DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 10-05-2013, 21:20
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 253
Được cảm ơn 781 lần trong 511 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 10
CHế độ chăm sóc họa mi hót

CHế độ chăm sóc họa mi hót

- các pzo về mi cho e hỏi đôi điều về cách chăm sóc chim họa mi hót ạ
+ Thứ nhất : Mình cho chim ăn cám thúy tuấn đc ko ạ? hay là cho ăn cám tuấn cóng ( vì nuôi có 2 con họa mi nên ngại làm cám lắm các pác a )
+ Thứ 2 : Ngày nào mình cũng cho em nó ăn 2 3 con sâu quy hoặc 1 2 con dế đc ko ?
THứ 3 : Ngày nào cũng cho em nó tắm
+ Thứ 4 : 1 tuần 1 lần cho em nó đi dợt chim
* Các bác nào biết thì vào chia sẽ kinh nghiệm cho em với nhé! e xin chân thành cảm ơn
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #2 (permalink)  
Cũ 10-05-2013, 22:16
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 45
Được cảm ơn 214 lần trong 109 bài viết
Gửi tin nhắn qua Skype™ tới quanghan_4e
Bạn nói rõ về con chim của bạn thì a,e mới giúp đc, chim thuan hay mộc, nếu dở thì nuôi bao lâu rồi, có căng hay chưa?
Còn chim ngày nào cũng làm vài con dế, tắm táp đầy đủ là nhất rồi, cám thúy tuấn trước cũng cho con chim ở nhà ăn 1 time thấy chim cứ xơ xác kiểu j ấy, lông cũng xấu, cám làm đơn gian mà bạn, cứ 1 gói cám ba vì trộn 10-15 lòng đỏ trứng tùy vào độ thuần của chim roi say kho, là ok rồi, cần gì phải cầu kỳ
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới quanghan_4e vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 10-05-2013, 23:11
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 253
Được cảm ơn 781 lần trong 511 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 10
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi quanghan_4e Xem Bài gửi
Bạn nói rõ về con chim của bạn thì a,e mới giúp đc, chim thuan hay mộc, nếu dở thì nuôi bao lâu rồi, có căng hay chưa?
Còn chim ngày nào cũng làm vài con dế, tắm táp đầy đủ là nhất rồi, cám thúy tuấn trước cũng cho con chim ở nhà ăn 1 time thấy chim cứ xơ xác kiểu j ấy, lông cũng xấu, cám làm đơn gian mà bạn, cứ 1 gói cám ba vì trộn 10-15 lòng đỏ trứng tùy vào độ thuần của chim roi say kho, là ok rồi, cần gì phải cầu kỳ
Chim nhà mình cũng tương đối thuần rùi. Xách lồng chỉ nhảy tí thôi. Treo lên là hót ngay
  #4 (permalink)  
Cũ 11-05-2013, 13:04
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 381
Được cảm ơn 538 lần trong 349 bài viết
Đối với chim nhà,thì chế độ nuôi của bác như thế là ổn rồi,có 2 con thì chẳng phải làm cám làm gì,cứ mua cám ngoài hàng chỗ nào uy tín 1 chút,giá cả thì cũng ko đang ngại vì bác có 2 con,còn về mỗi tươi,ngày 1,2 dế,đến mùa cào cào thì cho ăn cào cào,sâu quy 1 tuần 1,2 con thôi,sâu qui ko cần thiết lắm,đôi khi còn có những tác hại như:xoăn lông,khàn giọng...(đối với họa mi),dượt dãi 1 tuần 1 lần nữa là quá oke,nếu chăm đều chim hót căng thì phải biết;))...nếu chu đáo hơn nữa,1 tháng bác nên cho e ấy ở lồng đất 1,2 ngày,đặt sẵn 1 khay nước to,không cho ăn cám,chỉ thả ít giun,dế,cào cào,vào thôi.Nếu bác nuôi đc thế thì đảm bảo chim chơi rất ổn,thậm chí còn có thể giao lưu vài mỏ ấy chứ
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài