DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 10-05-2010, 11:56
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 37 lần trong 22 bài viết
Các bác giúp em với(chim rẻ quạt của em)

Các bác giúp em với(chim rẻ quạt của em)

cách đấy 2 tuần em bắt trên cây được một ổ rẻ quạt có 2 con các bác ạ! lúc em bắt rẻ quạt còn mọc lông ống, giờ đã bay nhảy, xòe múa ầm ầm, nhưng khổ nỗi từ lúc bắt về đến giờ em toàn cho chúng ăn sâu, vì nghe nói chúng ko ăn cám, ăn cám vào chúng sẽ chết, không biết có phải ko các bác, có bác nào nuôi rẻ quạt rồi thì cho em kinh nghiệm về cách làm cám cho rẻ quạt được ko ạ! thank! các bác nhiều
Trả lời kèm theo trích dẫn
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới tramphantram87 vì bài viết hữu ích này:
  #2 (permalink)  
Cũ 10-05-2010, 13:21
hungtran
Guest

Lẽ ra em phải cho ăn cám từ hồi mới bắt về, dùng cám chòe hòa với nước sạch sao cho cám nhuyễn ra, cứ thế đút cho ăn. Thỉnh thoảng cho ăn sâu chộn với cám.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 10-05-2010, 13:22
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 118
Được cảm ơn 593 lần trong 275 bài viết
Gửi tin nhắn qua ICQ tới hoangphuong
theo như tôi biết và đã nuôi thì chim sẽ chết khi thay lông
  #4 (permalink)  
Cũ 10-05-2010, 13:36
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 1
Được cảm ơn 7 lần trong 7 bài viết
mình cũng nuôi một lần rùi . đừng cho ăn cám nó chết đấy uổng phí lắm
  #5 (permalink)  
Cũ 10-05-2010, 14:20
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 590
Được cảm ơn 1,295 lần trong 702 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi tramphantram87 Xem Bài gửi
cách đấy 2 tuần em bắt trên cây được một ổ rẻ quạt có 2 con các bác ạ! lúc em bắt rẻ quạt còn mọc lông ống, giờ đã bay nhảy, xòe múa ầm ầm, nhưng khổ nỗi từ lúc bắt về đến giờ em toàn cho chúng ăn sâu, vì nghe nói chúng ko ăn cám, ăn cám vào chúng sẽ chết, không biết có phải ko các bác, có bác nào nuôi rẻ quạt rồi thì cho em kinh nghiệm về cách làm cám cho rẻ quạt được ko ạ! thank! các bác nhiều
Tôi thì chưa nuôi dẻ quạt bao giờ,nhưng ở hoàng ngọc phách có 1 anh đã nuôi 1 con dẻ quạt lên từ non và chim rất khỏe(hẩu như ngày nào anh ý cũng ra HNP dãi chim và mang con chim đó ra-Anh ý Tóc dài,buộc lên kiểu nghệ sĩ ý,tên gì thì ko để ý),anh ý cho ăn ít sâu lắm,hỏi qua 1 lần thì thấy anh ý vao cám theo kiểu trộn cám chòe hoặc khuyên với nước---->cám nát nát xong đút cho chim ăn dần nó quen là khỏe...........mấy anh ngồi dãi chim cùng cũng phải khen giỏi vì nuôi con dẻ quạt hơi khó,hay bị chết lắm-----> chỗ cửa hàng chim nhà Tuấn Phóng ở Truơng Định co1 con dẻ quạt bán có 300k mà ko dám mua vì sợ nó chết
Bạn thử vào cám kiểu đó xem sao

.................Lồng Tàu Dừa - Cóng Chim Hoa....................
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới Harmonie vì bài viết hữu ích này:
  #6 (permalink)  
Cũ 10-05-2010, 14:29
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 37 lần trong 22 bài viết
Cho em gửi lời cám ơn vì ý kiến của các bác, theo anh Hoàng Phương nói thì khi thay lông rẻ quạt sẽ chết đúng không ạ! có bác nào biết nguyên nhân ko cho em biết với, nếu thế thì rẻ quạt là loài chim không nuôi được rồi, em đành phải nuôi đến khi chúng biết mổ thì phóng sinh chúng vậy, không nuôi được để chúng chết thì tội lắm, tiếc thật!
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
Em sẽ làm theo ý kiến của bác harmonie cho rẻ quạt ăn một vài bữa xem tình hình thế nào, nếu thấy không ổn thì thôi vậy, đành quay lại cho ăn sâu đến khi chúng biết mổ thì phóng sinh thuj,
  #7 (permalink)  
Cũ 10-05-2010, 14:51
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 118
Được cảm ơn 593 lần trong 275 bài viết
Gửi tin nhắn qua ICQ tới hoangphuong
nuôi chim đấy mà dễ sống thì có lẽ đã có rất nhièu người nuôi vì con chim đấy quá đẹp.chim rẻ quát dưới quê nó hay vào nhà wc ăn phân và tý xâu.nên rất khó sốg :D.còn ai đã nôi sống quá 1 vụ lông hay chưa thì tôi chưa nhìn thấy,còn sống để mổ cám thì nhiều rồi :D
  #8 (permalink)  
Cũ 10-05-2010, 15:05
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Hải Thành
Cảm ơn: 79
Được cảm ơn 358 lần trong 135 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới zNavy
Ở ngã 3 chợ Hàng - Hải Phòng có anh nhà bán thuốc Đông y nuôi mấy con sẻ quạt, hôm nào nắng đi qua thấy hót zing zang zing zang.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới zNavy vì bài viết hữu ích này:
  #9 (permalink)  
Cũ 10-05-2010, 16:42
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Lang thang nay đây mai đó.....
Cảm ơn: 1,128
Được cảm ơn 410 lần trong 191 bài viết
Gửi tin nhắn qua AIM tới thanhbg
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hoangphuong Xem Bài gửi
nuôi chim đấy mà dễ sống thì có lẽ đã có rất nhièu người nuôi vì con chim đấy quá đẹp.chim rẻ quát dưới quê nó hay vào nhà wc ăn phân và tý xâu.nên rất khó sốg :D.còn ai đã nôi sống quá 1 vụ lông hay chưa thì tôi chưa nhìn thấy,còn sống để mổ cám thì nhiều rồi :D
Nó vào đó ăn sâu thôi đại ca à....chứ ko ăn .....E đã thấy nhiều người nuôi rồi, họ hay mang đi chọi, loại này máu chiến lắm, múa đẹp, hót cũng được. Chẳng qua là mọi người ít bắt được thôi, nên chưa phổ biến , e thấy loài này khôn lắm......nó chỉ cần thấy hơi người gần tổ cái là tự động bỏ chứng hay chuyển con đi chỗ khác ngay...

#10 (permalink)  
Cũ 10-05-2010, 16:47
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 590
Được cảm ơn 1,295 lần trong 702 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi thanhbg Xem Bài gửi
Nó vào đó ăn sâu thôi đại ca à....chứ ko ăn .....E đã thấy nhiều người nuôi rồi, họ hay mang đi chọi, loại này máu chiến lắm, múa đẹp, hót cũng được. Chẳng qua là mọi người ít bắt được thôi, nên chưa phổ biến , e thấy loài này khôn lắm......nó chỉ cần thấy hơi người gần tổ cái là tự động bỏ chứng hay chuyển con đi chỗ khác ngay...
Nghe các bác nói chuyện kết quá,chẳng nhẽ ra mua con dẻ quạt giá 300k(ông nào mà nghiện khuyên xòe như mình thì nhìn con dẻ quạt chẳng kết)......
P/S:Bạn hoangphuong và anh em đã nuôi rồi cho mình cho học hỏi kinh nghiệm là nuôi làm sao,nuôi thế nào mà nó ko chết nhé-Làm thế nào để phân biệt đực và mái nữa
Cám ơn anh em nhiều................Chiều phải bán con khuyên lấy tiền mua dẻ quạt
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài