DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #11 (permalink)  
Cũ 04-08-2010, 22:48
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 260
Được cảm ơn 271 lần trong 143 bài viết
Không biết các bạn đã nuôi sâu đầu đỏ bao giờ chưa,mà bảo là dễ nuôi thế.riêng chim gì thì k biết,chứ loại này đến cao thủ còn kêu thôc bô nên đấy.nếu mà nuôi non lên thì chết 95/100 con.cứ đến tầm tập mổ cám là toi hết.còn bẫy chim già về thuần bằng sâu cho sống,rồi mới vào cám.thật cao thủ cũng chỉ đạt 50phần trăm thôi nhé.thế mà các bạn bảo là dễ lắm thì các bạn cứ vao cám rồi bán cho mình.nếu chim ăn cám rồi bao nhiêu con mình cũng mua hết.còn bây giờ rất nhiều người thích sâu đầu đỏ.vì bọn nó đấu đá rất hăng,khó có loài chim nào đấu hăng,rai như nó.còn giọng hót của nó rất giống chích bông nhưng hồi ngắn hơn,giòn dã hơn,thời gian lâu hơn.đặc biệt là rất ổn định chứ không đỏng đảnh như khuyên đâu.bây giờ 1 con sâu đầu đỏ đã thuần rồi.không tật lỗi gì,treo lên jà hót tại nơi mình ở đã tầm 1,5 tr rồi mà còn khó mua.chim già bẫy được mà vào được cám thành công cứ 400k một con mà không có bán.nói vậy để thấy rằng chim sâu nhỏ bé thật nhưng k phải là dễ nuôi đâu.còn đã thích thì giá cả vậy cũng rất bình thường so với những loài khác.nên mọi việc là do chính chúng ta lựa chọn cơ mà nếu đã muốn thì sẽ thực hiện được.chúc chủ thớt sớm mua được chim thật đẹp nhé.dĩ hòa vi quý mà,hẹn gặp lại.
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #12 (permalink)  
Cũ 05-01-2011, 12:53
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết.
[IMG]Cha[/IMG]gagaggagagaga
  #13 (permalink)  
Cũ 05-01-2011, 14:46
Thành viên đã đăng ký Chợ tiểu thương

Cảm ơn: 25
Được cảm ơn 103 lần trong 84 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Addmin Xem Bài gửi
em chua dc pot bai ben mua ban nen danh lieu pot bai ben box nay mog Mob va cac bac thog cam.e muon hoi chim Sau dau do hot nghe the nao va nuoi co kho' ko,bac nao co chu Sau dau do duc nuoi non len vai ba tha'g de lai cho e 1 chu voi a,ai co xin de lai so dt de e ll a,cac bac ghe qua day xin up jum e phat,da ta cac bac.
bạn viết có dấu đi đọc bài mà dịch mỏi cả mắt.em nó nuôi như khuyên thôi mà,chúc nhanh tìm được chim
  #14 (permalink)  
Cũ 05-01-2011, 15:10
kienyenbai
Guest

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Addmin Xem Bài gửi
chang hieu ong la loai nguoi gi nua ko nhug mat lich su ma phai noi la vo hoc (ko dc day bao) khi ko biet thi phai hoi lam sao phai xau ho,chi xau ho khi ko biet nhug ko chiu hoi,og thu ve hoi ba ma cua og coi xem ba ma og co bao og la (thang ngu) ko,sog tren doi so nhat gap loai nguoi nhu og tinh tuog cai mom con cai dau rong tuech,og bi toi chui nhieu lan vi cai toi (ngu) nen phai online nick khac de can trom ah,ko kho de nhan ra og vi dd chi co 1con (vat) nhu og ma thoi.con viet ko dau thi toi van noi tu truoc voi moi ng roi toi online bag dt nen ko viet co dau dc,chac og chag biet online bag iphone dau noi voi og cug bag thua
thoai 2 bác để e đứng giữa chém cho dễ nhé. Cả 2 bác theo e nghĩ thứ 1 là 2 bác quen nhau
thứ 2 là bác kia cũng ko bít thật thế thì e giải quyết cho bác admin bác vào đây xin Mod roài thì e bảo lần sau bác làm thế này là ngon nè:
Bác bật Vietkey lên -> vào chữ V màu vàng góc phải bên dưới màn hình-> nhấn chuột phải chọn Unicode là xong vào đây bác đánh như đánh văn bản là có dấu ngay bác à. còn đấy là e góp ý với bác Admin, bác j bên dưới nó thế là ko được xin lỗi bạn đi cho ae đỡ mất đoàn kết nào kekeke Xong chưa nào, xong rùi thì 2bác cho e cái bông mai chơi tết cái kekekek( e làm thế pải ko các bác kekek ông kia ....... ak )
Quên nhầm ý mà
  #15 (permalink)  
Cũ 05-01-2011, 16:12
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: hồ chí minh
Cảm ơn: 835
Được cảm ơn 943 lần trong 425 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới nhattam1978 Gửi tin nhắn qua Skype™ tới nhattam1978
Sâu đầu đỏ thật dể nuôi lắm, thuần dể và mau như chòe lửa , hằng ngày sâu tươi và cám Bình Dương trộn với sâu khô và thêm vài con cào cào non thì quá tốt , sâu đầu đỏ đấu không khác gì chòe than hehe có hôm ra thuận kiều thấy mấy anh đá khoảng 10 phút mà không chạy.
  #16 (permalink)  
Cũ 05-01-2011, 18:32
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 4,062
Được cảm ơn 3,390 lần trong 1,606 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới quangvinh89
quy định viết bài ko dấu là xóa bài đấy chủ top àhh
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới quangvinh89 vì bài viết hữu ích này:
  #17 (permalink)  
Cũ 05-01-2011, 19:34
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 16
Được cảm ơn 48 lần trong 37 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi justin Xem Bài gửi
[IMG]Cha[/IMG]gagaggagagaga
cái ông thành viên mới tí toáy vào nghịch và khai quật cái top này từ tháng 6 lên mà mọi người vào bắn ác quá

Sửa bởi thienthanso : 05-01-2011 lúc 19:35 Lý do: Tự động nối 2 bài viết liên tiếp
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài