? Hỏng hết chân gà, gà lấy gì mà chọi nhau nữa. Nghề chơi gà nhiều công phu lắm, nó là cả một nghệ thuật đấy bác ạ. Còn nói về gà chọi thi dài lắm chắc chẳng bao giờ hết được. Chúc bác nuôi được những em gà hay đánh đâu thắng đó. À mà em nhắc bác gà có hay hay không thì trước tiên phải nhất khỏe nhì tài. Gà của bác hay mà vần trên nền gạch hoặc bê tông thì sớm muôn gì cũng hỏng lúc đó chỉ có xào xả ớt
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới vì bài viết hữu ích này:
  #25 (permalink)  
Cũ 25-10-2009, 00:47

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi thichcarong1 Xem Bài gửi
Hóa ra diễn đàn này cũng nhiều anh em quan tâm về gà chọi nhỉ!!! bác bmk76_bnd ơi không phải em không biết gì về gà chọi đâu mà em chỉ lạ là sao ghép gà đấu lại trên nền sân gạch? Hỏng hết chân gà, gà lấy gì mà chọi nhau nữa. Nghề chơi gà nhiều công phu lắm, nó là cả một nghệ thuật đấy bác ạ. Còn nói về gà chọi thi dài lắm chắc chẳng bao giờ hết được. Chúc bác nuôi được những em gà hay đánh đâu thắng đó. À mà em nhắc bác gà có hay hay không thì trước tiên phải nhất khỏe nhì tài. Gà của bác hay mà vần trên nền gạch hoặc bê tông thì sớm muôn gì cũng hỏng lúc đó chỉ có xào xả ớt
Cao thủ đây rồi.

Thực ra mình còn non về kiến thức nuôi gà chọi nhiều lắm, rất mong học được nhiều kinh nghiệm hay. Cũng biết là đá trên sân xi măng thì khi thi đấu xong hoặc đang đấu gà sẽ rất dễ hỏng chân. Hình ảnh các bạn đang xem thực ra là lúc thi đấu, đầu tiên ở ngoài vườn, nhưng sau đó gà cứ dần chuyển vào sân bê tông rồi ra ngoài đường, lên bãi cỏ, v.v... Nhưng luật riêng của bọn em là đã thả gà vào thi đấu thì bất kể sân nào bãi nào cũng phải để nguyên từ đầu hiệp đến cuối hiệp vì chỉ có thắng và thua không nghỉ và phải chấp nhận những điều không hay trên. Nó buồn cười quá cũng vì muốn nhanh không thì XXX biết thì toi.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới bmk76-bnd vì bài viết hữu ích này:
  #26 (permalink)  
Cũ 25-10-2009, 08:38
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 2,573
Được cảm ơn 5,380 lần trong 917 bài viết
mình cũng có 1 con 2 lô 8 . (vạn dã) biệt danh búa máy, hôm nào anh em mình giao lưu nhé.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới lavong vì bài viết hữu ích này:
  #27 (permalink)  
Cũ 31-10-2009, 17:57
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Essex UK
Cảm ơn: 153
Được cảm ơn 285 lần trong 129 bài viết
Gửi tin nhắn qua Skype™ tới ryan_nguyenvnn
Em thì không có máu chăm gà nhưng lại có máu coi gà đá và nhậu với gà chọi 7 món. hehe. Ngày xưa em có ông trẻ với thằng em suốt ngày cặm cụi với gà chọi - cũng vào tận Thanh Hóa- Nghệ An gì đó bắt gà rồi đem về nuôi với vần đặng mang ra chiến khắp nơi từ HP-TB-NĐ... mà em chẳng học được tý nào, nói cho đúng hơn là em ko để ý tới "nghề" đó. Em chỉ khoái nghe mấy câu vè về việc chọn gà, nuôi gà mà giờ ko nhớ được hết . Bác nào biết thì chỉ lại em với ạh, em nhớ không chính xác, vd như : "gà trắng chân trì, nuôi chi giống đó ", hoặc " gà xxx chân trắng, mẹ mắng cũng mua" ....và cả cách chọn gà, xem vẩy chân gà...nói chung là sơ sơ thôi cũng được để em "dạy" thằng cháu kiếm tý " bổng lộc" mà nhậu gà chọi 7 món ạh. nếu có đk thì em sẽ mời các bác nhậu cùng.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới ryan_nguyenvnn vì bài viết hữu ích này:
  #28 (permalink)  
Cũ 13-11-2009, 20:39
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 205
Được cảm ơn 379 lần trong 130 bài viết
Chỗ vần pro quá quây sới bằng tường gạch, lền cũng gạch lát,vôi,xi măng, thêm rơm + chế độ nuôi gà quá tốt om trườm cẩn thận quá ra cổ tái nhợt mốc meo.....lại thêm ông gà xám tía đầu to mà đốc cần bé tẹo...Vần sổ như này độ 15p chắc hai gan bàn chân của em xám và em tía phải mọng chín lên ấy nhỉ...?
Gà này nuôi và vần khoảng 1năm nưa ra trường ghép gà tầm 7-8 tháng đá độ kiểu gì cũng ăn......
Vài câu ngu muội có gì không phải bạn bỏ qua.
Thân chào.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới trangphuong vì bài viết hữu ích này:
  #29 (permalink)  
Cũ 13-11-2009, 21:18
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 921
Được cảm ơn 1,303 lần trong 725 bài viết
Ảnh chụp nét và đẹp, nhưng em thấy ng ta đá gà thường ở sân đất nện cho êm và bằng phẳng, bác lại cho đá sân xi măng và đầy rơm rạ thế kia... hiihic,...
  #30 (permalink)  
Cũ 17-11-2009, 11:58

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi trangphuong Xem Bài gửi
Chỗ vần pro quá quây sới bằng tường gạch, lền cũng gạch lát,vôi,xi măng, thêm rơm + chế độ nuôi gà quá tốt om trườm cẩn thận quá ra cổ tái nhợt mốc meo.....lại thêm ông gà xám tía đầu to mà đốc cần bé tẹo...Vần sổ như này độ 15p chắc hai gan bàn chân của em xám và em tía phải mọng chín lên ấy nhỉ...?
Gà này nuôi và vần khoảng 1năm nưa ra trường ghép gà tầm 7-8 tháng đá độ kiểu gì cũng ăn......
Vài câu ngu muội có gì không phải bạn bỏ qua.
Thân chào.

Trước tiên cảm ơn bạn đã vào topic.

Hình ảnh bạn đang xem như đã trình bày từ đầu topic là gà đang đá ăn thua, chứ không phải là om vần hay cái gì nữa. Chân nó có sưng hay làm sao đi nữa thì đâu có quan trọng, miễn sao kết thúc trận đấu có thắng và thua (con nào thua thì ... ).

Nhấn mạnh lần nữa để các bạn dễ hiểu: Gà này chỉ sống với chủ thời gian cực ngắn.
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài