DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 15-08-2010, 09:23
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,462
Được cảm ơn 743 lần trong 437 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới THUY-BABY
Chọn chim vanh khuyên đầu đàn

Chọn chim vanh khuyên đầu đàn

Mỗi loài chim đều có lãnh thổ riêng.Nhu chaò mào chích chòe.O 1 vùng chỉ có 1 con đầu đàn.Theo mjnh vành khuyên cũng thế.Nhung mjnh chua tìm hiểu đc.Ai có thể giải thích dc nói ra anh em cùng tham khảo và thêm kinh nghiem.CÁch chon dc chú vành khuyên hay trong vô số nhung chú khuyên.MONg tôi cũng nhu mọi som tìm cho mình đc chú vành khuyên ung ý.Thanks you
Trả lời kèm theo trích dẫn
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới THUY-BABY vì bài viết hữu ích này:
  #2 (permalink)  
Cũ 15-08-2010, 20:33
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 326
Được cảm ơn 313 lần trong 192 bài viết
khuyên đầu đàn à, thú vị đây, là con chỉ đạo đoàn, như phân nhóm đi kiếm ăn các hướng, dẫn đàn đi ăn vừa bay vừa hót, hót đầu tiên và duy nhất chỉ đạo lính đánh chim mồi, nghủ ở vị trí cao nhất, không bao giờ chịu ngủ một điểm............... con này cáo lắm nhìn láo chứ hình dáng thì bình thường thường lạ kỳ nói vè con này thì cả ngày . mình thức khuya dậy sớm , đau đầu vì nó nhưng đành thua khi nào có thời gian kể cho
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới Dũng CC vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 15-08-2010, 21:03
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 38
Được cảm ơn 54 lần trong 38 bài viết
cũng thú vị nhưng m` thấy loài chòe là có con đầu đàn thôi còn khuyên thi chưa thấy nghe noi
bởi wanh nhà m` ko biêt co bao nhiêu đàn khuyên mà co thấy trúng chanh đánh nhau để tranh dành lãnh thổ đau
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới truongquangkhai vì bài viết hữu ích này:
  #4 (permalink)  
Cũ 15-08-2010, 21:26
Thành viên chủ chốt

sớm mai con nào đứng cao, hốt như aka để gom đàn, đàn tập trung từ các phía, sau đó tách từng nhóm khoàng vài chục con tùy đoàn đông hay ít, và nó vẫn kiếm ăn tại chỗ chiều về lại thế, loại này có tổ chức chặt chẽ, và tôn trọng lãnh thổ, bạn thấy nhiều bầy nhưng có thể là một đàn, dậy từ 4g30 sáng hạnh phúc sẽ đến sớm, đứng sau vườn vào 17, 18 g hạnh phúc sẽ đến với người biết chờ đợi he he đùa thôi nhưng thử mà coi
  #5 (permalink)  
Cũ 17-08-2010, 20:22
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 382
Được cảm ơn 938 lần trong 540 bài viết
theo mình thấy thì riêng khuyên ko có con đầu đàn bạn ah.khuyên chỉ tập chung đàn vào mùa thu để cùng ngủ và kiếm ăn khi mùa đông đến.chúng thường ghép đôi để đi với nhau,mùa xuân và hè làm tổ thì chỉ thấy đánh nhau giữa các đôi để tranh giành lãnh thổ và bạn tình thôi chứ chưa thấy chúng đánh nhau giữa các đàn.hay có 1 con đầu đàn.vài lời có gì ko phải mong anh em bỏ quá cho.thân
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới chimkhach vì bài viết hữu ích này:
  #6 (permalink)  
Cũ 17-08-2010, 21:28
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 42
Được cảm ơn 17 lần trong 12 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 1
cau hoi hay, nhung kinh nghiem thi ko co de biet het ve tung loai .. nhung bat cu loai nao ,hay dong vat nao deu co con dau dan ,nhung cung tuy thuoc vao tuong loai .co nhung con dau dan hay ,co nhung con ko hay, co nguoi nuoi tot, nguoi ko nuoi tot. nen tui thi kinh nghiem ve khuyen chua nhieu ,nhung cung tung theo doi chung vi nha tui cung nhieu loai nay, lam nhung con co canh mau xam thi thuong la dau dan cua chung ,chung thuong o cao hon tat ca con khac va chung rat khon. ma co bay duoc chung thi chung ko chiu an ,thuong thi se chet ,minh cung da tung bat duoc mot con o vuon nha ,no dinh luoi luc dau tuong nhu nhung con khac nhung no ko chiu an . moi canh deu co duy nhat mot long trang xam, ko phai trang tinh dau nhe. con dau dan noi chung thuong thi cung to hon nhung con khac , liu o ngoai thi khoi che vao dau duoc , moi mot dan thuong thi tren 10 con neu cac bac dem bay thi nho dem nhieu vao nhe .nhung kieu gi cung ko bay duoc no dau ,
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới nhungloaichim vì bài viết hữu ích này:
  #7 (permalink)  
Cũ 17-08-2010, 22:42
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,777
Được cảm ơn 2,483 lần trong 693 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi THUY-BABY Xem Bài gửi
Mỗi loài chim đều có lãnh thổ riêng.Nhu chaò mào chích chòe.O 1 vùng chỉ có 1 con đầu đàn.Theo mjnh vành khuyên cũng thế.Nhung mjnh chua tìm hiểu đc.Ai có thể giải thích dc nói ra anh em cùng tham khảo và thêm kinh nghiem.CÁch chon dc chú vành khuyên hay trong vô số nhung chú khuyên.MONg tôi cũng nhu mọi som tìm cho mình đc chú vành khuyên ung ý.Thanks you
bạn đã đi bẫy khuyên đấu chưa tôi toàn đi bẫy chim khuyên đấu thôi bạn để ý con nào mà mình vừa treo lồng bãy là nó đến hót đấu với con mình và thấy con khác lảng vảng đến là đuổi đánh con kia hầu như là chim đầu đàn đấy.vì chim khuyên đầu đàn nó làm bá chủ một vùng lên thấy chim lạ là nhẩy đến đấu hót ngay.mà bắt bọn này mà ko có chú khuyên mồi hay dụ khéo thì ko bao giờ bắt được
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới lydo78 vì bài viết hữu ích này:
  #8 (permalink)  
Cũ 19-08-2010, 21:17
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 87
Được cảm ơn 220 lần trong 140 bài viết
bak' noi rat dung.wan trong nhat' la ta phai co' mot chu' moi`hay.thi`moi' co' the gay chu' y cho con chim dau dan`.kung nhu ta khi thay' thag`nao` lảng vảng tan' kon gai' gan nha la ta mun lao ra cho mot ..vi` dam' log. hanh tai lanh tho cua minh`.
  #9 (permalink)  
Cũ 19-08-2010, 22:06
Thành viên chủ chốt

khuyên đầu đàn thì không phải nói, quan sát kỹ còn có tính tổ chức rất cao, cao hơn cả loại khác như thức đàn, họp đàn buổi sáng , chia tổ kiếm ăn, dẫn đàn đi ăn, cảnh báo nguy hiểm, bảo vệ đàn, chỉ đạo đánh nhau, tìm chỗ ngủ......... đánh được tiểu đội trưởng là hay rồi
  #10 (permalink)  
Cũ 20-08-2010, 08:09
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 39 lần trong 25 bài viết
Khuyên thì trước có quan sát rồi nhưng chả bao giờ thấy rõ con đầu đàn cả chỉ thấy mấy con trinh sát thôi
Trước đặt bẫy lưới lớn được cả đàn được gần 30 con nhưng sổng mấy con
Mỗi tội trong số khuyên sập toàn là chim mái chủ yếu có tầm 10 con đực nhưng toàn chim xếp vào hàng loại
Mà bẫy mùa chim bánh tẻ này có mà nuôi gột lâu lắm
Ai thích chim chơi ngay thì tầm gần Tết bắt đầu chim cặp đôi đi bẫy chim đấu là nhanh nhất
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới Fye D.Flourite vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài