DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 15-12-2012, 23:29
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 225
Được cảm ơn 241 lần trong 142 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới phuongnam2011 Gửi tin nhắn qua Skype™ tới phuongnam2011
Hỏi cách luyện chào mào làm chim mồi.

Hỏi cách luyện chào mào làm chim mồi.

Em xin có lời chào tới toàn thể ace trên 4r . Tình hình là em rất thích chào mào nhà có nhều chim rồi nhưng em có thêm cái thú đánh bẫy . Em có chú cm khoảng2 năm lồng chim chơi tạm ổn hót nhiều nhất là gặp chim trời nó rất căng ché tùm lum em chưa cho vào lồng bẫy lần nào giờ em muốn luyện con này làm mồi thì phải luyện tn ạ? Và cho em hỏi cách đặt lồng bẫy sao cho hiệu quả nhất. Nhà em ở đỉnh đồi cm rất nhiều nhưng em cũng có con mồi rất hay nhưng vì hay quá lên cho vào lồng bẫy hơi xót ruột lên muốn luyện em khác để thay thế . Nhưng chẳng hiểu cứ treo vườn nhà ko thể bẫy đc em nào ngoại trừ chim sổng hay tại chim nhà làm ch khu vực lên ko có con nào tranh dành danh giới .
rất mong mọi người chia sẻ kn ạ. Thank mọi người trc.
12120039.jpg (97.7 KB) 12120040.jpg (99.2 KB) 12120042.jpg (105.5 KB) 12120043.jpg (104.9 KB)

12120039.jpg (97.7 KB) 12120040.jpg (99.2 KB) 12120042.jpg (105.5 KB) 12120043.jpg (104.9 KB)

Buổi đầu ra quân em mồi của em cũng có tí thành quả đã tóm đcj 2 em bổi sang nay em treo ở vườn nhà thì ko dc con nào trưa ăn măm xong em lê đồi cách nhà 50m trong vòng 1h đã túm được 2 em này đây là hình của 2 em mời các bác chiêm ngưỡng nhé chim mới bẫy đc len chỉ chụp tn thôi ạ

Sửa bởi phuongnam2011 : 03-02-2013 lúc 15:42
Trả lời kèm theo trích dẫn
Đã có 4 thành viên gửi lời cảm ơn tới phuongnam2011 vì bài viết hữu ích này:
  #2 (permalink)  
Cũ 15-12-2012, 23:52
Avatar của hoang_tu_bong_dem_172003
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 8
Được cảm ơn 220 lần trong 162 bài viết
bác muốn chơi e mồi thì fảii cho e nó sang ở hẳn lồng bẫy 1 thời gian cho nó quen với lồng bẫy đã, dần dần chịu sống trong lồng đó. dùng e chim thuộc thuộc 2 năm đấy thì tốt hơn.. còn nếu k thì bác fảii tuyển 1 e có tố chất thực sực tốt ép sống trong lồng bẫy để e nó k bị hỏng đuôi và quien lồng, vẫn cho qua lồng tắm và cho về nhu bt nhé. thi thoảng chuyển e nó ra lồng lớn bt cũng đc, đê e nó đc nhảy nhót tí cho thoải mái, bác mà có lồng tập lực thì càng tốt. 2 ngày cho tắm r tập lực 1 lần llà ok. nhưng nhớ là chủ yếu để e nó sống trong lồng bẫy là chính nhé. khi nào có time thì cứ cho e nó tập trận là vừa, dần dần nó quen llà mồi ngon ngay.
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới hoang_tu_bong_dem_172003 vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 16-12-2012, 09:53
Thành viên chủ chốt

Gửi tin nhắn qua Yahoo tới phuongnam2011 Gửi tin nhắn qua Skype™ tới phuongnam2011
Cảm ơn bác sang nay em chuyển sang lông bẫy ko ngờ nó lại thích nghi ngay đc lần đầu ở lồng bẫy mà khi treo lên nó hót ầm ầm ché chéc như điên em cảm thấy nó còn căng lửa hơn ở lông nuôi ko biết nó đấu với chim trời tn nhưng em thấy có vẻ con này có tố chất đi đánh bẫy đấy ạ. Em chỉ ko có kinh nghiệm đặt lồng bẫy sao cho dễ bắt chim mồi thôi , các bác chỉ cho em 1 số kn đặt lồng nhé.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới phuongnam2011 vì bài viết hữu ích này:
  #4 (permalink)  
Cũ 16-12-2012, 10:27
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 120
Được cảm ơn 540 lần trong 320 bài viết
chúc mừng bác.nếu gặp con nào không chịu ngay thì bác nên cho em nó sang lồng tắm và ốp cửa lồng tắm và lồng bẫy lại với nhau lồng bẫy bỏ hoa quả và cám cứ như thế em nó đói sẽ sang ăn một thời gian là ok thôi.
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới hoanghaja vì bài viết hữu ích này:
  #5 (permalink)  
Cũ 16-12-2012, 10:41
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 31
Được cảm ơn 25 lần trong 15 bài viết
Bẫy cm thì cũng hơi khó ko giống như bấy khuyên 3 ngày em chỉ đặt ở vườn nhà mà túm đc 20 em nhin em nào cũng đẹp chán quá chẳng buồn bẫy vì ko nuôi xuể.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới mechimbobebuom vì bài viết hữu ích này:
  #6 (permalink)  
Cũ 16-12-2012, 17:49
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 7
Được cảm ơn 34 lần trong 26 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi phuongnam2011 Xem Bài gửi
Em xin có lời chào tới toàn thể ace trên 4r . Tình hình là em rất thích chào mào nhà có nhều chim rồi nhưng em có thêm cái thú đánh bẫy . Em có chú cm khoảng2 năm lồng chim chơi tạm ổn hót nhiều nhất là gặp chim trời nó rất căng ché tùm lum em chưa cho vào lồng bẫy lần nào giờ em muốn luyện con này làm mồi thì phải luyện tn ạ? Và cho em hỏi cách đặt lồng bẫy sao cho hiệu quả nhất. Nhà em ở đỉnh đồi cm rất nhiều nhưng em cũng có con mồi rất hay nhưng vì hay quá lên cho vào lồng bẫy hơi xót ruột lên muốn luyện em khác để thay thế . Nhưng chẳng hiểu cứ treo vườn nhà ko thể bẫy đc em nào ngoại trừ chim sổng hay tại chim nhà làm ch khu vực lên ko có con nào tranh dành danh giới .
rất mong mọi người chia sẻ kn ạ. Thank mọi người trc.
bác đâu nếu ở HN thì hôm nào e với bác đi.bẫy chào mào này ko biết thì khó chứ ko thì cũng đơn giản hjhj
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới thophi vì bài viết hữu ích này:
  #7 (permalink)  
Cũ 16-12-2012, 17:53
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 506
Được cảm ơn 236 lần trong 155 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi phuongnam2011 Xem Bài gửi
Cảm ơn bác sang nay em chuyển sang lông bẫy ko ngờ nó lại thích nghi ngay đc lần đầu ở lồng bẫy mà khi treo lên nó hót ầm ầm ché chéc như điên em cảm thấy nó còn căng lửa hơn ở lông nuôi ko biết nó đấu với chim trời tn nhưng em thấy có vẻ con này có tố chất đi đánh bẫy đấy ạ. Em chỉ ko có kinh nghiệm đặt lồng bẫy sao cho dễ bắt chim mồi thôi , các bác chỉ cho em 1 số kn đặt lồng nhé.
Bạn cứ cho em nó đi bẫy nhiều lần chính là luyện chim mồi rồi, tất nhiên muốn bẫy được chú chim hay thật sự thì cần có em mồi thật hay: chim không hay o dám vào đánh. Còn cách treo lồng bẫy thì: bạn nên chọn 1 cành tách bạch, xung quanh o có cành đậu cho chim thiên nhiên. Chú chim nào đến gần thì chỉ còn cách đậu vào cầu tử thôi. Bẫy chim là 1 thú vui, mình có cùng thú như bạn. Cứ rỗi là lại mang lồng bẫy đi, bẫy được lại đem cho thôi. Cái cảm giác xem chim trời đấu với chim nhà, hồi hộp mong em nó đậu cầu tử mới vui xướng làm sao... tyu nhiên cũng hạn chế bẫy thôi bạn nhé, còn để cho chúng sinh sản chứ, bẫy nhiều quá mai sau còn đâu CM mà chơi nữa có phải o bạn?
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới hoaminau vì bài viết hữu ích này:
  #8 (permalink)  
Cũ 16-12-2012, 20:22
Thành viên chủ chốt

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi thophi Xem Bài gửi
bác đâu nếu ở HN thì hôm nào e với bác đi.bẫy chào mào này ko biết thì khó chứ ko thì cũng đơn giản hjhj
cảm ơn bác em lại nên bắc ninh ạ ở khu nhà em mhiều cm lắm có điều kiện mời bác về bên này ae mình đi bẫy.
  #9 (permalink)  
Cũ 16-12-2012, 20:41
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 117
Được cảm ơn 79 lần trong 50 bài viết
có mồi hay thì cứ dùng thôi. mồi thì vào lồng bẫy vân ngon lành chứ có gì đâu mà xót hả bác?
  #10 (permalink)  
Cũ 16-12-2012, 21:01
Thành viên chủ chốt

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hoaminau Xem Bài gửi
Bạn cứ cho em nó đi bẫy nhiều lần chính là luyện chim mồi rồi, tất nhiên muốn bẫy được chú chim hay thật sự thì cần có em mồi thật hay: chim không hay o dám vào đánh. Còn cách treo lồng bẫy thì: bạn nên chọn 1 cành tách bạch, xung quanh o có cành đậu cho chim thiên nhiên. Chú chim nào đến gần thì chỉ còn cách đậu vào cầu tử thôi. Bẫy chim là 1 thú vui, mình có cùng thú như bạn. Cứ rỗi là lại mang lồng bẫy đi, bẫy được lại đem cho thôi. Cái cảm giác xem chim trời đấu với chim nhà, hồi hộp mong em nó đậu cầu tử mới vui xướng làm sao... tyu nhiên cũng hạn chế bẫy thôi bạn nhé, còn để cho chúng sinh sản chứ, bẫy nhiều quá mai sau còn đâu CM mà chơi nữa có phải o bạn?
Vâng cảm ơn Bác đã chia sẻ em cũng chỉ bẫy vui thôi chứ nuôi sao xuể em bẫy đc khá nhiều nhưng nói thật em mới dữ lại đúng 1 em vì con đó là chim thuộc của bác nào xổng mà lại là chim huế chơi cũng tạm bác ạ còn đâu em bẫy đc mang ra chỗ thằng bạn em nuôi vì nhà nó bán quán thuần chim rất nhanh lên chuyển cho nó thuần hnay em thay con mồi mới vừa sang nay mới cho vào lồng bẫy mà đi bẫy cũng ổn vì chim mồi mới cũng ko dữ lắm ko như con trc lên chim bổi cũng dễ bắt hơn buổn đầu ra quân cũng đã có 2 thành tích thấy cũng vui mỗi tội chim mồi mới chưa quen xào với lại lần đầu vào lồng bẫy lên nó rẫy ghê quá lên lông lá hơi nát cũng xót ruột . Con trc đi bấy thì vô tư lông lá vẫn ổn có điều con đó chơi giàn quá hay lên mang bẫy hơi phí thấy thương thương tn ý bác ạ
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới phuongnam2011 vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài