DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 18-06-2010, 21:42
Thành viên mới

Cảm ơn: 5
Được cảm ơn 3 lần trong 2 bài viết
Các bác cho em hỏi Cu gáy đầu mùa có 4 móng trắng, mỏ kênh có gì đặc biệt không?

Các bác cho em hỏi Cu gáy đầu mùa có 4 móng trắng, mỏ kênh có gì đặc biệt không?

Tình hình là em có nuôi 1 em Cu gáy từ lúc còn nằm ổ! Em nó có 4 cái móng trắng! Các bác cho hỏi em Cu đó liệu có hay không?Và nếu nuôi để thành Cu bảo có lâu không? Vì có người muốn đổi cho em con Cu "bảo" 4 năm lồng của ông ấy lấy con Cu này của em! Bây giờ con móng trắng đã bắt đầu trổ cườm và gáy nhỏ rồi!Liệu em có nên đổi không?Em mới tập chơi chim nên còn gà lắm!Mong các bác giúp đỡ!
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #2 (permalink)  
Cũ 19-06-2010, 08:52
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 449
Được cảm ơn 1,628 lần trong 625 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới CUGAYQUANGNGAI
chim cu gáy có móng trắng là chim hay chim quý đó bạn , người ta con gọi là BẠCH ĐỀ
bạncos chim non lên thì tập gù khách đơn giản thôi mà tùy vào trình đọ và cách thức tập luyện nữa
nếu bạn không biết tập hay ngại thì đổi cho họ cũng được vì chim gù khách thì không quan trọng là hay dở chỉ tieenfs tốt mã đẹp và gù khách nhiều là được .
chúc bạn thành công
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới CUGAYQUANGNGAI vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 19-06-2010, 09:55
AHA AHA đang Offline
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 134
Được cảm ơn 77 lần trong 47 bài viết
con gáy của bạn hay lắm đó,người biết chơi mà đổi thì họ đã nhận ra cái hay of gáy bạn họ mới đổi gáy *bảo* 4 năm lồng của,vì gáy chỉ nhìn lông là biết gáy giọng gì rồi,mỏ kênh thì gáy nhiều,bạch đề nữa.Tuyệt.Nếu muốn chơi ngay thì đổi,theo m bạn nên nuôi 2mùa sẽ đc gáy hay.(bạn up ảnh đi)
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới AHA vì bài viết hữu ích này:
  #4 (permalink)  
Cũ 20-06-2010, 23:03
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 4
Được cảm ơn 229 lần trong 127 bài viết
bạn đổi cho mình đi ,mình có chào mào ,và chích chòe bạn muốn đổi em nào cũng được
  #5 (permalink)  
Cũ 24-06-2010, 15:30
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết
o day co bac nao choi cu gay lau nam ma co chim mai va chim trong boss nen rui chi ra su khac nhau giua con trong va con mai cho moi nguoi duoc khong
  #6 (permalink)  
Cũ 24-06-2010, 17:41
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 205
Được cảm ơn 358 lần trong 202 bài viết
cách chuẩn nhất là bạn sờ 2 xương ghim ở phía sau hậu môn em cu gáy ý em nào có 2 xương ghim sít sìn sịt thì là em đực còn em nào 2 xương ghim rộng thì là cái (do chức năng sinh sản lên 2 xương ghim đó rộng hơn )
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi huucong Xem Bài gửi
Tình hình là em có nuôi 1 em Cu gáy từ lúc còn nằm ổ! Em nó có 4 cái móng trắng! Các bác cho hỏi em Cu đó liệu có hay không?Và nếu nuôi để thành Cu bảo có lâu không? Vì có người muốn đổi cho em con Cu "bảo" 4 năm lồng của ông ấy lấy con Cu này của em! Bây giờ con móng trắng đã bắt đầu trổ cườm và gáy nhỏ rồi!Liệu em có nên đổi không?Em mới tập chơi chim nên còn gà lắm!Mong các bác giúp đỡ!
đừng đổi bạn ơi em cu của bạn mà chịu khó huấn luyện thì chỉ 1 năm đến 1 năm rưỡi thì ko bảo em nó cũng gù bạn cứ nuôi rồi cũng có em cu 4 năm lồng chứ có khi 4 đến 10 năm bạn cũng ko kiếm được 1 em có 2 móng trắng chứ chưa nói đến 4 móng
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài