DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #11 (permalink)  
Cũ 24-10-2010, 13:15
Thành viên chính thức

Nơi cư ngụ: lai châu
Cảm ơn: 11
Được cảm ơn 3 lần trong 3 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới mi mộc_93
hót nhiều phết đấy bạn ah . cũng đc 5-7 giọng
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #12 (permalink)  
Cũ 25-10-2010, 16:26
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 4,294,967,294
Được cảm ơn 168 lần trong 114 bài viết
Gửi tin nhắn qua ICQ tới kuntay Gửi tin nhắn qua AIM tới kuntay Gửi tin nhắn qua Yahoo tới kuntay
có phải ngũ sắc kòn có tên gọi là con quế lâm phải koh ak. em thấy có chim thất sắc nữa mà nó to như con khướu ý koh biết có hot het gi koh.
  #13 (permalink)  
Cũ 17-11-2010, 13:43
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 46
Được cảm ơn 4 lần trong 4 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi nokiamv1 Xem Bài gửi
đừng có cá trê ngũ sắc nha,chọn đc con đực , nuôi thuần hót hay đấy.mình mua có 10.000 đ /1 con ,nếu mang về thành phố bán thì rẻ nhất là 60k con đúng giá thì 100k không bao giờ sợ bị thiệt,mùa này chim đi theo đàn nên mỗi lần thả lưới là tóm đc 15 đến 20 con là chuyện nhỏ.hok đủ hàng để cung cấp về thành phố nữa là... các bạn cứ thử nghe ngũ sắc hót xem hay lắm đấy.ngũ sắc là con mỏ vàng còn chim mỏ đỏ là chim quế lâm,2 loại này nhìn thì giống nhau nhưng lại là 2 loại khác nhau đấy.quế lâm ( mỏ đỏ ) phải nuôi 5,6 con thì nó hót mới hay và phải biết chọn con đực nữa vì loai này phân biệt đực caíi rất khó.còn ngũ sắc thì chỉ cần nuôi 1 đôi là nghe hót tuyệt rròi....
moi 1 loai chim co 1 giong hot hoac tieng keu dac trung.cac khong nen che vai loai chim nao ca.ngu sac cung duoc day cac bac ah,phan biet ngu sac duc va cai rat don gian.chim duc thi co dam long mau vang do o truoc nguc.chim cai thi k co.chuc dai gia dinh nha minh manh khoe va cham soc cac ca sy that tot nhe.ban nao thac mac gi thi goi cho toi vao sdt;0982498459
  #14 (permalink)  
Cũ 19-11-2010, 13:06
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 16
Được cảm ơn 85 lần trong 48 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi yêuchimrừng Xem Bài gửi
Bạn mua ngũ sắc ở đâu mà rẻ bèo vậy. Ngũ sắc chứ ko phải quế lâm đâu nhé
tất nhiên là ngũ sắc rồi mình ở CB
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới boongcb77 vì bài viết hữu ích này:
  #15 (permalink)  
Cũ 19-11-2010, 14:30
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 232
Được cảm ơn 257 lần trong 167 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi boongcb77 Xem Bài gửi
tất nhiên là ngũ sắc rồi mình ở CB
CB là Cao Bằng à, hèn gì mới có giá như vậy! Ngũ sắc hót không hay bằng Quế lâm nhưng nhà nuôi nhiều chim rồi thì nuôi thêm cũng được vì chim NS hay hót nên có thể lên tiếng dạo đầu cho những loài khác lên theo!
  #16 (permalink)  
Cũ 19-11-2010, 19:35
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Hải Phòng
Cảm ơn: 215
Được cảm ơn 177 lần trong 99 bài viết
Ngũ sắc chỉ được cái nhiều mầu, hót suốt ngày nếu chỉ để làm hoạt náo viên thì ok. còn giọng hót thì không hay, không có nét riêng như chào mào hay chic choè.
  #17 (permalink)  
Cũ 19-11-2010, 22:49
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Trụ sở: 49 Bạch đằng - TP, Hà Nội
Cảm ơn: 2,571
Được cảm ơn 1,246 lần trong 209 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới hihama
Nếu bác mà chơi AVIARY thì ko thể ko có 5 sắc. Loài này đẹp và thân thiện lắm. Nếu để nghe hót thì.... chẹp chẹp, suy nghĩ lại thui
  #18 (permalink)  
Cũ 20-11-2010, 17:00
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 27
Được cảm ơn 284 lần trong 122 bài viết
Ngũ sắc , quế lâm đều là loại ăn nhìu ị lắm. Hót cũng nhiều nhưng lặp đi lặp lại nhàm tai nếu nuôi mỗi loại ấy. Đc cái quế lâm nhà mình bắt nhịp cho họa mi hót tốt lắm kiểu như ngày tr đi học quản ca hô 2 3 ấy. Nhưng cái tội ị lắm nhanh phải dọn nên năm ngoái cho e ấy ra đi giá 150k rùi( chim thuần đét cầm lồng thoải mái mà chứ ko phải loại giãy đành đạch )
  #19 (permalink)  
Cũ 21-11-2010, 12:12
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 1
Được cảm ơn 38 lần trong 25 bài viết
Theo em thì mỗi con chim có 1 cái hay khác nhau.Nếu nhà rộng có thời gian và điều kiện chơi mỗi loại 1 2 con làm thành 1 dàn đồng ca thì hay phải biết.Dân tình mình chơi chim theo phong trào thôi cách đây tầm 5 năm thì ai bảo giọng hót của khuyên là hay,hay chỉ chíu chíu chíu đến nhàm tai^^còn chào mào nữa thật sự e nghe chào mào hót ko thích bằng con khướu hót bắt cô trói cột cơ nhưng vì phong trào lên cao nên cũng phải nuôi vài chú thôi.Các bác chơi ngũ sắc quế lâm để tạo style riêng cho mình đi^^
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới zbadboy317 vì bài viết hữu ích này:
  #20 (permalink)  
Cũ 26-11-2010, 19:50
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 349
Được cảm ơn 94 lần trong 64 bài viết
Chim ngũ sắc?

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi boongcb77 Xem Bài gửi
các bác cho e hỏi ngũ sắc chỉ hót được giọng thôi à. bác nào biết chỉ e với
Đúng là như vậy đấy.Chim ngũ sắc,quế lâm,oanh cổ đỏ,và một số loài nữa là cùng một giòng chim oanh.Có điều là giọng hót của Oanh cổ đỏ là hay nhất(thánh thót nhiều âm điệu)xong đến Quế lâm(có những con hót giọng họa my rất hay)rồi mới đến Ngũ sắc.nhưng bù lại thì chim Ngũ sắc lại có bộ cánh đẹp nhất,tiếng hót to và đanh nhất và giá cũng rẻ nhất.Vì giọng Ngũ sắc to và đanh lên một số anh em thích nuôi để làm quản ca cho dàn chim trong nhà(chim cũng như gà,tức nhau tiếng gáy)vấn đề là chim đực mới hót chứ cái thì chỉ kêu thôi.Tất nhiên là mỗi người có một cách thưởng thức và thích thú với những gì mà mình đã lựa chọn.ở đây mình không bàn về hay hay dở mà mình muốn cảnh báo với các bạn đã và đang nuôi loại chim này là hãy lên cẩn thận và treo ồng chim Ngũ sắc cách xa hay khuất hẳn với những con chim khác của mình nhé.Nguyên nhân là chim Ngũ sắc rất hay bị lộn hoặc là Khùng,mỗi khi nó được chăm sóc tốt chim căng thì mỗi sáng khi treo lên nó bay loạn xạ trong lồng, đâm lung tung,lộn lên lộn xuống,mọi người hay gọi là chim điên hay chim khùng là như vậy.Nếu treo gần những con khác thì những con đó rất dễ bị bắt trước nó không quan sát sớm sẽ hỏng hết cả đàn chim nuôi như chơi.Không biết mọi người thế nào nhưng mình và mấy người bạn của mình đã phải mang nó lên núi thả rồi đó.nguyên nhân là nó làm xiếc tài quá đâm ra những con chim nuôi toàn tập theo cái tật xấu của nó.Vài lời góp ý về Ngũ sắc cùng mọi người,tật ra mình không có ý chê bai gì loài chim này.nhưng có điều bên cạnh cái được thì những cái không được càng nhiều hơn.Xin cảm ơn các bạn đã quan tâm,xin tạm biệt....
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài