DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CÁ KOI - KOI FISH > KOI & HỒ KOI CỦA THÀNH VIÊN

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 11-04-2011, 22:00
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Q6, TPHCM
Cảm ơn: 1,452
Được cảm ơn 2,195 lần trong 914 bài viết
Talking Hình ảnh Koi + hồ composite và khu chợ cá Thái!

Hình ảnh Koi + hồ composite và khu chợ cá Thái!

Trong dịp qua Thái chơi tuần rồi mình có chụp 1 số ảnh về khu chợ cá cảnh rất lớn bên Thái và dĩ nhiên ko thể thiếu vài hình ảnh về cá Koi bày bán tại đây, tiếc là thời gian ít phải xem nhiều nơi ko thể xem và chụp ảnh về cá Koi nhiều, gửi tạm anh em xem cho vui!

Trả lời kèm theo trích dẫn
Đã có 19 thành viên gửi lời cảm ơn tới Lions vì bài viết hữu ích này:
  #2 (permalink)  
Cũ 11-04-2011, 22:39
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 152
Được cảm ơn 467 lần trong 211 bài viết
Mấy hồ này hay quá, có thể dùng hồ composite này để làm một hồ Koi cỡ nhỏ cho những ai đam mê nhưng không đủ diện tích xây hồ lớn.

Hỏi thêm lions là chợ này địa chỉ thế nào, lúc nào qua Thái chắc cố gắng bố trí đến đó xem 1 lần cho biết.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới thnght vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 11-04-2011, 23:01
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 233
Được cảm ơn 301 lần trong 167 bài viết
Tuyệt!!!!!
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới vinh.phap vì bài viết hữu ích này:
  #4 (permalink)  
Cũ 11-04-2011, 23:24
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Thủ Đức - TP.HCM
Cảm ơn: 890
Được cảm ơn 1,134 lần trong 694 bài viết
Yeh thanks anh nhiều ! Chuyến đi gặt hái nhiều ko anh :D Hehehe Bữa từ ngày nói chuyện điện thoại với anh đến giờ ko thấy anh đâu :d !!! Mấy cái composite này ở VN cũng bán nhưng ko rộng rãi cho mọi người có lẽ vì giá tiền !!!
Bên đó trường giang to quá + Ranchu khá đặc sắc anh nhỉ :D :P
Chúc anh Thi chuyến đi vui vẻ nhé thấy em Koi nào đẹp bắt về tặng em quà du lịch , em ko cần nhiều đâu !!!

Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới tonodethuong vì bài viết hữu ích này:
  #5 (permalink)  
Cũ 12-04-2011, 00:57
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1
Được cảm ơn 321 lần trong 117 bài viết
cá bên đố đệp wá cho mình xin địa chỉ đi kakakaka mình củng muốn đi thái lấm vừa đi chơi kết hợp mua cá thú vị à nha
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới traicantho80 vì bài viết hữu ích này:
  #6 (permalink)  
Cũ 12-04-2011, 11:15
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Q6, TPHCM
Cảm ơn: 1,452
Được cảm ơn 2,195 lần trong 914 bài viết
Hi do đi cả khu chợ Thái to hơn chợ Bến Thành nên chỉ tạt ngang các cửa tiệm bán cá Koi, nhìn chung thì cá đủ màu sắc như ko đẹp và đặc sắc như của anh Brian có lẽ là cá bán ở tiệm như của VN mình vậy mà, cái hay là họ bày bán hồ composite khá nhiều.
Anh em có qua Thái nếu đi dạng theo Tour du lịch thì hỏi hướng dẫn viên du lịch địa chỉ khu chợ bán đủ loại từ quần áo, dày dép, mỹ phầm đến thú nuôi, cá cảnh ở Bangkok. Du khách các nước khi ghé Bangkok hầu hết đều vào đây mua sắm, tham quan chụp ảnh. Mình đi chung vơi 1 anh chuyên nhập la hán - là hướng dẫn viên du lịch người VN sống bên Thái nói tiếng Thái khá sỏi và do toàn tiếng Thái nên mình ko nhớ địa chỉ chính xác và khi nghe họ nói chuyện thì như vịt nghe sấm. Thành phố Bangkok to gấp nhiều lần SG.

Anh em khi qua Thái xem chơi thì được nhưng mua về khó khăn lắm vì đi đường hàng không như thùng cá la hán nhập về VN (thùng hàng này ko phải của mình nhập mà mình đi về VN đưa thùng hàng theo và ké theo 4 con la hán nhỏ thui ) phải có giấy kiểm dịch động vật, chung chi 2 đầu hải quan Thái và VN mỗi bên 50USD cho 1 thùng cá, nếu ko có người quen làm giùm thì ko đưa cá về VN được! (đi bằng VN Airline mới chuyển thùng hàng kiểu này được)

@Tono: anh về VN tối thứ Bảy rùi em, ko dám mua Koi vì Koi to quá vận chuyển khó và tốn chi phí cao.

Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới Lions vì bài viết hữu ích này:
  #7 (permalink)  
Cũ 12-04-2011, 12:29
Aka Aka đang Offline
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,354
Được cảm ơn 993 lần trong 584 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới Aka
mấy cái hồ kính sạch bong, nhìn đã ghê
mấy con la hán nữa, đầu bự bành ki luôn
  #8 (permalink)  
Cũ 12-04-2011, 13:02
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 571
Được cảm ơn 1,738 lần trong 501 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Lions Xem Bài gửi
Hi do đi cả khu chợ Thái to hơn chợ Bến Thành nên chỉ tạt ngang các cửa tiệm bán cá Koi, nhìn chung thì cá đủ màu sắc như ko đẹp và đặc sắc như của anh Brian có lẽ là cá bán ở tiệm như của VN mình vậy mà, cái hay là họ bày bán hồ composite khá nhiều.
Anh em có qua Thái nếu đi dạng theo Tour du lịch thì hỏi hướng dẫn viên du lịch địa chỉ khu chợ bán đủ loại từ quần áo, dày dép, mỹ phầm đến thú nuôi, cá cảnh ở Bangkok. Du khách các nước khi ghé Bangkok hầu hết đều vào đây mua sắm, tham quan chụp ảnh. Mình đi chung vơi 1 anh chuyên nhập la hán - là hướng dẫn viên du lịch người VN sống bên Thái nói tiếng Thái khá sỏi và do toàn tiếng Thái nên mình ko nhớ địa chỉ chính xác và khi nghe họ nói chuyện thì như vịt nghe sấm. Thành phố Bangkok to gấp nhiều lần SG.

Anh em khi qua Thái xem chơi thì được nhưng mua về khó khăn lắm vì đi đường hàng không như thùng cá la hán nhập về VN (thùng hàng này ko phải của mình nhập mà mình đi về VN đưa thùng hàng theo và ké theo 4 con la hán nhỏ thui ) phải có giấy kiểm dịch động vật, chung chi 2 đầu hải quan Thái và VN mỗi bên 50USD cho 1 thùng cá, nếu ko có người quen làm giùm thì ko đưa cá về VN được! (đi bằng VN Airline mới chuyển thùng hàng kiểu này được)

@Tono: anh về VN tối thứ Bảy rùi em, ko dám mua Koi vì Koi to quá vận chuyển khó và tốn chi phí cao.
Hình như em hơi nhầm. Bangkok diện tích 1.568,7 km² dân số 6.355.144 còn Hồ Chí Minh mình diện tích 2.095 km² dân số 7.162.864 người. Làm sao to gấp nhiều lần mình được. Em có thể tham khảo ở đây

Bangkok Bangkok

Thành phố Hồ Chí Minh – Wikipedia tiếng Việt

Chợ cá ở Thái to nhưng mà tạp nham lắm. Nếu không quen biết sẽ rất dễ mua cá lỗi, kém chất lượng. Trừ khi em vào tận trại cá mua sẽ đỡ hơn một chút. Người Thái buôn bán cũng hay gian lận, trộn hàng kém chất lượng chung với hàng tốt để đánh lừa khách hàng nữa. Nói chung thương trường thì ở đâu cũng thế. Anh từng vài lần mua cá từ Thái và ship máy bay về theo đường EMS nên cũng biết chút chút như thế. Cá của anh về nằm trong những hộp như thế này

Sửa bởi hwataelee : 12-04-2011 lúc 13:20 Lý do: Xóa địa chỉ người nhập khẩu
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới hwataelee vì bài viết hữu ích này:
  #9 (permalink)  
Cũ 12-04-2011, 13:02
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Thủ Đức - TP.HCM
Cảm ơn: 890
Được cảm ơn 1,134 lần trong 694 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Aka Xem Bài gửi
mấy cái hồ kính sạch bong, nhìn đã ghê
mấy con la hán nữa, đầu bự bành ki luôn
Anh Nhân, em mới dán 1 số cái trong hồ em lại :D Mai em lấy bé Ginrin Kohaku về em up hồ anh xem thử :D nhìn khá đẹp ^^ Nếu được mai mốt mời anh qua nhà em xem thử :P

#10 (permalink)  
Cũ 12-04-2011, 16:24
Aka Aka đang Offline
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,354
Được cảm ơn 993 lần trong 584 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới Aka
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hwataelee Xem Bài gửi
.. Bangkok diện tích 1.568,7 km² dân số 6.355.144 còn Hồ Chí Minh mình diện tích 2.095 km² dân số 7.162.864 người. Làm sao to gấp nhiều lần mình được. Em có thể tham khảo ở đây

Bangkok – Wikipedia tiếng Việt

Thành phố Hồ Chí Minh – Wikipedia tiếng Việt

đúng là anh Lộc, nói có sách, mách có chứng liền
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài