DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 04-07-2010, 21:23
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 6 lần trong 4 bài viết
Khuyên ăn cám nào thì nhanh líu...????

Khuyên ăn cám nào thì nhanh líu...????

Tình hình là e có mấy chú khuyên mộc nuôi được tầm hơn 1 tháng rồi,e cho ăn cám ở ngoài hàng bán 1 túi 10K màu vàng dành riêng cho khuyên.Nhưng e thấy bảo muốn khuyên nhanh líu thì ngoài chế độ chăm sóc tốt thì vấn đề cám là yếu tố khá quan trọng.
Vậy e mạo muội hỏi các tiền bối là khuyên thì ăn cám nào là nhanh líu nhất.
Thân!
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #2 (permalink)  
Cũ 04-07-2010, 21:42
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 4,294,967,285
Được cảm ơn 88 lần trong 34 bài viết
hơn tháng mà bắt ở lồng tập chung thi nuôi còn lấu nó mới líu bác ah vì chim ở đó ăn ko được tốt ,mình thấy cám thúy tuấn nhìu người dùng bạn dùng thử xem sao , bạn mua loại cho chim thay lông và loại kich chim líu 2 loại đó trộn vào với nhau tỷ lệ 2 1 ,2 cám ăn thay lông +1 cám kích bạn dung xem sao .mình thì cho ăn bình thường cám mình làm theo 1 số công thức trên diễn đàn chim của mình cũng khá đẹp .trước chim mình mua chim mộc về thì thường trộn 2 cám người ta bán thấy ghi là cám hoa quả mua ở Hà Đông +1 cám tàu loại 115k 0,5 kg chim hồi rất nhanh 2 loại này màu cám giồng nhau lên nó ko ăn cám tàu hết trước mà hết đều ,trộn cám tàu với cám vàng thì nó ăn cám tàu hết mới ăn đến cám vàng . chúc bạn có những chú chim đẹp
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới khacthuong vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 04-07-2010, 22:42
Thành viên mới

Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
Bạn nói thế cũng đúng, nhưng theo mình chim khuyên líu được do tố chất.Nếu là khuyên mộc nuôi 1 tháng trong lồng[nếu là con chim có tố chất mau mỏ] khi tách ra treo chỗ thoáng có tiếng chim trời thì sẽ líu ngay"nhưng phải nuôi bình cám tức là cám phải ổn định".theo tôi với thời tiết này bạn nên dùng loại cám tuan thúy mở mỏ"14-15 nghìn"là được hoặc cám đậu xanh tự làm là được.còn về cám công với thời tiết này chỉ pha vào khoảng 20%là được giúp con chim sung hơn, líu nhiều hơn.
hy vọng bạn sẽ có nhiều chim hay.
  #4 (permalink)  
Cũ 05-07-2010, 08:31
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 13
Được cảm ơn 77 lần trong 43 bài viết
đúng là chim muốn hót thì phải có tố chất chứ không phải cứ khuyên đực là sẽ hót!chim mộc bạn nuôi được 1 tháng tuổi bạn treo thử gần ti vi rồi để ý coi chúng có hót chuyện không.nếu hót chuyện được thì bạn ra mua cám tuấn cong loại 120k/0,5kg cho nó ăn 1 thời gian ngắn nữa là sẽ hót thôi nhưng mùa này ăn cám đó rất nóng bạn nhớ cho em nó tắm thường xuyên và cho ăn hoa quả như táo tàu hoặc cam tươi vào mỗi buổi chiều nhé!chúc bạn có chú chim đẹp
  #5 (permalink)  
Cũ 06-07-2010, 16:05
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 5
Được cảm ơn 9 lần trong 8 bài viết
Cám tốt cho khuyên thì nhiều loại lắm ạ.Bác có thời gian làm thì là tôt nhất không thì bác ra hàng mua cám tuấn thúy.Muốn cho khuyên nhanh líu thì phải chăm hết sức chu đáo thì khuyên mới nhanh líu được
  #6 (permalink)  
Cũ 09-07-2010, 09:51
Thành viên chính thức

Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết.
bình thường bạn cho ăn cám đậu xanh, sau khi thay lông bạn cho ăn cám tàu(strongbouy) và cho đi dợt nhiều đảm bảo chú chim của bạn ko líu mới lạ!chuc' bạn có chú khuyên đẹp!
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
mà còn phải tùi vào xem chim bạn co' thuần ko và từng con có con líu hay co' con dở
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài