DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 03-06-2010, 16:35
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 84
Được cảm ơn 122 lần trong 62 bài viết
Hỏi về cách chăm và thuần chòe lửa mộc

Hỏi về cách chăm và thuần chòe lửa mộc

Tôi mới mua 1 con chòe lửa mộc sáng nay, nhưng chưa biết cách làm thế nào cho chim thuần ai biết tư vấn giúp. Xin cảm ơn
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #2 (permalink)  
Cũ 03-06-2010, 21:37
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 8
Được cảm ơn 195 lần trong 38 bài viết
choe lua thi minh da tung nuoi, gop y voi ban.
ban ve chum long 1,2 ngay.(tat nhien trong long co san nuoc va thuc an cho chim)
sau do, ngay t3, ban he cua long, tay cam 1 con de va mieng hot goi no,
cu lam nhu vay, nhung phai nho la it de thuc an cho no, de no doi xiu vi khi no doi no moi phai den bat de tren tay minh, riet roi quen ah.
chuc ban thuan dc chu choe lua nay!
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới viencomputer85 vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 06-06-2010, 22:55
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 260
Được cảm ơn 273 lần trong 143 bài viết
Choè lửa là loại chim dễ thuần và nhanh dạn nhất trong các loài chim khi về bạn nên trộn sâu với cám ẩm vào trong cái đĩa bạn đặt dưới sàn lồng để cho chim tự ăn sâu dính cám áo lồng trùm lại 2 phần ba là ok nếu chim chưa quen uống nước ở cóng thì ta cho vào bát nhỏ hay hộp nhỏ cũng để xuống sàn lồng nhé khi chim đã biết ăn mồi và quen với cám ta bỏ vào cóng và không cho sâu nữa khi đói chim sẽ tìm cám để ăn lúc này chim đã bớt nhát người ta có thể bỏ áo lồng ra không cần trùm nữa còn mồi tươi ta có thể cho cào cào dế giun đất vv để nhanh dạn ta nên cầm trên tay nhử cho chim ăn chỉ vài hôm là nó quen khi đó bạn có thể đút mồi tươi bình thường mà chim k nhảy nữa đến luc đó thì bạn đã thành công trong việc thuần choè lửa rồi đó còn sau này nó hót hay và nước chơi ra sao thì còn phụ thuộc vào tố chất của con chim đó cũng như điều kiện mà bạn chăm sóc và chim được mang dợt liên tục để chim vừa học giọng vừa đấu đá trên đây là kn của mình vậy có thiếu sót hãy thông cảm nhé à mình off băng điện thoại k có chấm phẩy mọi người thông cảm nhé có anh em nào biết cách viết mà chấm phảy được thì chỉ cách cho mình với rất cảm ơn mọi người
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới tuanminh vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài