DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CÁ RỒNG - AROWANA - DRAGON FISH > BỆNH CÁ RỒNG VÀ CÁCH CHỮA TRỊ

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 29-12-2010, 08:54
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 4
Được cảm ơn 63 lần trong 8 bài viết
Hb bi lo mieng

Hb bi lo mieng

Hi moi nguoi.minh la mem moi.khong biet hb nha minh bi gi ma mieng sung tay len va bo an duoc mot thang roi.minh da ra hang ca canh mua nhieu thuoc, ma ca nha minh khong.mong cac cao thu giup do.cam on cac ban nhieu.

Ah. Cho minh hoi sao nghe may ban tren dien dan noi ca rong thich an ret, ma sao hom qua OW di mua con ret ve, em nha minh no chi ngam cho chet roi tha ra chu ko an. Ca nha minh no co ve khong sung lam. Co cach nao giup em no sung len khong.Cam on cac ban nhieu
Hình thu nhỏ
Hb bi lo mieng-img_1082.jpg  

Sửa bởi onlywoodtt : 29-12-2010 lúc 09:06
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #2 (permalink)  
Cũ 29-12-2010, 15:50
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 142
Được cảm ơn 126 lần trong 43 bài viết
Mấy bữa nay trời trở lạnh coi chừng em nó bị đầy hơi, bạn thử tăng sưởi lên 32 độ C và cho em nó nhịn vài ngày, chú nguồn nước phải thật sạch. Thấy trong hình bạn rảy sỏi bạn có thường xuyên vệ sinh đáy không? Cặn bản và thức ăn thừa cũng là nguyên dẫn đến bệnh đường ruột đấy. Về phần miệng em nó chắc không sao đâu vì con KLHV của mình cũng bị như vậy nhưng vẫn ăn bình thường nguyên nhân là do hôm bữa bắt em nó ra ngoài để phẩu thuật đuôi bằng vợt lưới vì vậy ,à miệng nó bị cạ vào lưới gây ra từ từ cũng lành thôi. Về phần cá của bạn xem em nó có nhảy đụng thanh giằng không hoặc va vào các dụng cụ để trong hồ. Đây là ý kiến cá nhân có gì bạn bỏ qua. Chúc cá bạn mau lành bệnh.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới hoalong_1969 vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 29-12-2010, 16:18
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 690
Được cảm ơn 194 lần trong 138 bài viết
giống như nó thử độ cứng của hồ r` bị sưng nhỉ
  #4 (permalink)  
Cũ 29-12-2010, 17:44
Thành viên chủ chốt

Được cảm ơn 171 lần trong 117 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi onlywoodtt Xem Bài gửi
Hi moi nguoi.minh la mem moi.khong biet hb nha minh bi gi ma mieng sung tay len va bo an duoc mot thang roi.minh da ra hang ca canh mua nhieu thuoc, ma ca nha minh khong.mong cac cao thu giup do.cam on cac ban nhieu.

Ah. Cho minh hoi sao nghe may ban tren dien dan noi ca rong thich an ret, ma sao hom qua OW di mua con ret ve, em nha minh no chi ngam cho chet roi tha ra chu ko an. Ca nha minh no co ve khong sung lam. Co cach nao giup em no sung len khong.Cam on cac ban nhieu
Có lẻ do ở môi trường chật, thường xuyên va chạm vào thành hồ mỗi khi quay đầu, nên gây ra hậu quả này ! Theo mình, bạn tăng nhiệt độ nước hồ lên 32oC + 0,3% muối hột. Nếu vài ngày sau không khả quan, thì tăng cường thêm thuốc dạng bột của Nhật chuyên trị lở loét (gói nhỏ, có in hình cá 3 đuôi, Koi bị lở vãy, lở miêng ) có bán ở các tiệm cá cảnh. Hy vọng cá bạn mau chóng lành vết thương ! Còn việc cho ăn Rết, bạn nên cắt bỏ các đầu nhọn ở các chân, càng Rết trước khi cho ăn bạn nhé. Với lại hiện giờ các bạn đang bị thương ở miệng thì sao ăn ngon miệng được ? Hãy chữa trị cho lành vết thương đã, rồi tính việc cho ăn sau bạn ạ !
Chúc bạn mau vui ! ! !
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới quocthinh05 vì bài viết hữu ích này:
  #5 (permalink)  
Cũ 30-12-2010, 10:33
Thành viên chính thức

Được cảm ơn 63 lần trong 8 bài viết
Cảm ơn bạn nhiều. Mình sẽ làm theo cách của bạn xem sao.
AH. Cái gói thuốc vàng của Nhật, mình sử dụng hàng ngày hay sao bạn. Hồ nhà mình thay nước 2ngày/1lần.Mỗi lần 20% nước. Thấy cá có vẻ không sung lắm. Mình có cho vitamin và arowana Guard của Ocean. Cá nhà mình bỏ ăn hơn 1 tháng rồi, nếu có ăn thì chỉ ăn ít lắm
  #6 (permalink)  
Cũ 31-12-2010, 10:19
Thành viên chủ chốt

Được cảm ơn 171 lần trong 117 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi onlywoodtt Xem Bài gửi
Cảm ơn bạn nhiều. Mình sẽ làm theo cách của bạn xem sao.
AH. Cái gói thuốc vàng của Nhật, mình sử dụng hàng ngày hay sao bạn. Hồ nhà mình thay nước 2ngày/1lần.Mỗi lần 20% nước. Thấy cá có vẻ không sung lắm. Mình có cho vitamin và arowana Guard của Ocean. Cá nhà mình bỏ ăn hơn 1 tháng rồi, nếu có ăn thì chỉ ăn ít lắm
Chỉ cần bổ sung thuốc mỗi khi thay nước thôi bạn ạ ! Bạn thử quan sát kỷ xem : em nó chỉ bỏ ăn hay kèm luôn cả lười bơi lội ? Nếu có cả lười bơi thì nhanh chóng kiểm tra lại tất cả các thông số về chất lượng nước trong hồ và cả tình trạng bể lọc ! Chúc bạn nhanh chóng tìm ra nguyên nhân ! ! !
  #7 (permalink)  
Cũ 06-01-2011, 15:18
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Hanoi
Cảm ơn: 1,730
Được cảm ơn 254 lần trong 177 bài viết
trước con NL nhà tôi cũng bị thế, hình như nó phi vào thành bể bị rách hay sao ấy
  #8 (permalink)  
Cũ 13-02-2014, 23:33
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
Tình hình cá bạn sao rồi, cá nhà m cũng đang bị thế này.
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài