DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CÁC LOẠI CÁ KHÁC > CÁC LOẠI CÁ KHÁC > Cá Thái Hổ

Cá Thái Hổ Cá Thái Hổ, Hổ Bắc, Hổ Indo, Hổ Bạc, Hổ Mekong...

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 27-07-2010, 20:18
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 34
Được cảm ơn 55 lần trong 43 bài viết
cách nuôi cá thái hổ nhỏ

cách nuôi cá thái hổ nhỏ

mang tiếng là cá hổ báo,thế ma nhát như chuột,nhìn thấy người la chạy,e sợ nó k ăn thi nó chết mất,va tìm ra cách đó là.để các a tham khảo nha:
1:để thêm !ít đồ chơi trong bể,để cá vừa chơi vừa ăn, để cho bọn nó có chỗ chú đấy mà
2:mua 1 cái dọ để zun sát mặt đáy,tối đến cho 1 chút zun vào,tối,e tắt đèn thấy nó mò ra ăn
3:bể e nuôi thái hổ với cá mặt trăng,mặt trời, ít thôi, để làm bạn vs cá thái hổ con, lúc thơ ấu thôi,còn lúc lớn thi............
4:cá bọ xít đó vừa làm bạn, vừa đẻ nhìu, e nuôi lũ cá con của nó dc 1 tuần thì có thể cho bọn cá hổ oánh chén dc rùi, tức là 1 công đôi việc.hihihihihi.cá sẽ k bị đói đến mức mà chết
các anh tin e đi, những j e nói đều là sự thật
Mong mọi người ủng hộ cái nha, mỏi gẫy cả tay.
Trả lời kèm theo trích dẫn
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới thoxoan vì bài viết hữu ích này:
  #2 (permalink)  
Cũ 03-08-2010, 11:02
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 159
Được cảm ơn 332 lần trong 109 bài viết
.................................................. .....................
  #3 (permalink)  
Cũ 03-08-2010, 14:18
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 254
Được cảm ơn 502 lần trong 146 bài viết
cách của bạn sao mà nhiêu khê thế , cách đơn giản và hiệu quả nhất là cứ để tự nhiên đi
  #4 (permalink)  
Cũ 19-08-2010, 10:17
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 989
Được cảm ơn 628 lần trong 271 bài viết
không cần phải đến mức thế đâu bạn à. Tôi cứ chạy ra chợ mua khoảng chục con tôm nhỏ còn sống nguyên có mấy k thôi. Xong đem thả vào bể. Rồng thì nó lại không ăn đáy nên bọn tôm nhỏ cứ nhởn nhơ sống nhưng sáng nào dậy cho rồng ăn cũng thấy mất 1 con tôm còn râu tôm thì dính vào hút đáy ---> Hổ chén chứ còn thằng nào nữa
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới bocap_ts vì bài viết hữu ích này:
  #5 (permalink)  
Cũ 19-08-2010, 10:21
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 333
Được cảm ơn 478 lần trong 296 bài viết
mình thỉ chẳng cần làm thế mình cứ mua mỗi ngày khoảng 1-2k cá chép nhỏ or cá lóc nhỏ rồi bỏ vào hồ các em hổ núp trong góc máy bơm thấy em nào vừa miệng là bay ra đớp rồi lại chạy vào cứ thế từ size 5 mà h các em ấy ~ size 10 rồi
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới zodiac0560 vì bài viết hữu ích này:
  #6 (permalink)  
Cũ 19-08-2010, 14:40
k+h k+h đang Offline
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 18
Được cảm ơn 29 lần trong 14 bài viết
Cứ cho em nó một số chỗ núp (còn nhỏ hay núp lắm), bồi bổ em nó thường xuyên (tôm tép, lóc, chép ...), một thời gian sau em nó to ra (2,3 tháng) là tự động em nó ra ngoài nhiều hơn. Đặc biệt khi đói em nó thấy bạn là chạy ra mon men ở thành bể theo dõi bạn liền, Sau này em nó to nữa chắc có thể bỏ hết các chỗ núp đi cho em nó ra ngoài nhìn cho đẹp. Đó là mình thấy hổ bắc nhà mình như vậy
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới k+h vì bài viết hữu ích này:
  #7 (permalink)  
Cũ 19-08-2010, 21:17
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 34
Được cảm ơn 55 lần trong 43 bài viết
em cũng thấy vậy . chỉ sợ lúc đầu nó k chịu ăn thì chết. hihihihi. thaks pro
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới thoxoan vì bài viết hữu ích này:
  #8 (permalink)  
Cũ 19-08-2010, 23:34
Thành viên Hội Cá Rồng Hà Nội

Cảm ơn: 11,096
Được cảm ơn 11,721 lần trong 1,956 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi thoxoan Xem Bài gửi
em cũng thấy vậy . chỉ sợ lúc đầu nó k chịu ăn thì chết. hihihihi. thaks pro
Hihi bạn nuôi cá hay lo như vậy thảo nào 2 em HL to béo thế ^^ Gọi là hổ nhưng tụi nó gan thỏ ko à, theo kinh nghiệm của mình thì chẳng có cách nào giúp em nó bớt nhát ngoài chính cái... dạ dày của nó. Mình luôn cho ăn lúc đèn sáng trưng, luôn thả thức ăn cách chỗ hổ nấp ... 2m. Ko ra thì đói, đói quá là ra, ra vài lần thấy chẳng làm sao, chẳng thằng nào thèm đụng chạm đến mình, là nó quen, nó hết nhát.
Chứ mình thấy cái kiểu thả thức ăn vào tận nơi nó nấp, rồi để thức ăn để khi tắt đèn nó ra ăn v.v... thì nuôi lên size bàn tay, thậm chí to hơn nữa em nó vẫn suốt ngày ẩn ẩn nấp nấp hoài vậy thì chán lắm. Mua con cá mà chẳng bao giờ thấy nó bơi ra cho ngắm nhìn... Vài góp ý chân thành nếu bạn thấy ko thích thì bỏ qua nhé. Tks.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới panda1983 vì bài viết hữu ích này:
  #9 (permalink)  
Cũ 20-08-2010, 11:36
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 577
Được cảm ơn 474 lần trong 287 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi panda1983 Xem Bài gửi
Hihi bạn nuôi cá hay lo như vậy thảo nào 2 em HL to béo thế ^^ Gọi là hổ nhưng tụi nó gan thỏ ko à, theo kinh nghiệm của mình thì chẳng có cách nào giúp em nó bớt nhát ngoài chính cái... dạ dày của nó. Mình luôn cho ăn lúc đèn sáng trưng, luôn thả thức ăn cách chỗ hổ nấp ... 2m. Ko ra thì đói, đói quá là ra, ra vài lần thấy chẳng làm sao, chẳng thằng nào thèm đụng chạm đến mình, là nó quen, nó hết nhát.
Chứ mình thấy cái kiểu thả thức ăn vào tận nơi nó nấp, rồi để thức ăn để khi tắt đèn nó ra ăn v.v... thì nuôi lên size bàn tay, thậm chí to hơn nữa em nó vẫn suốt ngày ẩn ẩn nấp nấp hoài vậy thì chán lắm. Mua con cá mà chẳng bao giờ thấy nó bơi ra cho ngắm nhìn... Vài góp ý chân thành nếu bạn thấy ko thích thì bỏ qua nhé. Tks.

Cách của bác hay nhưng có 1 điều là bạn thả thức ăn xa thế liệu có còn đến khi nó ra ăn ko? điều kế tiếp là hồ mình nếu thả xa nó 2 mét là bỏ thức ăn ngoài nền nhà rùi
  #10 (permalink)  
Cũ 20-08-2010, 12:00
Thành viên Hội Cá Rồng Hà Nội

Cảm ơn: 11,096
Được cảm ơn 11,721 lần trong 1,956 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi stevan92000 Xem Bài gửi
Cách của bác hay nhưng có 1 điều là bạn thả thức ăn xa thế liệu có còn đến khi nó ra ăn ko? điều kế tiếp là hồ mình nếu thả xa nó 2 mét là bỏ thức ăn ngoài nền nhà rùi
Hehe bạn vui tính quá, mình nói thả 2m là thực tế ở bể mình, còn ý nói ở đây là ko cần thả gần chỗ nấp - hư cá.
Còn trả lời cho câu hỏi của bạn thì tất nhiên là ko còn, ko thể còn. Mặc dù để tránh bị cá rồng tranh ăn, mình đã dùng ống nhựa thả thức ăn xuống sát đáy, nhưng nếu ko nhanh chân, 1 mẩu vỏ tôm cũng ko còn Kết quả là:
- Thái hổ nhỡ (18-20cm) thì lâu nay luôn lên gần mặt nước tranh ăn với cá rồng.
- Thái hổ nhỏ (6-8cm) thì cứ thấy cái ống nhựa xuất hiện là sát vô, chỉ chờ thức ăn rơi ra là tranh nhau mà ăn.
- Có em hổ 6cm tranh ăn với NL bị ngậm ngang người, bị NL giằng như giằng nhái, rết (Lắc đầu qua trái, qua phải, lắc lên, lắc xuống) 1 lúc mới nhả. Điều lạ là sau tai nạn này, em hổ vẫn bạo như thường, ko hề stress, ko hề ẩn trốn chi cả, vẫn hồn nhiên như... hổ điên hehe.
- Hầu hết những em hổ này luôn bơi theo mình, người đi đâu tụi nó bơi ra đó.
Đã có 4 thành viên gửi lời cảm ơn tới panda1983 vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài