DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 14-09-2011, 07:37
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 102
Được cảm ơn 241 lần trong 151 bài viết
Talking Chào mào đang thay lông có nên cho tắm ko

Chào mào đang thay lông có nên cho tắm ko

COn chào mào của em nó ko tự tắm đc , mỗi lần tắm phải cho qua lồng riêng rồi lấy nước phun xịt các kiểu nên nó chao lồng dữ lắm , sợ đang thay lông ra lông ống nhảy nhiều thì sẽ dập hoặc hư lông nên mình muốn hỏi là có lúc chào mào thay lông có cần cho tắm nhiều hay ko ? Xin cám ơn
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #2 (permalink)  
Cũ 14-09-2011, 07:42
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 13,253
Được cảm ơn 4,294,967,140 lần trong 3,943 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới tintin354
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi cuongludu Xem Bài gửi
COn chào mào của em nó ko tự tắm đc , mỗi lần tắm phải cho qua lồng riêng rồi lấy nước phun xịt các kiểu nên nó chao lồng dữ lắm , sợ đang thay lông ra lông ống nhảy nhiều thì sẽ dập hoặc hư lông nên mình muốn hỏi là có lúc chào mào thay lông có cần cho tắm nhiều hay ko ? Xin cám ơn
Bạn có dùng lồng tắm để cho em nó qua tự tắm chưa đọc như kiểu bạn tắm tại lồng nhốt của em nó vậy. Còn vấn đề chào mào là loài Chim rất thích tắm nhất là mùa này càng thay lông lên tăng cường tắm táp hoa quả mồi tươi.Tắm xong nếu có nắng thì ta phơi tắm nắng luôn khoảng ít phút cho bộ lông nó ráo nước rồi trùm áo lồng treo nơi yên tĩnh đó là vấn đề khi chim thay lông đó bạn

CLB Chim cảnh Long Biên - HN
số 2 Ngô Gia Khảm
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới tintin354 vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 14-09-2011, 08:08
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 102
Được cảm ơn 241 lần trong 151 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi tintin354 Xem Bài gửi
Bạn có dùng lồng tắm để cho em nó qua tự tắm chưa đọc như kiểu bạn tắm tại lồng nhốt của em nó vậy. Còn vấn đề chào mào là loài Chim rất thích tắm nhất là mùa này càng thay lông lên tăng cường tắm táp hoa quả mồi tươi.Tắm xong nếu có nắng thì ta phơi tắm nắng luôn khoảng ít phút cho bộ lông nó ráo nước rồi trùm áo lồng treo nơi yên tĩnh đó là vấn đề khi chim thay lông đó bạn

mình có lồng tắm đàn hoàng nhưng cho em nó qua thì nó ko tự tắm mà chỉ đứng nhìn thôi , nên bỏ qua lồng vuông nhỏ hơn rồi xịt nước cho nó tắm ( nó cũng nhảy vì bị xịt nước mà ) nuôi lâu rồi nên cứ tắm theo cách đó giờ có sang qua lồng tắm thì nó cũng ko tự tắm đc , nếu nó tự tắm đc thì khỏe cho mình rồi
  #4 (permalink)  
Cũ 14-09-2011, 09:04
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 148
Được cảm ơn 190 lần trong 117 bài viết
Cái này phải kiên trì thôi. Em nhà mình cứ để vậy khoảng 1 2 tiếng khoảng tuần gì đó là nó tự làm quen rồi tắm. Giờ thì ngon lành rồi.
  #5 (permalink)  
Cũ 14-09-2011, 09:10
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,068
Được cảm ơn 1,017 lần trong 507 bài viết
chim đang thay lông rất cần được tắm vào phơi nắng, con chim của bạn khi vào lồng tắm k chịu tắm vì nó chưa quen và sợ...cách tốt nhất là bạn cho chim vào lồng tắm rồi cho vào phòng wc ( hay chỗ kín k có ngừoi), bạn cứ làm vậy bảo đảm chim sẽ tắm,nếu lúc đầu chưa quen bạn nên xịt 1 ít nước cho nó ướt lông rồi tự nó sẽ tắm.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới liu xoe_88 vì bài viết hữu ích này:
  #6 (permalink)  
Cũ 14-09-2011, 09:12
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Long phú - Quốc Oai
Cảm ơn: 629
Được cảm ơn 762 lần trong 437 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới cuongcoi903
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi cuongludu Xem Bài gửi
mình có lồng tắm đàn hoàng nhưng cho em nó qua thì nó ko tự tắm mà chỉ đứng nhìn thôi , nên bỏ qua lồng vuông nhỏ hơn rồi xịt nước cho nó tắm ( nó cũng nhảy vì bị xịt nước mà ) nuôi lâu rồi nên cứ tắm theo cách đó giờ có sang qua lồng tắm thì nó cũng ko tự tắm đc , nếu nó tự tắm đc thì khỏe cho mình rồi
nó đã tự qua lồng tắm rồi thì bác cũng cần kiên trì , đợi những hôm trời nắng to , thật to , bác cho nó sang lồng tắm , rồi để nó ra nắng , tầm 30p hay 1h , nếu nó mà chưa chịu tắm thì bác cứ làm 2-3 ngày như thế là nó tắm ngay bác ạ . Chúc bác thành công
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới cuongcoi903 vì bài viết hữu ích này:
  #7 (permalink)  
Cũ 14-09-2011, 13:12
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 2,340
Được cảm ơn 1,768 lần trong 471 bài viết
bạn có khuyên, mi, chòe ko? nếu có thì khi tắm cho bọn kia thì để lồng tắm có con chào mào của bạn ở trong gần sát với các con kia, để cho bon kia nó tắm bắn nước vào người nó làm ẳm lông mà nó ko bị hoảng...1 vài hôm là nó tự tắm theo đc bạn ạ! thân!
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới chaomao_1981 vì bài viết hữu ích này:
  #8 (permalink)  
Cũ 14-09-2011, 15:40
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 277
Được cảm ơn 315 lần trong 175 bài viết
con khuyên của em mới đầu có chịu tắm đâu đuổi sang lồng tắm rồi lại đuổi về chán.nhưng cứ làm như vậy khoảng 1 tuần giờ em thấy nó tăm như vịt rồi.chủ yếu bác phải để chỗ thật yên tĩnh ko ai quấy nó và mỗi ngày cho sang 30p ko tắm lai cho về lồng

tuyen902001@gmail.com
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới caupedepzai vì bài viết hữu ích này:
  #9 (permalink)  
Cũ 14-09-2011, 16:57
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 3,531
Được cảm ơn 6,023 lần trong 996 bài viết
Chim được tắm nhiều trong thời gian thay lông là rất cần và nên thường xuyên cho chim tắm, nó giúp con chim sạch, các phần màng bao lông mềm và bung ra dễ dàng hơn khi gặp nắng. Để chim thay lông nhanh hơn bạn cũng nên phủ áo lồng lại sau khi chim đã tắm nắng khô lông, sau đó treo nơi tĩnh.
Trong thời gian chim thay lông bạn tăng thêm mồi tươi như dế hay châu chấu để tầm bổ sức cho con chim.
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới BUGI vì bài viết hữu ích này:
  #10 (permalink)  
Cũ 14-09-2011, 17:55
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 96 lần trong 33 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới shama Gửi tin nhắn qua Skype™ tới shama
cho tắm thường xuyen chim long moi dep
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới shama vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời