DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #11 (permalink)  
Cũ 27-06-2011, 22:37
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 565
Được cảm ơn 297 lần trong 213 bài viết
à con này gọi là ri đá . con này dễ nuôi mà bác . cứ cho ăn lúa uống nước đều là 0k thôi.loại này còn có con màu đỏ gọi là ri lửa cũng đẹp lắm nhưng hót thhif ko thấy
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới huy1711 vì bài viết hữu ích này:
  #12 (permalink)  
Cũ 28-06-2011, 08:05
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 386
Được cảm ơn 544 lần trong 353 bài viết
đực mái làm j hả bác từ bé tới giờ em chưa nghe thấy nó hót bao giờ chỗ em gọi là sẻ ri làm ổ thường đẻ 7-8 con...
  #13 (permalink)  
Cũ 28-06-2011, 08:18
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Hà Nội
Cảm ơn: 420
Được cảm ơn 515 lần trong 228 bài viết
Quê mình gọi đơn giản nó là "chim ri" hoặc "rặt ri" hoặc con "ri ri". Nó cũng kêu vui tai lắm chứ, toàn cứ ri ri với rít rít khi gọi bầy. Mình nói thật là hồi bé mình rất mê nuôi chim nhưng chỉ có thể kiếm được 3 loại: chào mào, chích chòe và chim ri. Do hồi nhỏ không có kinh nghiệm và điều kiện nuôi kém nên rốt lại chỉ có chim ri là ở lại với mình. Đến bây giờ mỗi lần nghe tiêng chim ri trời gọi bầy ríu rít lòng vẫn lâng lâng. Với mình, nó là một người bạn quý thời tuổi thơ.
Trả lời kèm theo trích dẫn
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới sodocdac vì bài viết hữu ích này:
  #14 (permalink)  
Cũ 28-06-2011, 08:31
Chủ cửa hàng online SVC Thành Tựu

Nơi cư ngụ: Hãy làm những việc mà nhiều người thích hơn là làm việc mà mình thích
Cảm ơn: 1,546
Được cảm ơn 463 lần trong 210 bài viết
Loại này cần gì phân biệt trống mái làm gì bạn, con nào cũng kêu như chim sẻ hết thui :)
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới nuhoangbanggia vì bài viết hữu ích này:
  #15 (permalink)  
Cũ 28-06-2011, 13:10
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 232
Được cảm ơn 275 lần trong 174 bài viết
con này nuôi lên quen ng đi đâu nó cũng bay theo thui
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới thachthat_ht vì bài viết hữu ích này:
  #16 (permalink)  
Cũ 28-06-2011, 22:48
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 45
Được cảm ơn 55 lần trong 43 bài viết
phân biệt con đực con cái loài lày rễ thui mà bác. bác chuẩn bị cho em 2 cóng đựng nước 1 cóng bác cho rượu vào 1 cóng bác cho nước ngọt .con đực chỉ đứng cạnh cóng rượu con cái chỉ dứng cạnh cóng nước ngọt đuổi đi cũng ko bay hehehehehe chém bác chủ thớt cho đỡ bùn....
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới thanhdat83 vì bài viết hữu ích này:
  #17 (permalink)  
Cũ 29-06-2011, 08:03
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 40
Được cảm ơn 110 lần trong 70 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi thanhdat83 Xem Bài gửi
phân biệt con đực con cái loài lày rễ thui mà bác. bác chuẩn bị cho em 2 cóng đựng nước 1 cóng bác cho rượu vào 1 cóng bác cho nước ngọt .con đực chỉ đứng cạnh cóng rượu con cái chỉ dứng cạnh cóng nước ngọt đuổi đi cũng ko bay hehehehehe chém bác chủ thớt cho đỡ bùn....
bác này hài thật!nhưng em có chuyện này còn hài hơn nà!hôm qua gặp thằng em hỏi nó mới biết 2 con đều là trống hết mới chết chứ!con đầu tiên nhỏ hơn!nó giống như hình mà em up đó!để em up lại nha!

con này hót cũng đc!có lúc nó kêu như chim sâu ấy!nhưng tiếc là cái lồng bị gãy nan sáng nay em nó thoát mất rồi!ở chổ em người ta gọi là sắc ô đầu đen!
còn em này thì to con hơn!lúc đầu em cứ ngĩ em nó là con trống còn em kia là mái vì tụi nó thân thiết lắm!

em này thì hót như người ta nấc cụt!nghe khó chịu lắm!chổ em người ta gọi là sắc ô bông!sáng nay em cho nó vào lục rồi!lát rảnh em tìm ngay vài em khác thế chổ cho cái em vừa ra đi!nhưng còn có 4 ngày nửa em thi đại học rồi!bận quá!ko biết có đi đánh đc ko nửa!
  #18 (permalink)  
Cũ 29-06-2011, 08:27
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 157
Được cảm ơn 334 lần trong 171 bài viết
nuôi con này hay phết... líu ríu suốt ngày . nếu nuôi 1 đôi chung lồng còn đẻ nữa các bác ah. rất rễ nuôi chỉ ăn thóc , thỉnh thoảng cho an thêm kê la ok ngay
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới triad vì bài viết hữu ích này:
  #19 (permalink)  
Cũ 29-06-2011, 08:29
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,067
Được cảm ơn 1,020 lần trong 509 bài viết
con này là chim ri bác ơi...k hót thét gì đâu, bác nên thả em nó đi tội nghiệp.:(
  #20 (permalink)  
Cũ 29-06-2011, 08:41
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 40
Được cảm ơn 110 lần trong 70 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi liu xoe_88 Xem Bài gửi
con này là chim ri bác ơi...k hót thét gì đâu, bác nên thả em nó đi tội nghiệp.:(
nó kêu cả ngày bác à!con nhỏ còn biết líu nửa đấy!tiếc là nó bay rồi!chỉ còn lại con mồi!nó chẳng thèm bay!nuôi cũng vui mà bác!em tính kiếm vài chục con đầu tư làm cái lồng thật to nuôi nó!đc5 cái loài này rất thân thiện và dể nuôi nửa!đi bẩy cũng dể nốt!kiếm vài chục em chẳng khó tí nào!
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi triad Xem Bài gửi
nuôi con này hay phết... líu ríu suốt ngày . nếu nuôi 1 đôi chung lồng còn đẻ nữa các bác ah. rất rễ nuôi chỉ ăn thóc , thỉnh thoảng cho an thêm kê la ok ngay
mấy con này ngốc lắm bác!cho nó ăn lúa thì nó cắn võ trấu ra ăn!còn cho gạo với hạt kê vào thì nó cắn cắn mấy cái rồi vất đi!gạo rơi đầy thế là cả đàn chim sẻ kéo tới!đông vui như hội ấy!

Sửa bởi mr_pjpj : 29-06-2011 lúc 08:41 Lý do: Tự động nối 2 bài viết liên tiếp
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài