DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #11 (permalink)  
Cũ 14-05-2010, 17:36
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 14
Được cảm ơn 11 lần trong 9 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi dontquit Xem Bài gửi
KtsBim lại nói đúng rồi!
đầu tiên mới chơi ai chả phải lăn tăn chuyện đắt rẻ giữa mi mộc và mi thuần.để có một lời khuyên chân thành từ những người đã nuôi mi trong đó có mình khuyên bạn đừng nên mua mộc.chí ít cũng nên kiếm 1 chú mộc dở về chơi.
Sr nếu có gì em nói không phải . Quan điểm của em lại hơi khác mấy bác , em nghĩ nếu không có ai chơi mộc thì làm gì có mộc dở cũng lại càng không có thuộc .

@ Chủ Topic , cá nhân em nghĩ mình mới chơi thì việc đầu tiên là bắt 1 con mộc , nuôi đã , nhìn đã , ngắm đã , nếm cảm giác thực thụ của việc nuôi chim như vậy mới có thể đánh giá được hết số tiền mình bỏ ra thế nào là xứng đáng . Vài câu góp ý Chúc bác sớm tìm được con Mi ưng ý
Trả lời kèm theo trích dẫn
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới Sói Sẹo vì bài viết hữu ích này:
  #12 (permalink)  
Cũ 14-05-2010, 22:10
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 26
Được cảm ơn 510 lần trong 127 bài viết
có cách phân biệt đó bạn,bạn coi vệt mi màu trắng dài hơn là trống,còn ngắn là mái,bảo đăm 100%,vì mình từng nuôi 1 em mi mài từ lúc nhỏ xíu tới lớn mà,,he,,jhe
chim mái thì hình dáng nhỏ hơn nhiêuChim mi mái: thường nhỏ con; chân bé, ngắn hơn chim trống; móng nhỏ, mềm; mắt nhỏ; mầu lông ức thường sẫm mầu hơn chim trống; thoạt nhìn dáng chim thon gọn không không đậm hay thô hoặc trường chim như chim trống; lông trước mũi thường mọc đâm ngang (không xuôi dọc theo mỏ)...
Đã có 4 thành viên gửi lời cảm ơn tới tepe2007 vì bài viết hữu ích này:
  #13 (permalink)  
Cũ 14-05-2010, 22:19
kienyenbai
Guest

pdduy dang ở đâu vậy? kiên yb có 1e 400k nói chung la được chân trắng, móng ko hỏng j.mắt lồi to chinh lông vàng ok thik thì pm nha 01696 872 154
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới vì bài viết hữu ích này:
  #14 (permalink)  
Cũ 14-05-2010, 22:19
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 4
Được cảm ơn 16 lần trong 4 bài viết
Vậy cách thổi tu với họa mi có áp dụng được không? Một số em chắc là mái thì thấy... tẹt gí. Còn em trống thì cũng nhô cao hơn như khuyên.... hay các loại khác. Nhân tiệc các cao thủ cho biết chọn mi non thì cách xem tu có chắc chắn không? Và chim non thì nghe tiếng kêu đã có thể biết là trống hay mái chưa? (chim non loại vẫn há mồm chờ mớm nhưng đã biết tự mổ ăn).
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới birdfish vì bài viết hữu ích này:
  #15 (permalink)  
Cũ 15-05-2010, 09:41
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 175
Được cảm ơn 518 lần trong 172 bài viết
kinh nghiệm đi mua chim họa mi không thể nào nhìn bề ngoài để phân biệt trống mái được.mà phải nghe hót chắc chắn là phải nghe hót đã rồi hãy bắt,chứ đừng nghe mấy ông chủ hàng chim "hót"(mình đã bị 1 lần như thế này) nào là đảm bảo chim đực 100%,nào là giọng hót khỏi chê, trong và đanh,và cuối cùng là bán giá cao hơn các chú mộc trong cũi. nhưng về mình nuôi tới 3 tháng không tháy 1 tiếng hót nào.chán thả !vì có mang ra đỏi thì cũng lâu quá rồi với lại có mang ra thì chắc gì mấy ông chủ cửa hàng đã nhận là chim cửa họ và nhiều lý do khác nữa ... coi như học phí ngày đầu!!!
còn về mi non theo mình được biết thì mi non trong lồng tập thể có đến 90% là mái.
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới dontquit vì bài viết hữu ích này:
  #16 (permalink)  
Cũ 15-05-2010, 10:21
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 22
Được cảm ơn 37 lần trong 18 bài viết
Cám ơn các bác nhìu nhá . Hôm wa chú em đã dắt đi mua rồi . 350k 1 em nhìn được lắm mua ở dưới cầu đuống . Hôm nào em nó thuần rôi em pót lên các bác đánh giá nhé . thank
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới pdduy281290 vì bài viết hữu ích này:
  #17 (permalink)  
Cũ 15-05-2010, 22:32
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 13
Được cảm ơn 26 lần trong 16 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 4
mộc mà 350k đắt quá bạn về Vác 250k một chú đảm bảo trống vì chủ cửa hàng kẹp trì vào chân mang về một tuần ko hót mang lại dổi em khác luôn, nhân tiện về Vác mua lồng luôn một công đôi viêc ........ hiiiii
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới hiepanhthu vì bài viết hữu ích này:
  #18 (permalink)  
Cũ 16-05-2010, 10:22
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 1
Được cảm ơn 3 lần trong 3 bài viết
may bac muong mua mi hay ma re thi nho ghe quang tri mua nhung pha dung la chim cu vung do
  #19 (permalink)  
Cũ 16-05-2010, 22:35
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết.
họa mi mộc tui có giá 260k đến 300k /chú . khá thuần thì tư 1000k trở xuống ( nhưng nói trước là mi hót thôi đấy ) ai có nhu cầu gọi cho tui theo số điện thoại 0943099998. tui đả bảo chuẩn 100% . cả khướu bạc má nữa ( riêng khướu 400k ) khướu thuần từ 1200k trở xuống . đảm bảo cả khươu và mi ngon lành không sứt đuầu không cụt móng không cut đuôi. giá hợp lý . tui ở cao bằng ai co nhu cầu tui gửi xe xuống cho. thế nhé điện thoại mở 24/24 luc nao cung ok
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
mi và khươu thì thoải mái gọi điện sau 2 ngày là có. tui con 1 chu cu gáy chào khách nuôi được ba năm giá bán 1200k ai co nhu càu thi gọi cho tui nha
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới khuou bac ma vì bài viết hữu ích này:
  #20 (permalink)  
Cũ 17-05-2010, 08:47
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Hoàng Liên Sơn
Cảm ơn: 88
Được cảm ơn 288 lần trong 149 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới ductronglc
Bác ở cao bằng à.Tui ở lào cai gửi thế nào được nhỉ.
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài