DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #21 (permalink)  
Cũ 17-05-2010, 10:14
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 5
Được cảm ơn 3 lần trong 2 bài viết
mình từng chơi mi. quả thật phân biệt trống mái rất khó.cái này dân chơi lâu năm có khi còn nhầm. tuy nhiên theo mình mi cái có những đặc điểm sau: đầu và ức nhỏ nhỏ hơn mỏ góc cạnh, nhọn. đầu mỏ nhỏ. còn nếu bạn muốn chọn một em ngon lành thì hãy tìm đọc bài của mấy cao thủ trong này. chúc bạn mua đc chú chim ưng ý!
Trả lời kèm theo trích dẫn
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới midi0703 vì bài viết hữu ích này:
  #22 (permalink)  
Cũ 19-05-2010, 22:17
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Bình Dương
Cảm ơn: 29
Được cảm ơn 92 lần trong 60 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới Toiyeuchichchoe
Có bác nào chĩ dùm em cách phân biệt chim họa mi con trống mái ok?em cảm ơn nhiều!
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
có bác nào biết ở Tphcm chỗ nào bán nhiều chim ko?chỉ em với,em cám ơn!
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới Toiyeuchichchoe vì bài viết hữu ích này:
  #23 (permalink)  
Cũ 22-05-2010, 20:57
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 20
Được cảm ơn 31 lần trong 11 bài viết
Tôi lại ko chỉkhuyên bạn nuôi con mộc dở đâu. 1- Bạn mua con đã thuần, đến vài hôm nghe nó hót nếu vừa ý thì hỏi mua. Bạn đề nghị cho cầm lồng xách đi một đoạn chừng vài chục mét nếu thấy nó ko nhảy lung tung là con chim đã thuần lắm rồi. 2- Không có khả năng mua co thuần thì mua hẳn con mộc tinh, về bạn chọn một góc tĩnh nhưng đừng quá vắng người, phủ áo lồng chỉ để hở phần cửa, Hàng ngày cho chim tắm mỗi lần vào lúc 13h30, nước uống sạch và cám đầy đủ. Khẩu phần ăn có thêm châu chấu, dế, sau qui càng tốt. Chỉ sau 8 tháng đến 1 năm bạn sẽ có một em họa mi như ý do chính tay bạn gột lên thì sướng biết chừng nào. Nếu bạ muốn tìm hiểu thật chi tiết thì gọi điện đến số 0943199715, tôi xin trả lời bạn. Chúc bạn thành công
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới Lâm Kiệt vì bài viết hữu ích này:
  #24 (permalink)  
Cũ 22-05-2010, 21:13
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 130
Được cảm ơn 239 lần trong 156 bài viết
chỉ có nghe hót mới biết trống mái mà thôi
  #25 (permalink)  
Cũ 28-05-2010, 17:15
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 22
Được cảm ơn 21 lần trong 17 bài viết
Bạn ở đâu vậy. Lên Điện Biên nhiều chim bổi mà rẻ lắm.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới Dien_Bien_Phu vì bài viết hữu ích này:
  #26 (permalink)  
Cũ 28-05-2010, 21:12
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 661
Được cảm ơn 792 lần trong 548 bài viết
cứ con nào hót được thì là chim trống hở các bác
  #27 (permalink)  
Cũ 02-06-2010, 21:28
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết.
co chu cac bac cho em hoi em co 1 chu mi moc moi mua ve ma no ko chiu hot noi . lau jo roi khoang hon 1 thang ma chang thay no hot ji ca . gan nha em cung co 1 chu mi thuan hot ca ngay nhug mi cua em nghe ma no kung ko them hot lai du chi 1 tieng cho em hoi co phai mi cua em la mi mai ko ah ? em cam on nhiu
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới Xu Hue vì bài viết hữu ích này:
  #28 (permalink)  
Cũ 02-06-2010, 21:47
Thành viên đã đăng ký Chợ tiểu thương

Cảm ơn: 2,129
Được cảm ơn 2,646 lần trong 784 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới dunghip88
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Sói Sẹo Xem Bài gửi
Sr nếu có gì em nói không phải . Quan điểm của em lại hơi khác mấy bác , em nghĩ nếu không có ai chơi mộc thì làm gì có mộc dở cũng lại càng không có thuộc .

@ Chủ Topic , cá nhân em nghĩ mình mới chơi thì việc đầu tiên là bắt 1 con mộc , nuôi đã , nhìn đã , ngắm đã , nếm cảm giác thực thụ của việc nuôi chim như vậy mới có thể đánh giá được hết số tiền mình bỏ ra thế nào là xứng đáng . Vài câu góp ý Chúc bác sớm tìm được con Mi ưng ý
Bạn ko nên khuyên người mới chơi làm như thế. VD như bạn ấy nói bạn ấy ko có tiền bạn ấy nghe lời bạn đi mua con mộc dở về chơi, rồi nuôi đã, ngắm đã, nhìn đã.......theo bạn ko có người chỉ bảo bạn ngẵm mãi 1 con chim có nhìn đc ra cái hay rồi đến tướng mạo của nó ko???
Trong time nuôi bạn ấy chán bạn ấy lại nghe lời 1 ai đó rồi lại bỏ tiền mua con mộc dở, nếu đem cộng lại những con số đó sẽ là bao nhiêu.
Theo mình bạn nên đến những điểm dượt chim họa mi để đc tận mắt nhìn những con chim họa mi và đc nghe những lời của những người đi trước về cách chọn chim, cách nuôi.....Theo mình đó mới là những cái cần của những người mới chơi chim. Thân chào..!
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới dunghip88 vì bài viết hữu ích này:
  #29 (permalink)  
Cũ 02-06-2010, 22:06
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 2,863
Được cảm ơn 3,495 lần trong 1,442 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ductronglc Xem Bài gửi
Bác ở cao bằng à.Tui ở lào cai gửi thế nào được nhỉ.
hhhhhhheeeeeeeeeeeee ....... lào cai mua mi cao bằng heeeee tôi Hà giang nè . đang muốn tìm sang lao cai kiếm em mi chiến đây Bác có vui lòng giúp đỡ không .

+ qua đây xin đôi lời với chủ topic . kiếm 1 em mi đàn ông quá dễ nhưng kiếm 1 Em như ý thì quá khó .Bác ra hàng chim và yêu cầu họ chắc là ok bởi vì phần đa các cửa hàng họ đều phải uy tín và theo mình 1 Em mi mái giá trị cũng không tháp hơn 1 em mi mộc là bao nhiêu nên phần đa họ k lừa mình .giá 1 Em mi mộc chắc khoảng 200k đến 400k .
+ về kinh nghiệm nông dân của mình thì : mi mắt xanh xếch vành trắng vòng ngược ,dài lên gáy mỏ đều .chân to đều , dài . hhiiiiii thế là ok .
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới hung_hg vì bài viết hữu ích này:
  #30 (permalink)  
Cũ 02-06-2010, 22:32
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,349
Được cảm ơn 2,167 lần trong 550 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Sói Sẹo Xem Bài gửi
Sr nếu có gì em nói không phải . Quan điểm của em lại hơi khác mấy bác , em nghĩ nếu không có ai chơi mộc thì làm gì có mộc dở cũng lại càng không có thuộc .

@ Chủ Topic , cá nhân em nghĩ mình mới chơi thì việc đầu tiên là bắt 1 con mộc , nuôi đã , nhìn đã , ngắm đã , nếm cảm giác thực thụ của việc nuôi chim như vậy mới có thể đánh giá được hết số tiền mình bỏ ra thế nào là xứng đáng . Vài câu góp ý Chúc bác sớm tìm được con Mi ưng ý
Mình tính 1 công thức đơn giản thế này nhé. Bạn mua 1 con mi thuần 2 năm thôi với giá 2tr. Vậy bạn đc gì. đc chọn giọng hót, được vác đi chơi luôn.... Để thuần 1 em mộc lên thuần với thời gian 2 năm. 2 năm=730 ngày. Cứ tính 1 ngày mất cho con mi 2k. 2 Năm = 730x2k=1.460k. Là tiền bạn nuôi nó. sau đó cộng tiền mua chim+công chăm sóc. +thời gian mang đi dãi dượt, chờ đợi. có khi quá 2tr và nhất là sau 2 năm phong trào nó xuóng thì còn chán hơn. Mà lại không chọn được giọng hót. Vậy theo bạn mua mộc nuôi hay thuộc??. Mình không khyên các bạn là cứ thuộc mà nuôi. Ai cũng biết mua thuộc rẻ hơn nuôi mộc. Nhưng cái thú đc chinh phục vẫn thích hơn đúng không ahj. Mình thì chọn nuôi mộc dở.Vì sao thì khó nói lắm
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài