DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #31 (permalink)  
Cũ 18-10-2010, 19:57
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 2
Được cảm ơn 12 lần trong 10 bài viết
có bác nào giỏi về chào mào cho em hỏi tý....... con chaò mào của em nó dang bt tự nhiên nó sù lông ủ rủ ko hót nũa là sao hả các bác
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
và làm thế nào dể nó ko bị như vậy nữa hả

Sửa bởi huandaibang : 18-10-2010 lúc 19:57 Lý do: Tự động nối 2 bài viết liên tiếp
Trả lời kèm theo trích dẫn
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới huandaibang vì bài viết hữu ích này:
  #32 (permalink)  
Cũ 18-10-2010, 21:30
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 48
Được cảm ơn 446 lần trong 277 bài viết
chim lạnh nó xu lông va ít hót . ban cho tắm ít nước âm ấm cho ăn hoa quả và sâu đi
  #33 (permalink)  
Cũ 22-10-2010, 18:40
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 4
Được cảm ơn 9 lần trong 7 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Son_chimchaomao Xem Bài gửi
cái này khó đấy . 1 con đực chim nhìn mặt dữ tướng dài đòn quả to yếm đậm mà tách cũng rõ ràng mào cao đốm lưỡi chưa nói lên điều gì ( nhà có con lưỡi trắng mà nổ kép ác ) râu như râu mèo thì con đấy 100% ko cần phải nghe hót cũng biết . có gì thiếu ae bổ sung
con của em có rau bác ạ. nhưng mà con cái nó có rau không ạ
  #34 (permalink)  
Cũ 29-10-2010, 22:12
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 3
Được cảm ơn 135 lần trong 49 bài viết
Chọn chào mào đực

Chọn chào mào đực thì bạn cứ chọn con nào to, trường con, kêu to và thay đổi giọng kêu, chim đực thường đừng ở trên cao còn com mài thì hay đứng ở dưới
Chúc bạn thành công
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
Chọn chào mào đực thì bạn cứ chọn con nào to, trường con, kêu to và thay đổi giọng kêu, chim đực thường đừng ở trên cao còn com mài thì hay đứng ở dưới
Chúc bạn thành công

Sửa bởi daubac : 29-10-2010 lúc 22:12 Lý do: Tự động nối 2 bài viết liên tiếp
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới daubac vì bài viết hữu ích này:
  #35 (permalink)  
Cũ 30-10-2010, 18:51
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 2
Được cảm ơn 12 lần trong 10 bài viết
noi nhu ca nha thi noi mai ko het . theo minh mat du . yem to ro va mao phai rung dung nhat la duoi pai la se quat. thi 90% la duc . co gi ko pai ca nha bo wa nhe . . . minh dang co 1em bi hoi dau long rung gan het . co nguy co troc dau ai biet giup nhe . minh cho an kha day du . cam .hoa qua . chau chau . + tam thuong
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới huandaibang vì bài viết hữu ích này:
  #36 (permalink)  
Cũ 04-11-2010, 18:10
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
chim chao mao trong mai

em moi choi chim thoi,dang co 2 em chao mao,mot em cut duoi con mot em co co duoi ,em co duoi em dem dc 12 cai the la trong ha anh ,con em kia thi ko dem dc lam sao bit trong hay mai nhj?
  #37 (permalink)  
Cũ 05-11-2010, 21:19
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 4
Được cảm ơn 11 lần trong 6 bài viết
upppppppppppppppppp
  #38 (permalink)  
Cũ 06-11-2010, 13:48
knighttale
Guest

Chi nghe giong hot moi biet dc chinh xac thoi
  #39 (permalink)  
Cũ 03-12-2010, 13:31
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết.
[quote=Huy_TM;322937]Nếu nói củ to là trống thì em xin phép nói là sai ạ. Có nhiều con mái củ to hơn trống .
Nếu con nào hót chuyện > trống 100%
Khi chọn ở hàng nếu có điều kiện ốp lồng cm thuộc vào xem thái độ em nào tung ta tung tăng mắt nhớn nhác > mái 70% .
Ông nào thấy chim thuộc cự lại mào vẫn dựng mặt nghênh nghênh thì cho nó cái móc vào cổ .
Về đốm đen ở lưỡi : theo hiểu biết của em thì 3 chấm đen đậm > trống , 3 chấm đen loang > trống 70% , 2 chấm hoặc linh tinh chấm > Hot girl ( cách này cũng sắc suất 80% )
Còn có một cách trọn trống mái nữa là đếm đuôi 8 lông > mái . 10-12 > trống ( Cách này là cách của riêng em không dám khẳng định nếu sai mong mọi người chỉ giáo )
Mong các cao thủ cho thêm nhận xét ![/quote

Nhà mình mới nuôi chào mào,lưỡi vàng,10 lông đuôi,hót 3 giọng.như thế có phải là chào mào đực ko anh?xin anh chỉ giáo giúp.thank a...
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới laiquangtuan vì bài viết hữu ích này:
  #40 (permalink)  
Cũ 03-12-2010, 13:50
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Hoàng Liên Sơn
Cảm ơn: 88
Được cảm ơn 288 lần trong 149 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới ductronglc
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi linhhue131105 Xem Bài gửi
nghe các bạn bàn luận vê vấn đề này mình cũng có một số ý kiến. Minh nuôi chao mao hàng chục năm rôi nuôi cũng đủ các loài chim nhưng sở thích của mình là chào mào nên mình nuôi rất nhiều. Có những con sông cùng minh 6 - 7 năm rồi. Hiện mình đang nuôi hơn 20 con các loại. Theo mình thì lựa chọn trống mái là rất khó nhiều con xét về tướng tá rất oai nhưng lại là nàng. Còn có những con xấu mã lại là chàng. Nói chung theo mình nên nuôi cả trống và mài thì mới thấy cái hay. Còn muốn chọn trống mái thì ra cửa hàng bán chim ngôi nghe chúng nó hót là biết con trống con mái thôi. Bạn nào có cùng sở thích thì pm với mình nhé. Mình hiện ở Hạ Hoà-Phú Thọ. Rất vui được làm quen với tất cả để trao đổi kinh nghiệm.
Gần nhau rùi. tôi ở YB. hạ hòa bên này sông hay bên kia sông vậy bạn. có dịp giao lưu
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài