DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #21 (permalink)  
Cũ 20-07-2010, 21:45
Thành viên tích cực

Nơi cư ngụ: phu tho
Cảm ơn: 51
Được cảm ơn 54 lần trong 35 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 23
em mới tập chơi chim....rất cám ơn các bác ..
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #22 (permalink)  
Cũ 12-08-2010, 19:44
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
các chú ơi!con khuyên của cháu vẫn còn non nhưng lông ngực nó lại vàng óng ra.1 số người bảo là chim cái.có thể jup cháu được ko ạ.
  #23 (permalink)  
Cũ 17-08-2010, 21:54
Thành viên mới

ca'c ba'c oi cho em ho?i cai nay`:muon' khuyen dep,long muot' ,choi hang noi chung la co lua? thi` minh` phai? cho an gi`? co' can`phoi nag' hay ko? chu em nuoi 2 con chi? cho an trai' cay voi' sa^u thoi nen chim it hot' wa' ? xin cac bac chi? gium` em?

THANK
  #24 (permalink)  
Cũ 17-08-2010, 23:09
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 81
Được cảm ơn 108 lần trong 46 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi tuyetyeuthuong1712 Xem Bài gửi
ca'c ba'c oi cho em ho?i cai nay`:muon' khuyen dep,long muot' ,choi hang noi chung la co lua? thi` minh` phai? cho an gi`? co' can`phoi nag' hay ko? chu em nuoi 2 con chi? cho an trai' cay voi' sa^u thoi nen chim it hot' wa' ? xin cac bac chi? gium` em?

THANK
Muốn cho chim hót sung và bền thì fai có cám bác ah,như kiểu người ăn cơm thì mới no lâu và khỏe ý bác.hehe.Với bác cho nó ăn sâu với hoa quả tươi,phơi nắng,tắm táp hàng sẽ giúp em nó có bộ lông mượt mà,đẹp đẽ.Nhưng hôm trước mình có được 1 anh bảo là không nên cho chim ăn nhiều chuối vì chuối làm chim đi ị nhiều,ị nhiều sẽ làm chim mất sức và tụt lửa.Nên cho chim ăn nhiều Cam vì trong cam có rất nhiều dưỡng chất đặc biệt có nhiều vitaminC tăng sức đề kháng cho chim,với có 1 chất gì gì đó làm giọng chim trong hơn.
Mình cũng mới tập chơi nên chỉ dám chia sẻ những điều đã được các bậc tiền bối chỉ bảo thôi :) :) :) :)
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới nguyenlonghuy vì bài viết hữu ích này:
  #25 (permalink)  
Cũ 15-09-2010, 20:35
Thành viên mới

em moi hoc nuoi chim , ra cho mua dc 1 con khuyen nguoi chu cua chu chim do noi da nuoi dc 11 nam . Co cach nao de biet mot chu khuyen 11 nam o ? ace nao biet chi dum e voi , cam on nhiu
  #26 (permalink)  
Cũ 26-09-2010, 17:50
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Nghệ An
Cảm ơn: 1,075
Được cảm ơn 1,488 lần trong 672 bài viết
cam on bac nhieu,dung la gung cang gia cang cay,em moi choi khuyen nen chang biet nhieu kinh nghiem,doc xong bai nay em biet hon dc nhieu ve cach chon chim
  #27 (permalink)  
Cũ 01-11-2010, 18:49
Thành viên mới

Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết.
mình có 1 chú chim khuyen nuoi tu` nhỏ đến gio đã duoc 6 tháng tuoi. nếu nhìn bề ngoài để đánh giá thì cho là chim mái nhung gio` chú ấy đang bắt đầu tập hót chuyện giọng nhu giọng chim chích chòe. nhu vậy có phải là chim trống 100% không? xin anh em cho biêt voi!
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
mình có 1 chú chim khuyen nuoi tu` nhỏ đến gio đã duoc 6 tháng tuoi. nếu nhìn bề ngoài để đánh giá thì cho là chim mái nhung gio` chú ấy đang bắt đầu tập hót chuyện giọng nhu giọng chim chích chòe. nhu vậy có phải là chim trống 100% không? mình nghe nói chim mái cũng có thể hót đuoc nhu vậy có đúng ko?xin anh em chỉ giáo cho mình biết vói!
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
mình có 1 chú chim khuyen nuoi tu` nhỏ đến gio đã duoc 6 tháng tuoi. nếu nhìn bề ngoài để đánh giá thì cho là chim mái nhung gio` chú ấy đang bắt đầu tập hót chuyện giọng nhu giọng chim chích chòe. nhu vậy có phải là chim trống 100% không? xin anh em cho biêt voi!

Sửa bởi buixuanhai_hp : 01-11-2010 lúc 18:49 Lý do: Tự động nối 2 bài viết liên tiếp
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới buixuanhai_hp vì bài viết hữu ích này:
  #28 (permalink)  
Cũ 04-11-2010, 18:17
Thành viên mới

cac bac oi em co 3 chu koen em khong biet em nao trong hay mai lam sao dc ,giu em nao bo em nao,em cung da xem va thu cach cua may bac ve khoen tròng mai ma van khong biet emnao la trong em nao la mai ,
Mã PHP:
[IMG]http://zing me.com[/IMG] 
  #29 (permalink)  
Cũ 04-11-2010, 18:34
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Vn
Cảm ơn: 4,294,967,279
Được cảm ơn 110 lần trong 74 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới duonghau14286
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi khuyen non Xem Bài gửi
e rất thích nuôi những con vật.nhưng quả thật là điều kiện không có nên đành phải nuôi chim mộc.nhưng chọn khó wa.co bac nào day e chọn khuyên với.
chọn dễ thôi bác cứ ra các hàng chim mộc rình con nào có lông cánh trắng trên lưng về mà nuôi
nếu chán để lại cho em đực cái em bắt hết
  #30 (permalink)  
Cũ 08-11-2010, 21:39
Thành viên chính thức

Được cảm ơn 4 lần trong 4 bài viết
chào cả nhà?mình mới chơi chim khuyên?có ai chỉ giúp mình với,mình đang nuôi mấy con khuyên,hơn 1 tháng rồi mà chưa thấy líu?chim đực đoàng hoàng,và cho ăn cám tự làm?
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài