DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #31 (permalink)  
Cũ 15-10-2010, 08:13
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 24
Được cảm ơn 66 lần trong 40 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vuhd83 Xem Bài gửi
minh co mot em chao mao moi heu.tuoi long 3 nam no la mot con moi kha hay nghe cau em noi no phai danh duoc ham may tram con chim roi nhung gia cao lam ban a
giábao nhiêu thế bạn đang quan tâm ,
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #32 (permalink)  
Cũ 15-10-2010, 08:23
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 98
Được cảm ơn 109 lần trong 66 bài viết
Trích dẫn:
minh co mot em chao mao moi heu.tuoi long 3 nam no la mot con moi kha hay nghe cau em noi no phai danh duoc ham may tram con chim roi nhung gia cao lam ban a
ôi giá khoản bao hnieeu hả bạn ơi
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi lydo78 Xem Bài gửi
tôi có con mồi chuyên đi bẫy đây của ông anh gửi nuôi hộ thỉnh thoảng mang đi bẫy được nhiều chim lắm con này him đến gần ko quá mười phút là thu phục được ngay chỉ sợ chim ngoài ko suống chứ xuống đảm bảo là chết ngay
hê hê bác vui tính thế. cảm ơn mọi người rất nhiều !

Sửa bởi chimcanhcut : 15-10-2010 lúc 08:23 Lý do: Tự động nối 2 bài viết liên tiếp
  #33 (permalink)  
Cũ 15-10-2010, 08:43
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 98
Được cảm ơn 109 lần trong 66 bài viết
em cảm ơn rất nhiều em mua chim cũng bt thôi không phải dân bãy chuyên nghiệp nên ko mua chim mồi quá "xịn" ạ
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
Trích dẫn:
tam 1t la ok ban a
cho mình xin cái địa chỉ nhé bạn có thể nói chút thông tin về chim không ?

Sửa bởi chimcanhcut : 15-10-2010 lúc 08:43 Lý do: Tự động nối 2 bài viết liên tiếp
  #34 (permalink)  
Cũ 15-10-2010, 14:10
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 24
Được cảm ơn 66 lần trong 40 bài viết
ké ti mình cũng muốn mua 1 con giá rẻ để làm mồi bãy bán kiêm xiền kê kê
  #35 (permalink)  
Cũ 16-10-2010, 21:37
Thành viên đã đăng ký Chợ tiểu thương

Cảm ơn: 26
Được cảm ơn 104 lần trong 85 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi sauconlonton Xem Bài gửi
Chào Mào Mồi là Chào mào non Má trắng ép giọng nuôi lên mới thành mồi được.
1 con Chào mào nuôi lên tầm 3 năm mới cho đi đánh được. Còn những loại như Bánh tẻ, bổi, già thì ko bao giờ làm Chào mào mồi được.
Hết a.
thật thế hả bạnvậy mà lần trươc s về nghệ an tôi mua mấy con mộc dở xong để lại cho cậu em 1 con khoảng nửa tháng sau tôi đã có sản phẩm là 4 thằng tù binh rồi.thế có lạ ko chứ
  #36 (permalink)  
Cũ 04-11-2010, 20:31
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 4 lần trong 3 bài viết
mình có 1 cách làm cho chim chào mào nuôi 3 tháng lên mồi chỉ biết đấu cứng 1 tí thui sẽ nhanh lên mồi ai mún biết thì pm cho mình hjhj nhưng em nó hơi nhát nhưng em nó rất là xung treo ra là kêu
  #37 (permalink)  
Cũ 04-11-2010, 23:54
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 45
Được cảm ơn 142 lần trong 100 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi chimcanhcut Xem Bài gửi
xin chào tất cả mọi người !
hôm nay minh mới vào D Đ lần đầu tiên , mình muốn mua 1 con chim CM mồi mà đăng bài bên kia không đc, ai có chim có thể làm chim mồi bẫy đc thì bán cho mínhd với nhé giá khoảng bao nhiêu vậy nhỉ chim có thể làm mồi đc nhé vì ở gần nhà mình nhiều Cm lắm mình mua về thi thoảng bẫy ! giá rẻ càng tốt nha ( chang biết giao ntn viết tạm thế vậy)
bac ở đâu thế
  #38 (permalink)  
Cũ 04-11-2010, 23:54
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 19
Được cảm ơn 40 lần trong 24 bài viết
ông này vừa muôn mua rẻ lại vưa đòi chim mồi hay. tôi đã gửi tin cho rồi là tôi có 1 con mồi năm ngoái mua 3000k của 1 ông đi bẫy này giao lưu đẻ lại cho giá đó thìkkeeuu chưa đủ tiền. nay lại hỏi mua cua anh em trên diễn đàn. con chim của tôi co phải la vơ vẩn đâu ma tôi cũng không muốn bán. tôi phải mất công lắm mới mua dc nó. tốt nhất là ông đừng hỏi mua nữa. tôi thấy vớ vẩn quá
  #39 (permalink)  
Cũ 05-11-2010, 00:30
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 8
Được cảm ơn 9 lần trong 7 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi chaomao_chien Xem Bài gửi
không phải em là người đầu tiên gạ bán mà thấy kể có mấy người gạ rồi bác ạ.em đang định thử kế nó không bán đến gạ phụ huynh nó xem sao đây.hi vọng khi thấy bùi tai sẽ ok men
ặc giống e roài hôm trước đi SLa cũng gặp trường hợp như vậy có con cm hay lam gạ được phụ huynh bán 300k rồi đã trả tiên và đang định té thi thằng bé nó về lăn ra khóc nản thế là về ko?tiêc đứt cả ruột
  #40 (permalink)  
Cũ 05-11-2010, 00:34
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 4,258
Được cảm ơn 6,789 lần trong 1,260 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi sauconlonton Xem Bài gửi
Chào Mào Mồi là Chào mào non Má trắng ép giọng nuôi lên mới thành mồi được.
1 con Chào mào nuôi lên tầm 3 năm mới cho đi đánh được. Còn những loại như Bánh tẻ, bổi, già thì ko bao giờ làm Chào mào mồi được.
Hết a.
chào mào non má trắng nuôi lên thì rất mất thời gian .thường thì dùng chim bổi là hay nhất,huấn luyện ,chăm sóc nhanh hơn CM má trắng ví dụ má trắng mất 3 năm thì bổi mất 1,5 cho đến 2 năm...mà lúc thành mồi thì má trắng cung ko thể chơi bên,hay bằng chim bổi khi đã thành mồi đâu em,còn nhiều vấn đề lắm...VD chọn chim bổi tướng tá ra sao ? cách chăm,huấn luyện thế nào ?...v...v.v để thành 1 chú mồi hay thì cả là một quá trình...mà ko phải ai cũng làm được.
cho nên bạn anh_hung908 có nói:vừa có vụ giao dịch mòi bắc trên chục củ...đấy sao ?
mà chào mào mồi thì cũng có 5 ,7 loại mồi....thường thì mồi hay thì bẫy được chim hay...còn mồi dở thì ............
ông em nghiên cứu lại xem thế nào nhé.....nếu có con mồi nào huấn luyện từ bổi già lên mà em ko thấy thích thì "tặng" anh ...ke.ke.ke..

Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài