DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #21 (permalink)  
Cũ 07-08-2010, 01:22
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 7
Được cảm ơn 57 lần trong 39 bài viết
mình nghĩ chuyện chim đầu đàn khi bị bắt có thể tự sát,đấy là điều có thể xảy ra,không ai có thể phủ nhận hay khẳng định được điều đó.con người có thể biết tốt biết xấu,tại sao chim lại không biết được chứ.có lẽ rất ít số người trong diễn đàn này thấy được cảnh đó.Nhưng mà chưa nhìn thấy thì cũng chẳng khẳng định được điều gì cả.mình cũng chưa thấy bao giờ,nhưng nghe chuyện tự tử là có thể xảy ra
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #22 (permalink)  
Cũ 09-08-2010, 11:20
Thành viên chính thức

Nơi cư ngụ: Thầy mo Tà Lèng-Mường nhé-Điện Biên ^^!
Cảm ơn: 14
Được cảm ơn 36 lần trong 19 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Dũng CC Xem Bài gửi
mỏ mà bạn Cuongks nói là mỏ tam sơ, bạn hưng nói con lông trắng là chim chúa là trật to rồi vì con đó bị bạch tạng thôi, bình thường con chưa ăn thua chứ............, bạn 88s8888 nói thì đúng nhưng mình có nói nó cắn lưỡi đâu có quả trong phim tức hộc máu chết thì sao, mình mô tả lại nha: mỏ tròn như mặt cắt ngang cây đinh, dài hơn bình thường và tròn đều trừ đầu mỏ, thớt dới thẳng , đầu mỏ trên hơi cong, mình mới đánh được 1 co và chết còn thấy 1 con , họ đac bán ra nam định rồi
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
chim rất dữ tướng, khóa chân to, mồi không nên sẽ luột, chỗ ở tốt nhất (ở đồi đẹp nhất, mái phía đông, rộng nhất nói chung là sơn thủy hữu tình) các con chim khác đến đánh đều bị nó đuổi đi
Cái này phải nhờ các cao thủ rồi. Họa mi tức ộc máu chết thì đúng là em chịu thật. Em đã bẫy đc những con mi ở khu vực cổng trời , trên là núi dưới là vực, cửa rừng, treo mồi cái là cả đôi bay về luôn. Về nuôi có con nào chết đâu. Cho e hoi loại mỏ như bác nói phần gốc mỏ tròn xoe phải không? Lại + thêm Đầu xà nữa ?
  #23 (permalink)  
Cũ 09-08-2010, 14:32
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 376
Được cảm ơn 1,060 lần trong 683 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hưngdbp Xem Bài gửi
Cái này phải nhờ các cao thủ rồi. Họa mi tức ộc máu chết thì đúng là em chịu thật. Em đã bẫy đc những con mi ở khu vực cổng trời , trên là núi dưới là vực, cửa rừng, treo mồi cái là cả đôi bay về luôn. Về nuôi có con nào chết đâu. Cho e hoi loại mỏ như bác nói phần gốc mỏ tròn xoe phải không? Lại + thêm Đầu xà nữa ?
Phần gốc mỏ k tròn được đâu vì nó liền với phần xương sọ và dưới là cằm chim thì làm sao tròn xoe được? Nếu tảng đầu càng rộng thì gốc mỏ càng to và càng khỏe, phần đầu mỏ có con nhọn hoắt thẳng có con hơi cong xuống giống mỏ diều hâu, cũng có con mỏ hơi tròn giống búp măng(Nhưng ít lắm rất hiếm gặp).
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới Cuongks vì bài viết hữu ích này:
  #24 (permalink)  
Cũ 10-08-2010, 14:20
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 326
Được cảm ơn 313 lần trong 192 bài viết
âe vẫn bàn à, cảm ờn nha, lấy hình học ra để mô tả chim thì phải cộng thêm tính ước lệ nữa, ae nói đúng làm gì có gốc mỏ tròn, mình chỉ mô tả phần mỏ thôi, bạn bên nhớ mình đang nói con đầu đàn, là con mạnh nhất tại một khu vực có nhiều con sinh sống, mùa sinh sản chim chia dèo (vùng) ở, kiếm ăn rất tôn trọng lãnh thổ của nhau, nhưng con đầu đàn có thể đi bất cứ đâu trong vùng nếu nó muấn, khi có chim lạ nó là con đầu tiên chiến, nếu con khác đến gần, nó rệt đi, vì sao thì mình hiểu theo cách của mình vì mình không là chim, còn đôi sống độc lập thì cũng là đầu đàn của 2 con, mong ae thông cảm mình đã có báo đóng bài này
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài