DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #21 (permalink)  
Cũ 02-12-2009, 15:26
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 3 lần trong 3 bài viết
may a lam on chi cach nuoi chim boi voi e chi moi nuoi day thoi ah
voi lai cach noui chim dang thay long. e dang nuoi 1e lua dang thay long ma cho an day du ma sao e thay duoi bi chinh co 1ben ah e e phai lam cach nao
anh cu tu long mot nua thoi , luc dau ve anh de cho it nguoi sau do mo lan lan ra cho chim wen voi nguoi
con anh muon chim an cam nhanh thi lay trung kien tron chung le cam cho an khoang 3 hoac 4 ngay lá chim an cam lien
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #22 (permalink)  
Cũ 15-12-2009, 13:00
Thành viên chính thức

Nơi cư ngụ: HCM
Cảm ơn: 2
Được cảm ơn 4 lần trong 4 bài viết
Chòe bổi mới mua về, trước tiên là làm sao để cho nó sống và lấy lại sức đã. Lúc mới mua về, khoảng 1 tuần đầu chỉ cho ăn sâu, cào cào, dế, trứng kiến ...(nói chung là thức ăn thiên nhiên) và nước uống để chim lại sức (nhớ trùn áo lồng để chim ko bị hoảng). Khi chim đã chịu ăn mồi và bay nhảy khỏe thì lúc đó hãy tập cho chim ăn bột từ từ theo cách của bạn viet ha, nghĩa là bỏ chung sâu vào với cám nhưng lúc đầu thì cám ít thôi, một cóng cám ko, một cóng sâu+cám, nhớ quan sát coi chim có chịu ăn ko, nếu thấy chim chịu ăn thì ok.
  #23 (permalink)  
Cũ 16-12-2009, 00:34
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 2
Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết.
e có chú chim giè cùi bác nào có nhu cầu mua về làm cảnh thi pm e na.lh 0948279600 chim thuần người khi cho ăn xòa cánh múa rất đẹp kêu tiếng chó mèo đủ kiểu,và giá e nó là 600k

#24 (permalink)  
Cũ 19-12-2009, 23:57
Thành viên chính thức

Được cảm ơn 3 lần trong 2 bài viết
ban PHUNG_PY than thuong ! Theo kinh nghiem minh thi tap chim an cam thi rat de,con nao de tinh thi 2=>3 ngay ,con nao kho thi 5=>7 la cung.Ban tron cam voi trung kien,cho nuoc vao ,khay deu cho nhao ra,khi do trung kien va cam quyen vao nhau roi.Tat nhien khi chim moi ve thi no chi lua trung kien ma an .Nhung khi do thi cam da dinh vao trung kien vai phan roi,cu the den khi no an het trung kien thi cung da wen den voi cam roi,ma khi het trung thi danh an cam thoi,,,,,Do la kinh nghiem cua minh ,neu ban dung duoc thi cu tu nhien ,con ko dung dc thi vo` vut sot rat cung dc.
  #25 (permalink)  
Cũ 21-12-2009, 18:47
Thành viên mới

Cảm ơn: 1
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
Muốn chim ăn cám nhanh thi` bạn nên trộn sâu, hoặc dế, cào cào... chung với bột rồi cho chim ăn, Số lượng đồ tươi giảm dần để chim quen với mùi bột. tầm vài ngày la chim ăn được bột thôi. Nhớ để ý phân chim. Nếu thấy phân đã có bột thì giảm đồ tươi lại vài ngày để chim ăn bột cứng hơn. Nhanh nhất là dế+cào cào bóp nát lăn đều để bột dính đều lên cào cào và dế
  #26 (permalink)  
Cũ 20-01-2010, 09:19
Thành viên mới

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi phung_py Xem Bài gửi
Em có ba chú chích choè lửa nuôi đã môt tháng rồi em đã tâp đủ mọi cách nhưng nó vẫn không chịu ăn cám vậy em phải làm sao cho nó ăn cám đây xin mấy anh chỉ dùm cho thằng em thích nuôi chim chích choè lửa một chút
mình có nhiều lửa lắm,nếu bạn nào muốn mua thì liên lạc wa số 01658552997 gặp tuấn nha,mình dáp ứng dc nhiều loại chim cảnh...lửa,khứu,thanh tước,hồng tước...
  #27 (permalink)  
Cũ 29-01-2010, 09:21
Thành viên mới

Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết
neu ban nuoi chinh chich choe lua ma cho an cam mua ngoai tiem thi nghi nuoi chim di dung nuoi lam gi cho phi
  #28 (permalink)  
Cũ 29-01-2010, 10:25
Thành viên mới

may ae cho e hoi la bay gio ? minh chon chim lua can chon nhung con nhu the nao?nhu the nao la sieng hot .hot hay nhiu giong ? cach bac chi cho em voi?ai ban chim chòe hay o Bảo lộc thi pm em nha !pm qua nic chã nek tieunhi_xomnui oke .cam on cac AE tren dien dan
  #29 (permalink)  
Cũ 29-03-2010, 11:15
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 3
Được cảm ơn 6 lần trong 4 bài viết
Theo mình quen tập ăn bột bằng trứng kiến hoặc thịt bò thái nhỏ, ta trộn chung 8 trứng kiến hoặc thịt bò với 2 bột mịn trộn đều. Chỉ cần 3 hũ là có kết quả ngay vì mình hay đi bẫy chim rừng về thuần trong vòng 3 hũ bột là ok. Nếu muốn liên lạc với mình thì hãy gọi số : 0935491199. Muốn làm bột theo cách mình thử coi thì Phone cho mình nhaaaaaa!!!!!
Vương Đăkmil
  #30 (permalink)  
Cũ 29-03-2010, 11:38
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 164
Được cảm ơn 279 lần trong 147 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi senkj Xem Bài gửi
Chào các anh em muốn hỏi các anh 1 điều này mong các anh chỉ dạy, em rất thích nuôi chim chích chòe đặc biệt là chích chòe lửa nhưng ko hiểu sao em nuôi mấy lần rồi mà con nào cũng bị dính cái bệnh khó hiểu:
Sáng trưa nó vẫn hót bình thường nhưng đến chiều tối thì tự nhiên rụng từ cầu xuống nằm ngửa dưới đáy lồng giật giật thế nhưng sau vài phút là nó lại tỉnh và đứng lại cầu nhưng từ đó chim suy và ko hót nữa, sau thời gian thì nói lời tạm biệt để về với các cụ
Còn chuyện này em nuôi rất nhiều loại chim như: khứu, lửa, than, chào mào...nhưng chỉ đc thời gian đầu mang về chim hót siêng còn về sau chim suy kinh khủng ko bao vờ cất tiếng hót nữa. Em chỉ muốn nuôi để hót nên cũng ko mang đi các tụ điểm để dợt chim đc, mong các anh chỉ giúp em với vì em đang muốn nuôi nhưng sợ nó lại suy ==> chết thì tội lắm
Chân thành cảm ơn các anh
noname_vn143@yahoo.com
Bạn nuôi chim hay bị tình trạng như vậy thì theo mình thứ nhất là bạn nên nuôi chim thuộc rồi,nhu vây chim đã vào cám lâu và quen với môi trường nuôi nhốt rồi.Ban mà nuôi chim mộc thì tỉ lệ tử vong sẽ cao hơn vì chim còn lạ lẫm với môi trường nuôi nhốt,nhiều con ko hợp cám nên chết.Thứ 2 là nuôi con ji cũng vậy,kể cả trồng cây cảnh đều phải có 1 thứ người ta nói đến đó là tay nuôi.Nếu bạn có tay nuôi,chỉ cần 1 thời gian ngắn nó lên rất nhanh,còn ngược lại thì...Chúc bạn thành công:)
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài