DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #11 (permalink)  
Cũ 29-10-2009, 00:53
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,217
Được cảm ơn 2,139 lần trong 338 bài viết
tôi cho cái địa chỉ ông qua xem nhé, con này thì đang thay lông nên không bóng bộ lắm đâu, nhưng được cái dạn người tôi xách trên giá để xuống đất xem mà nó vẫn cứ hót,
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
à ông biết đâu có bán Thanh tước không, kiếm mãi một con mà khó quá, hình như hiếm, mà bọn hỏa tiễn thì cũng giống nên dễ mua nhầm, hỏa tiễn thì không thể đẹp và tốt giọng như thanh tước được
  #12 (permalink)  
Cũ 29-10-2009, 01:02
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 590
Được cảm ơn 1,295 lần trong 702 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi XR-250 Xem Bài gửi
tôi cho cái địa chỉ ông qua xem nhé, con này thì đang thay lông nên không bóng bộ lắm đâu, nhưng được cái dạn người tôi xách trên giá để xuống đất xem mà nó vẫn cứ hót,
à ông biết đâu có bán Thanh tước không, kiếm mãi một con mà khó quá, hình như hiếm, mà bọn hỏa tiễn thì cũng giống nên dễ mua nhầm, hỏa tiễn thì không thể đẹp và tốt giọng như thanh tước được
OK cho tôi địa chỉ lúc nào rảnh phi qua xem
Còn thanh tước thì hàng chim gần nhà tôi có 1 2 con gì đấy để tôi hỏi cho
Cái lồng vuông chào mào ông mua bao tiền/ở đâu đấy-Đẹp phết

.................Lồng Tàu Dừa - Cóng Chim Hoa....................
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #13 (permalink)  
Cũ 29-10-2009, 12:13
Thành viên chủ chốt

Caí lồng chào mào vuông là lồng mào Huế thô, chỉ có mấy cái gối cóng là trạm thui, nhưng được cái làm kỹ và tinh, tui mua lại của ông chủ của hàng chim trên Hoàng Hoa Thám với giá 400K, ông này đang dùng để nuôi chào mào mà, cái này tui thấy hiếm nên mua đi các của hàng trên Phùng Hưng và Hoàng Hoa Thám không thấy có
  #14 (permalink)  
Cũ 30-10-2009, 09:14
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 3 lần trong 3 bài viết

Chào các anh em muốn hỏi các anh 1 điều này mong các anh chỉ dạy, em rất thích nuôi chim chích chòe đặc biệt là chích chòe lửa nhưng ko hiểu sao em nuôi mấy lần rồi mà con nào cũng bị dính cái bệnh khó hiểu:
Sáng trưa nó vẫn hót bình thường nhưng đến chiều tối thì tự nhiên rụng từ cầu xuống nằm ngửa dưới đáy lồng giật giật thế nhưng sau vài phút là nó lại tỉnh và đứng lại cầu nhưng từ đó chim suy và ko hót nữa, sau thời gian thì nói lời tạm biệt để về với các cụ
Còn chuyện này em nuôi rất nhiều loại chim như: khứu, lửa, than, chào mào...nhưng chỉ đc thời gian đầu mang về chim hót siêng còn về sau chim suy kinh khủng ko bao vờ cất tiếng hót nữa. Em chỉ muốn nuôi để hót nên cũng ko mang đi các tụ điểm để dợt chim đc, mong các anh chỉ giúp em với vì em đang muốn nuôi nhưng sợ nó lại suy ==> chết thì tội lắm
Chân thành cảm ơn các anh
noname_vn143@yahoo.com
anh cứ tìm những chú chim mà của mấy đưa trẻ nuôi đã thuần rồi mua về chơi là không dính cái bệnh đó nua .còn mấy chú chim ở tiệm mua về thương dính cái bệnh dó là phải vì khi nó còn ở tiệm thì người chủ tiệm chăm sóc rất kỷ để nó hót nhiều bán được nhiêu tiền , tới khi về mình nuôi mình chăm sóc không bằng họ thì chim suy giảm la phải va tư tư chim xe suống
chúc anh tiêm đươc chú chim vùa ý muốn và không còn mắt căn bệnh đó nủa
  #15 (permalink)  
Cũ 30-10-2009, 09:47
Thành viên mới

cho em hỏi như chim chich choè lửa mới nhử về mình làm sao phân biệt được con nào nuôi sau này chơi đươc và con nào sau này chơi không đươc
mình lựa chim sao là chim siêng kiêu để nuôi kiêuvà chim sao là chim đá để đá
  #16 (permalink)  
Cũ 01-11-2009, 19:48
Thành viên mới

em có ba chú chim chích choè lửa mà có hai chú ngủ dưới đáy lồng còn môt chú ngủ trên cầu em nghe người ta nói mấy chú ngủ dưới đáy lồng là những chú chim hay có phải vậy không anh trả lời dùm cho thằng em này với thằng em thích nuôi chih choe lửa
  #17 (permalink)  
Cũ 02-11-2009, 10:16
Thành viên chủ chốt

choè lửa nuôi đẹp là chính, nếu các bác thích hót thì chòe đất là hay nhất,cố chờ mùa đất bổi, tầm này đang ít và đắt lắm
  #18 (permalink)  
Cũ 17-11-2009, 18:23
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 120
Được cảm ơn 117 lần trong 88 bài viết
vậy bạn hãy cho sâu vào với cám an mấy bữa thì ko cho sâu vào nữa , bắt buộc đói phải ăn thôi bạn ơi . chúc bạn thành công
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi phung_py Xem Bài gửi
Em có ba chú chích choè lửa nuôi đã môt tháng rồi em đã tâp đủ mọi cách nhưng nó vẫn không chịu ăn cám vậy em phải làm sao cho nó ăn cám đây xin mấy anh chỉ dùm cho thằng em thích nuôi chim chích choè lửa một chút
bạn cho sâu vào với cám mấy bữa xong rồi ko cho nữa, đói wá thì nó phải ăn thôi ban ơi, chúc bạn thành công nhe(
  #19 (permalink)  
Cũ 26-11-2009, 22:39
Thành viên mới

Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
may a lam on chi dum e cach nuoi chim boi sao cho dan voi
va
e co mot cho lua mua lai cua nguoi ta khoang 2mua roi ma dang thay long,ma e cho tam ma chim cu dung o tren cau ko chiu xuong roi e lua qua ma cung khong bit tam nua,lam may lan e thay long duoi moc ra ma khong duoc dep lam zay e phai lam sao.cuu e voi
  #20 (permalink)  
Cũ 29-11-2009, 19:56
Thành viên mới

Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
may a lam on chi cach nuoi chim boi voi e chi moi nuoi day thoi ah
voi lai cach noui chim dang thay long. e dang nuoi 1e lua dang thay long ma cho an day du ma sao e thay duoi bi chinh co 1ben ah e e phai lam cach nao
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài