DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #11 (permalink)  
Cũ 17-04-2010, 23:16
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 68 lần trong 47 bài viết
Con môi ngon lãm. Cái con muón vê hôm truoc giao bán ây. ðua cho khuyên _pro nuôi thu không kêt thì tra lai bây gió vê nó làm chim môi. Hót dã man luôn. Tai khu mính it chim vói lai thoi gian này chim nuôi con mà khó bây. ðang ðinh mua con nay vê choi cho bãng anh bãng em ðây. Hihihi.
B znazy hôm nào mang chàomào ði giao luu nhé.
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #12 (permalink)  
Cũ 18-04-2010, 01:31
Designer of Lebros

Cảm ơn: 1,063
Được cảm ơn 4,539 lần trong 609 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi lydo78 Xem Bài gửi
tình hình là chỗ tôi ở có rất nhiều chào mào nhưng tôi con mang chào mào mồi của tôi ra và lồng bẫy nửa tháng rồi chim mồi của tôi gọi một lúc là chúng nó bâu đầy ngay nhưng ko chịu vào lồng bẫy là thế nào nhỉ hay là lồng bẫy của tôi bé quá lồng bẫy của tôi bằng sắt hình chai rượu ấy vừa bẫy chào mào và khuyên có được ko anh em cho ý kiến nhé .................
chào bạn , bẫy chào mào trước hết là một thú vui lúc rảnh rỗi, thứ 2 là tập dợt cho chú chim có dịp cọ xát với chim trời để sau này phát huy được thế đấu linh hoạt , đấu bền bỉ hơn chim thường, biết dò xét và điều lực với chim đối thủ để đạt độ bền và khả năng chiến thắng cao nhất.
-- Chú chim bổi do chim mồi khuất phục phải là chú chim xuất xắc về nước đấu, dáng bộ chuẩn, chất giọng hay và đanh ( chim mồi mở nhiều âm trong một lần mở mỏ và có kép ) nói chung giọng phải hay, nước ché phải to rõ , gắt gỏng, đạt được mới có thể có chú bổi tương xứng hoặc nhỉnh hơn chim mồi, sơ qua là vậy
-- Sau là cách chọn chim mồi và phân biệt thế nào là chim mồi , và phải đúng nghĩa là chim mồi , chứ không phải chim mồi là con cứ hót nhiều là đem ra làm mồi,
-- Sau mới là về lồng bẫy và ngụy trang lồng bẫy, lồng bẫy chào mào chuẩn nhất vẫn là lồng bẫy đà nẵng, thoáng rộng và kích thước phù hợp để đánh bẫy
-- Cuối cùng mới là dò xét giọng chim trời, chim vùng , mùa bẫy, để có được chú bổi hay và đấu đá tốt nhất, một chú bổi tốt là chú bổi có dáng bộ đẹp, chất giọng tốt, khả năng đấu đá ( bổi chuẩn là sau khi chịu ăn cám mà kề chim già là bung cánh ra giọng ngay ) như thế vực lên mới tốt, càng chơi càng hay
Nếu bạn ham mê chào mào thì giao lưu với a e hội chào mào Hn _ hội quán Hn, và nếu có thời gian mời bạn tham gia cùng a e Hội quán đi đánh bẫy, những chỗ đánh đều được a e trong hội quán xem kỹ trước khi đi bẫy
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới staticsteam vì bài viết hữu ích này:
  #13 (permalink)  
Cũ 18-04-2010, 08:01
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Hải Thành
Cảm ơn: 79
Được cảm ơn 358 lần trong 135 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới zNavy
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Phamanhtu Xem Bài gửi
Con môi ngon lãm. Cái con muón vê hôm truoc giao bán ây. ðua cho khuyên _pro nuôi thu không kêt thì tra lai bây gió vê nó làm chim môi. Hót dã man luôn. Tai khu mính it chim vói lai thoi gian này chim nuôi con mà khó bây. ðang ðinh mua con nay vê choi cho bãng anh bãng em ðây. Hihihi.
B znazy hôm nào mang chàomào ði giao luu nhé.
Okie. Cm thì có, còn khuyên thì mới tập chơi. Líu nhấm nhẳng, tuần sau mang giao lưu cùng anh em.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới zNavy vì bài viết hữu ích này:
  #14 (permalink)  
Cũ 19-04-2010, 22:56
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 4,065
Được cảm ơn 3,388 lần trong 1,603 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới quangvinh89
ko cần phải mồi đâu.bạn cứ đặt chim mồi vào là được mà.nó sẽ nhảy vào giữa để đấu.và sẽ sập bẫy.tôi đã bẫy được vài lần rồi.treo trên cành đơn độc tốt hơn là treo trên cây có nhiều cành.khi đó nó sẽ có nhiều lựa chọn.và tất nhiên sẽ rất khó vào bẫy.thân
  #15 (permalink)  
Cũ 20-04-2010, 05:33
Thành viên tích cực

Được cảm ơn 68 lần trong 47 bài viết
Hôm qua bây ðc 1 con. Tuong con cm. Ai ngó là cai con gì ho hàng nhà cm ( nghe båo là bông lông hay b nhông gì ðó ) thê là lai cho em nó vê voi tu do. Bon cm khôn nhu giông Danh.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới Phamanhtu vì bài viết hữu ích này:
  #16 (permalink)  
Cũ 28-05-2010, 15:24
Thành viên mới

Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới phamdangtham Gửi tin nhắn qua Skype™ tới phamdangtham
Truoc day chao mao de bay lam, bay gio kho roi ban oi, chung no thay long bay la biet ngay a`h, ban phai lam sao du 03 dieu kien thi chim ngoai moi nhay~.
1. Chim long cua ban phai la chim manh, co suc chien dau lau ben
2. Phai lam sao de long bay cua ban khong giong nhu cai bay~
3. Phai co nhung the treo long bay, tuy thuoc con chim ngoai, co khi ban phai chon the tu? (tuc la the chet)

Noi chung la dieu kien co ban la nhu vay, ban se lum dc chu hao mao dung y thich ve nuoi thoy
  #17 (permalink)  
Cũ 28-05-2010, 20:51
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 260
Được cảm ơn 273 lần trong 143 bài viết
hỏi cách bẫy chào mào

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi pethichchim Xem Bài gửi
các bác cho e hoi tí.cái lồng bẫy cháo mào mua khoản ban nhiêu 1 cái vậy các bác.thanks các bác
lồng bẫy chim chào mào có 2 loại thường hay dùng là lồng bật.loại bằng tre thì 40k còn bằng sắt thì 120k.Còn loại lồng đặt hàng thửa thì giá trị sẽ cao hơn loại phổ thông nhiều lần.
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
mùa này chim chào mào đang nuôi con nên rất khó bẫy lắm.chờ đến tháng 9 có heo may chim chuẩn bị di cư thì dễ bẫy hơn.thậm chí lồng bẫy khuyên loại 4 cửa cho quả chuối vào cũng bẫy được vài em.
  #18 (permalink)  
Cũ 09-06-2010, 16:49
Thành viên mới

Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
anh cho em biet cach chua chim khong bi lon cau nua dc khong anh?
the khi chua chim khi no bi om thi cho uong thuoc gj a
the nao de chua chim chao mao khong bi LonCau nua nhi?
  #19 (permalink)  
Cũ 09-06-2010, 17:32
Thành viên mới

long bay ah?
  #20 (permalink)  
Cũ 30-07-2010, 05:31
Thành viên mới

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi pethichchim Xem Bài gửi
các bác cho e hoi tí.cái lồng bẫy cháo mào mua khoản ban nhiêu 1 cái vậy các bác.thanks các bác
với giá thị trường hiện nay thì khoảng 40-50k 1 chiếc lồng tre, và 100-110k 1 chiếc lồng kim loại. Chúc bạn mua đc 1 chiếc lồng ưng ý
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài