DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CÁ KOI - KOI FISH > KOI & HỒ KOI SƯU TẦM

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #121 (permalink)  
Cũ 20-07-2009, 16:00
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 857
Được cảm ơn 1,807 lần trong 421 bài viết
Vietnamsky : hehe đừng dại thế, mình đã "cảnh báo sớm rồi", Vietnamsky cứ thử làm một hồ quá bối như vậy đi - xong bước 1 - làm hồ (làm tạm cho quá bối sau đó là Koi đuổi quá bối đi nhất là vào mùa đông), tiếp đến sẽ là tự thấy rằng quá bối vàng vào đây cũng như ngân long và không thể bằng 1 em chép Koi - nhất là trong hoàn cảnh thường xuyên bị tra tấn bằng Koi đẹp ...hehe. Thế là mua một vài em chép Koi thả chung cho vui , bước 2, khi đã có em Koi đầu tiên trong ao rồi thì sẽ có em thứ 2,3,4,5,6 - koi đẹp nhất là đi thành đàn, bước 3. Sau đó là không còn sức, thời gian... và thực chất nghiện Koi thì sẽ giải tán hết toàn bộ (vì cũng chẳng có thời gian đâu mà chăm/thưởng thức hết - chỉ đủ cho 1 loại đẹp nhất), hehe là bắt đầu bị bệnh nghiện Koi mãn tính, bước cuối. Cách tránh bệnh Koi là tránh xa ao hồ ra thì may ra mới có hy vọng. Mình cá chắc với "tố chất cá mú" trong người như bạn + điều kiện + có diện tích làm hồ ở nhà (ở nhà nhé, ở xa thì chưa đủ liều đâu) thì nghiện KOI là chắc chắn. Thiện tai.
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #122 (permalink)  
Cũ 20-07-2009, 16:08
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 607
Được cảm ơn 1,290 lần trong 383 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi koilover Xem Bài gửi
Vietnamsky : hehe đừng dại thế, mình đã "cảnh báo sớm rồi", Vietnamsky cứ thử làm một hồ quá bối như vậy đi - xong bước 1 - làm hồ (làm tạm cho quá bối sau đó là Koi đuổi quá bối đi nhất là vào mùa đông), tiếp đến sẽ là tự thấy rằng quá bối vàng vào đây cũng như ngân long và không thể bằng 1 em chép Koi - nhất là trong hoàn cảnh thường xuyên bị tra tấn bằng Koi đẹp ...hehe. Thế là mua một vài em chép Koi thả chung cho vui , bước 2, khi đã có em Koi đầu tiên trong ao rồi thì sẽ có em thứ 2,3,4,5,6 - koi đẹp nhất là đi thành đàn, bước 3. Sau đó là không còn sức, thời gian... và thực chất nghiện Koi thì sẽ giải tán hết toàn bộ (vì cũng chẳng có thời gian đâu mà chăm/thưởng thức hết - chỉ đủ cho 1 loại đẹp nhất), hehe là bắt đầu bị bệnh nghiện Koi mãn tính, bước cuối. Cách tránh bệnh Koi là tránh xa ao hồ ra thì may ra mới có hy vọng. Mình cá chắc với "tố chất cá mú" trong người như bạn + điều kiện + có diện tích làm hồ ở nhà (ở nhà nhé, ở xa thì chưa đủ liều đâu) thì nghiện KOI là chắc chắn. Thiện tai.
Anh Dương ơi! Em nghiện Koi lâu rồi anh ạ.Không nghiện thì em đòi qua nhà anh, xem hồ Koi của anh làm gì?Em còn khoảng hơn chục tấm hình hồ Koi của nhà anh đây này,nói chung tiểu cảnh và hệ thống lọc rất khoa học.Ghét nhất là anh thi công chậm như rùa.Hehehehe.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới vietnam_sky vì bài viết hữu ích này:
  #123 (permalink)  
Cũ 20-07-2009, 16:45
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 857
Được cảm ơn 1,807 lần trong 421 bài viết
Hehe, muốn nhanh cũng chưa được đâu - vật liệu lọc , thiết bị chuyên dụng chưa về ... Ngay câu chuyện tảo thôi - cũng phải để cuối cùng. Tóm lại nghiện Koi là cùng nhóm máu rồi, nhóm chơi Koi ở HN sắp có thành viên khủng rồi. Thanks.
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới koilover vì bài viết hữu ích này:
  #124 (permalink)  
Cũ 20-07-2009, 16:54
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 607
Được cảm ơn 1,290 lần trong 383 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi koilover Xem Bài gửi
Hehe, muốn nhanh cũng chưa được đâu - vật liệu lọc , thiết bị chuyên dụng chưa về ... Ngay câu chuyện tảo thôi - cũng phải để cuối cùng. Tóm lại nghiện Koi là cùng nhóm máu rồi, nhóm chơi Koi ở HN sắp có thành viên khủng rồi. Thanks.
Em nói thật nhà anh rất đẹp ,thiết kế rất hài hòa với S đất và hồ Koi.Nhưng em vẫn hơi nghi nghi độ an toàn hàng rào nhà anh. Anh cố gắng ngoại giao cho tốt,chứ giống thằng bạn em bị hàng xóm nó ...1 phát bây giờ vẫn đang khóc.
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới vietnam_sky vì bài viết hữu ích này:
  #125 (permalink)  
Cũ 20-07-2009, 17:43
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 585
Được cảm ơn 1,660 lần trong 352 bài viết
Thêm hình đi nào các bạn ơi!.

Đã có 9 thành viên gửi lời cảm ơn tới camtieu vì bài viết hữu ích này:
  #126 (permalink)  
Cũ 20-07-2009, 21:37
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 708
Được cảm ơn 2,890 lần trong 637 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 12
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vietnam_sky Xem Bài gửi
Em nói thật nhà anh rất đẹp ,thiết kế rất hài hòa với S đất và hồ Koi.Nhưng em vẫn hơi nghi nghi độ an toàn hàng rào nhà anh. Anh cố gắng ngoại giao cho tốt,chứ giống thằng bạn em bị hàng xóm nó ...1 phát bây giờ vẫn đang khóc.
Em cũng đã góp ý với bác ấy rồi, bác ấy bảo chỉ có bài toán ngoại giao thôi. Nhưng em vẫn ghê vì em hồi bé cũng đã bị một thằng chuối chơi sỏ cho dầu hỏa vào bể cá hắc mo ly.
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới kimtruongthinh vì bài viết hữu ích này:
  #127 (permalink)  
Cũ 21-07-2009, 23:10
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,757
Được cảm ơn 4,062 lần trong 856 bài viết
Beautiful Koi Ponds end of a day, enjoy everyone.

Đã có 9 thành viên gửi lời cảm ơn tới reasmea vì bài viết hữu ích này:
  #128 (permalink)  
Cũ 22-07-2009, 23:16
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,757
Được cảm ơn 4,062 lần trong 856 bài viết
More pond pictures.

Đã có 9 thành viên gửi lời cảm ơn tới reasmea vì bài viết hữu ích này:
  #129 (permalink)  
Cũ 26-07-2009, 23:09
Thành viên danh dự

Cảm ơn: 7,383
Được cảm ơn 39,598 lần trong 4,029 bài viết
Nhớ các tấm ảnh đầu ngày, cuối ngày của bro reasmae !
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới moneyless vì bài viết hữu ích này:
  #130 (permalink)  
Cũ 26-07-2009, 23:45
Thành viên Hội Cá Rồng Hà Nội

Cảm ơn: 18,488
Được cảm ơn 31,581 lần trong 5,570 bài viết
Hồ koi này xử lý lá rụng cũng mệt nhỉ

Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài