DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 22-03-2011, 16:46
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 31
Được cảm ơn 88 lần trong 49 bài viết
cách tắm cho Chào Mào !

cách tắm cho Chào Mào !

mình có 1 CM 3 mùa rồi được ông anh chuyền tay sang ! khi vừa về nhà mới mình cho nó đi tắm nhưng nó ko chịu tắm (đã phun nước, phơi năng, chùm áo lồng... vì tưởng em nó mới về nên sợ ko tắm) thì em nó cũng chỉ đứng trên cầu, chòm xuống uống nước hay rửa mỏ gì gì ấy và chỉ đến thế thôi ! sau tuần hơn không thay đổi gì cả thì mình mới gọi điện cho ông anh hỏi thăm xem sao ai dè thì ra từ trước đến giờ nuôi em nó ông anh chỉ toàn xịt nước lên người mà thôi... huhuuhuh... không biết các PRO có kinh nghiệm gì ko có thể chia sẽ em với chứ kiểu này hoài em nó thì xấu lông còn em thì đau lồng lắm ạh...huhuuhu mấy con bổi khác mình nuôi tuy nhát người nhưng vừa thấy mở cửa lồng tắm là phi sang ngay...
Trả lời kèm theo trích dẫn
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới peterphan vì bài viết hữu ích này:
  #2 (permalink)  
Cũ 22-03-2011, 16:53
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 54 lần trong 36 bài viết
Có khi nào e no bị bênh hay gì ko đấy bác oi
hay la chim của bác no so nước nhĩ
  #3 (permalink)  
Cũ 22-03-2011, 17:03
Thành viên tích cực

chẳng biết nữa bác àh vì thế mới mong các bác pro hỗ trợ giúp... help me.. !
  #4 (permalink)  
Cũ 22-03-2011, 17:07
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 10
Được cảm ơn 57 lần trong 37 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới binlythekids
còn này của bác chưa bao giờ đc hãy để cạnh nó 1 chú chào mào đã biết tắm rùi để cho chú CM nhà bạn học rùi dần dần sẽ học đc thôi chúc bạn nuôi chú chào mào tốt
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
bạn cứ làm thử đi hiệu quả lắm

Sửa bởi binlythekids : 22-03-2011 lúc 17:07 Lý do: Tự động nối 2 bài viết liên tiếp
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới binlythekids vì bài viết hữu ích này:
  #5 (permalink)  
Cũ 22-03-2011, 17:15
Thành viên tích cực

hôm rồi mình cũng có ra mua hẳng thêm 1 cái lồng tắm rồi và cho mấy em biết tắm tắm cùng cũng được hơn tuần rồi nhưng tình hình vẫn rất tình hình... hichic nhưng chắc phải kiên nhẫn thêm với em nó rồi... nhưng các bác pro có thêm cách nào thì chỉ bảo mình với
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
xin cám ơn bác

Sửa bởi peterphan : 22-03-2011 lúc 17:15 Lý do: Tự động nối 2 bài viết liên tiếp
  #6 (permalink)  
Cũ 22-03-2011, 17:27
kienyenbai
Guest

bác cứ đuổi e nó sang rùi ko cho nó đứng cầu mà chỉ có chậu tắm thui rùi e nó sẽ tắm thui bác ạ, con của e e làm như thế h e nó thấy lồng tắm là ok luôn kekeke chuc chim bác mau tắm
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới vì bài viết hữu ích này:
  #7 (permalink)  
Cũ 22-03-2011, 18:31
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 81
Được cảm ơn 108 lần trong 46 bài viết
Em có cách này đảm bảo chim sẽ tắm 100% nhé....em đã áp dụng cho gần 20 chú rồi từ mộc đến thuần cứ sang lồng tắm là tắm hết.

Bác có điều kiện thì mua 3 cái lồng tắm nhé....cho em nó vào lồng tắm giữa rồi cho 2 em biết tắm 2 bên....k cần để lồng sát quá mà chỉ cần nó nhìn thấy 2 con kia tắm là đủ....và khay nước cho con k biết tắm lên thấp hơn cầu 1 chút thôi để khi chim nó đậu xuống cầu là cả đuôi chim nhúng xuống nước nhé...và đặc biệt là phải để chỗ yên tĩnh ít người qua lại.....Nếu sau 2 hôm em nó k tắm bác cứ pm em ^^ ^^ ^^ ^^
Đã có 5 thành viên gửi lời cảm ơn tới nguyenlonghuy vì bài viết hữu ích này:
  #8 (permalink)  
Cũ 22-03-2011, 21:37
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 83
Được cảm ơn 184 lần trong 110 bài viết
Bởi vì từ tay chủ trước em nó không được tắm mà chỉ xịt nước lên người thôi nên em nó chưa có thói quen tắm. em nghĩ bác nên kiên trì khoảng 4 ngày thôi và làm như sau đảm bảo 100% sẽ tắm ùm ùm ngay.bác cứ cho em ó sang lồng tắm( trời nắng nhé), lấy nước xịt ướt lông nó, xịt nhiều nhiều chút rồi bác cứ để em nó ở đó( chỗ vắng người qua lại và nhớ theo dõi em nó kẻo chuột, mèo) khoảng 10 phút. nếu không chịu tắm bác ra xịt nước tiếp và lại theo dõi khoảng 10 phút nữa. nếu em nó chịu tắm thì ok, nếu không thì sang ngày thứ 2 bác tiếp tục làm như thế. em cũng làm thế nhiều rùi và con nào cứng đầu cũng phải tắm hết.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới mh211 vì bài viết hữu ích này:
  #9 (permalink)  
Cũ 22-03-2011, 22:45
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 141
Được cảm ơn 278 lần trong 160 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi peterphan Xem Bài gửi
mình có 1 CM 3 mùa rồi được ông anh chuyền tay sang ! khi vừa về nhà mới mình cho nó đi tắm nhưng nó ko chịu tắm (đã phun nước, phơi năng, chùm áo lồng... vì tưởng em nó mới về nên sợ ko tắm) thì em nó cũng chỉ đứng trên cầu, chòm xuống uống nước hay rửa mỏ gì gì ấy và chỉ đến thế thôi ! sau tuần hơn không thay đổi gì cả thì mình mới gọi điện cho ông anh hỏi thăm xem sao ai dè thì ra từ trước đến giờ nuôi em nó ông anh chỉ toàn xịt nước lên người mà thôi... huhuuhuh... không biết các PRO có kinh nghiệm gì ko có thể chia sẽ em với chứ kiểu này hoài em nó thì xấu lông còn em thì đau lồng lắm ạh...huhuuhu mấy con bổi khác mình nuôi tuy nhát người nhưng vừa thấy mở cửa lồng tắm là phi sang ngay...
Bác không phải lo đâu, cứ kiên trì tập cho nó sang lồng tắm đi, đảm bảo đến mùa hè nắng gắt mà em nó không lặn ngụp trong chậu nước thì mới là lạ
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới thangdien.hung vì bài viết hữu ích này:
  #10 (permalink)  
Cũ 22-03-2011, 23:01
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 4,294,967,143
Được cảm ơn 207 lần trong 171 bài viết
mấy lơi khuyên của các bác chí lí đấy
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới chaomaohot_hn vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài