DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #231 (permalink)  
Cũ 08-09-2010, 09:50
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 39
Được cảm ơn 381 lần trong 212 bài viết
Các cao thủ về chòe lửa giúp cho

E MỚI TẬU ĐC 1 CHÚ LỬA BỔI , ĐÃ CỨNG LÔNG CÒN CÁI ĐUÔI THÌ CHƯA MỌC . CÁC BÁC GIÚP E CHO NÓ CHÓNG MỌC LÔNG ĐUÔI . MỚI BẮT MÀ NÓ CHỈ KÊU KẸC KẸC !!! LÀM CÁCH NÀO GIÚP NÓ SIÊNG HÓT NHỈ CÁC BÁC

CẢM ƠN CÁC BÁC !!!!!
Trả lời kèm theo trích dẫn
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới hoangdunga668 vì bài viết hữu ích này:
  #232 (permalink)  
Cũ 08-09-2010, 09:54
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 6 lần trong 5 bài viết
trời lửa nào mà đuôi dày 35 phân dữ vậy , từ 22 đến 25 là khó kiếm rồi cùng lắm là 27 phân thôi , tôi ở GIALAI mà chưa thấy con nào đuôi dày quá 27 phân
  #233 (permalink)  
Cũ 08-09-2010, 10:44
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 73
Được cảm ơn 69 lần trong 32 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hoangdunga668 Xem Bài gửi
E MỚI TẬU ĐC 1 CHÚ LỬA BỔI , ĐÃ CỨNG LÔNG CÒN CÁI ĐUÔI THÌ CHƯA MỌC . CÁC BÁC GIÚP E CHO NÓ CHÓNG MỌC LÔNG ĐUÔI . MỚI BẮT MÀ NÓ CHỈ KÊU KẸC KẸC !!! LÀM CÁCH NÀO GIÚP NÓ SIÊNG HÓT NHỈ CÁC BÁC

CẢM ƠN CÁC BÁC !!!!!
Chích Chòe Lửa Bổi: chưa mọc lông đuôi tức là Chú nó đang trong thời kỳ thay lông. Bạn hãy trùm kín áo lồng lại, tẩm bổ thêm cho Chú nó nhiều mồi tươi như cào cào, dế thiên nhiên, trứng kiến... cho Chú nó có bộ lông đuôi đẹp. Sau khi thay lông xong là Chú nó bắt đầu hót thôi. Lúc đó bắt đầu tập cho Chú nó dạn người là ok. Chào
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới thuyvnpt vì bài viết hữu ích này:
  #234 (permalink)  
Cũ 08-09-2010, 11:39
Thành viên chủ chốt

Các cao thủ về chòe lửa giúp cho

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi thuyvnpt Xem Bài gửi
Chích Chòe Lửa Bổi: chưa mọc lông đuôi tức là Chú nó đang trong thời kỳ thay lông. Bạn hãy trùm kín áo lồng lại, tẩm bổ thêm cho Chú nó nhiều mồi tươi như cào cào, dế thiên nhiên, trứng kiến... cho Chú nó có bộ lông đuôi đẹp. Sau khi thay lông xong là Chú nó bắt đầu hót thôi. Lúc đó bắt đầu tập cho Chú nó dạn người là ok. Chào
Cảm ơn Bác mình đang ở Hà nội nhưng đi hỏi ko biết chỗ nào bán chưng kiến Bác có biet giup cho với
Mình đọc 1 bài nào đó có ai bảo Bổi mà kẹc kẹc như vậy là siêng hót đung hay ko ha Bác . Em mới chơi chòe mà :bicy cle:
  #235 (permalink)  
Cũ 10-09-2010, 19:43
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 4,294,967,294
Được cảm ơn 168 lần trong 114 bài viết
Gửi tin nhắn qua ICQ tới kuntay Gửi tin nhắn qua AIM tới kuntay Gửi tin nhắn qua Yahoo tới kuntay
em cũng đang định up 1 em chòe lửa về nuôi. mà em nó đang thay lông thì có lên up ve koh các bác. các bác cho em y kiến ạ
  #236 (permalink)  
Cũ 10-09-2010, 21:16
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 73
Được cảm ơn 69 lần trong 32 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hoangdunga668 Xem Bài gửi
Cảm ơn Bác mình đang ở Hà nội nhưng đi hỏi ko biết chỗ nào bán chưng kiến Bác có biet giup cho với
Mình đọc 1 bài nào đó có ai bảo Bổi mà kẹc kẹc như vậy là siêng hót đung hay ko ha Bác . Em mới chơi chòe mà :bicy cle:
chỗ M
Chào Bạn ! Mình đang ở PT, chỗ Mình lúc nào cũng có Trứng kiến, nhưng hơi đắt, 20k 1 lon ( sữa bò ). Theo kinh nghiệm của Mình, khi mua lửa bổi nên chọn những Chú hay kẹc kẹc, mỏng mỏ, lỗ mũi thông thì siêng hót, mắt méo thì mau thuần. Thanks
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới thuyvnpt vì bài viết hữu ích này:
  #237 (permalink)  
Cũ 14-09-2010, 13:17
Thành viên mới

Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
anh em nào biết giú tôi với? Tôi định mua 1 em chòe lửa nhưng ko bít làm sao phân biệt là chim nuôi từ nhỏ hay chim bẫy có bác nào bít chì giùm em với
  #238 (permalink)  
Cũ 14-09-2010, 14:34
Thành viên chủ chốt

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi thuyvnpt Xem Bài gửi
chỗ M
Chào Bạn ! Mình đang ở PT, chỗ Mình lúc nào cũng có Trứng kiến, nhưng hơi đắt, 20k 1 lon ( sữa bò ). Theo kinh nghiệm của Mình, khi mua lửa bổi nên chọn những Chú hay kẹc kẹc, mỏng mỏ, lỗ mũi thông thì siêng hót, mắt méo thì mau thuần. Thanks
Con của Em đúng loại đấy luôn nhưng đuôi chưa mọc lông hết nên ko thấy hót hét j cả . Em để cạch 2 Em Chào mào chuyện suốt ngày liệu có làm Em nó sợ ko nhi? ( Em bắt đc 2 tuần rồi ) , chỉ lúc nào cho ăn ném dế vào thì kẹc kẹc rồi tớp luôn :bicy cle:
  #239 (permalink)  
Cũ 16-09-2010, 15:54
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 5
Được cảm ơn 29 lần trong 22 bài viết
xin chào các bác em có con chòe lửa rất xiêng hót đuôi rài 24cm ( em đã bắt ra lấy thước đo:D )cách đây mấy bữa em đi chơi giao chim cho thằng em of em nó ơ nhà thò tay vào bắt nó bắt hụt túm vào đuôi của con lửa làm dụng hết đuôi lửa của em giờ em chùm áo lồng cho ăn tăng cường thước ăn tươi gồm cào cào rế chứng kiến lưu điu 2 ngày em thay lót lồng 1 lần hỏi các bác em chăm sóc như vậy con lửa của em có thể mọc lại đuối rài như sưa ko các bác nào có kinh nghiêm cái vụ khó đẻ này rất mong các bác cho em hay thank :) các bác nhiêu :H
  #240 (permalink)  
Cũ 26-09-2010, 10:08
Thành viên chính thức

Được cảm ơn 11 lần trong 7 bài viết
chòe lửa đang thay lông ai lại cho ăn sâu khô bao giờ,em nuôi chòe lử gần 9nam rồi.lủa khi thay lông e toàn cho ăn trứng kiến,dế, cào cào,giun đất lọai giun sửa đấy.và có thêm một ít sâu tươi nửa như thế chim mới đủ chất và còn tắm thường xuyên nủa ngen.
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài