DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 09-07-2010, 16:47
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 8 lần trong 7 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới seventuannguyen Gửi tin nhắn qua Skype™ tới seventuannguyen
Chòe lửa không biết hót

Chòe lửa không biết hót

Các bac ơi!Ai biết nguyên nhân chỉ giúp e với.E mới mua con lửa về nhưng no ko hót tiếng nào cả,toàn đững chào cờ không à.4h sáng có hót được vài tiếng.Lửa thay lông vao thời gian nào thế các pác!
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #2 (permalink)  
Cũ 09-07-2010, 17:21
Thành viên chính thức

Được cảm ơn 7 lần trong 7 bài viết
khoang thoi gian nay la` lua thay long ne`!
ban rang cham soc tot di roi e no kug~ hot nhiu thoi!
good luck!!!!
  #3 (permalink)  
Cũ 13-07-2010, 21:02
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 260
Được cảm ơn 273 lần trong 143 bài viết
có khi là chm của bạn có hiện tượng thiếu chất đó.chim chích chòe lửa không mấy khi đứng chào cờ đâu,lúc nào nó không nhảy thì cũng chạy cầu đánh đuôi.nếu em nó cứ đứng yên 1 chỗ mắt lim dim là có chuyện rồi đấy.bạn hãy tập chung thúc nhiều mồi tươi cho nó xem thế nào.mùa này cào cào châu chấu nhiều nên cứ cho nó ăn mạnh vào.còn sau mùa sinh sản là đến mùa thay lông.tức là vào khoảng tháng 9 đến 10 hàng năm.nhưng chim nuôi trong lồng đôi khi không thay lông đúng chu kỳ như ở ngoài thiên nhiên đâu.còn về mùa nắng nóng,chim nó tự dụng bớt một số lông cho đỡ nóng đấy chứ k phải là thay lông đâu bạn nhé.bạn hãy chăm sóc cho nó tốt vào là em nó sẽ hót thôi.chim này đến lúc căng hót không thua gì khiếu đâu,đến lúc ấy có khi lại điếc tai quá phải trùm áo lồng vào ấy chứ.chúc bạn mau chóng thành công với chú chòe lửa của mình nhé.hẹn gặp lại,xin cảm ơn!!!!!
  #4 (permalink)  
Cũ 13-07-2010, 22:28
Thành viên đã đăng ký Chợ tiểu thương

Cảm ơn: 2,129
Được cảm ơn 2,644 lần trong 781 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới dunghip88
Em trước cũng chơi 1 em chòe lửa hót to thôi rồi. Bác cứ cho ăn mồi tươi thỉnh thoảng vả cho em nó tí thịt bò. Treo chim trong nhà nơi yên tĩnh thử xem sao.
  #5 (permalink)  
Cũ 13-07-2010, 23:04
Thành viên tích cực

Nơi cư ngụ: Biên Hoà, Đồng Nai
Cảm ơn: 8
Được cảm ơn 47 lần trong 29 bài viết
cho ăn mồi tươi, tắm nắng, treo gần nơi có nước chảy, em nó sẽ hót chuyện và hót sổng thôi.
  #6 (permalink)  
Cũ 14-07-2010, 08:42
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 4
Được cảm ơn 37 lần trong 27 bài viết
mới thả 1 em lửa dáng sẻ, đuôi rất đẹp, lông mượt, dạn rồi, đưa cào cào là múc, ko nhảy lung tung, chỉ có tội là ko hót, lâu lâu chỉ nghe tiếng chít chít như chuột kêu, ko đủ nhẫn nại nữa nên thả cho em về với trời. em này nuôi phải gần cả 7-8 tháng rồi. đưa ra cội chim cho gặp chim mái chỉ đánh đuôi kêu tạch tạch chứ tuyệt nhiên ko hót.
  #7 (permalink)  
Cũ 14-07-2010, 13:49
Thành viên tích cực

Nơi cư ngụ: tp huế
Cảm ơn: 53
Được cảm ơn 97 lần trong 66 bài viết
Mấy pác ơi em mới tậu một chu CL bổi zề giờ em phải làm sao cho chú nó hót được nhỉ trăm sự nhờ các pác chỉ cho
  #8 (permalink)  
Cũ 14-07-2010, 21:22
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Bình Dương
Cảm ơn: 29
Được cảm ơn 92 lần trong 60 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới Toiyeuchichchoe
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hadua123 Xem Bài gửi
Mấy pác ơi em mới tậu một chu CL bổi zề giờ em phải làm sao cho chú nó hót được nhỉ trăm sự nhờ các pác chỉ cho
Choè lửa có con bỗi mua về khoảng 2-3 ngày là hót nhưng cũng có con cả tháng mới hót.bạn nên chăm sóc thật tốt,ngày nào cũng có mồi tươi,tắm nước,phơi nắng thường xuyên là sẽ nhanh hót thôi.Mình đang có một em nuôi nửa tháng mới chịu hót.Khi mua lửa bỗi nên chọn những con có họng đen nuôi nhanh hót và mau thuần,không nên mua những chim họng trắng vì là chim suy nuôi dễ chết mà lâu thuần,
  #9 (permalink)  
Cũ 19-07-2010, 14:14
Thành viên mới

Cảm ơn: 2
Được cảm ơn 5 lần trong 2 bài viết
cái này là chút ít kinh nghiệm bản thân thôi,anh em thấy được thì dùng.1/chọn những con họng đen,dễ nuôi hơn vì còn lửa trời.2/trong 1 tuần đầu nên chùm lồng kín,,,,bột,nước,sâu gạo đầy đủ,treo nơi thoáng,tránh người qua lại.mỗi ngày chú ý coi sâu còn hay hết,vì loại này ngoài trời chỉ ăn sâu.3/sau 1 tuần,chỉ trùm 1/2 lồng,đổ 1/2 sâu và 1/2 bột lại với nhau,khi chim ăn sâu,bị dính bột,khoảng 1 tuần là thuần bột thôi.trong thời gian trùm lồng,chim vẫn có thể hót.chúc ae mau có chim hay!!!
  #10 (permalink)  
Cũ 08-10-2012, 20:13
Thành viên mới

Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết.
Mấy a cho e hỏi con chòe lửa của e mua dc 3 tháng 2 tháng đầu thì còn hót vài tiếng khoảng 1 tháng trở lại đây thì ko hót gì cả ăn uống thì bình thường sâu là chủ yếu cắch 2 ngày tắm 1 lần ,2 ngày cho ăn dế cào cào 1 lần mong các a dup e vs
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới hoangdata vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài