DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 22-08-2010, 18:38
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,738
Được cảm ơn 1,225 lần trong 522 bài viết
khuyên mít

khuyên mít

các bác ơi cho em hỏi có bác nào biết khuyên mít là chim gì không, trông nó thế nào ạ, hôm nay ra chợ em thấy bà chị bán chim có 1 em trông giống con chiền chiện nhưng to hơn và lông bụng vàng óng, bà ý bảo khuyên mít, hót hay hơn khuyên, em không hiểu nó là chim gì nữa hxhx ai bít chỉ em vs nha.
Nếu hay thật mai em bắt hihi

chào mào hihi :

khuyên mít :

0978 678 681 - 016.99999.236 - 0163.9999.236
Trả lời kèm theo trích dẫn
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới thikdichoi vì bài viết hữu ích này:
  #2 (permalink)  
Cũ 22-08-2010, 18:54
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 250
Được cảm ơn 216 lần trong 120 bài viết
cái này thì mình chịu ai biết tiểu sử cho hay thank's
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới luanluan vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 22-08-2010, 19:11
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 22
Được cảm ơn 248 lần trong 78 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 1
Gửi tin nhắn qua AIM tới hoangthevinh414 Gửi tin nhắn qua MSN tới hoangthevinh414 Gửi tin nhắn qua Yahoo tới hoangthevinh414
cả nhà ơi kúi em với , em mua 1 em khuyên ngoài chợ về được 3 tuần rồi về ngày nào cũng hót chuyện cả ngày chẳng thấy lúi 1 câu nào xin hoi anh em nuôi mi có cần nuôi thêm chim mái như chim họa mi không vậy
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
cả nhà ơi kúi em với , em mua 1 em khuyên ngoài chợ về được 3 tuần rồi về ngày nào cũng hót chuyện cả ngày chẳng thấy lúi 1 câu nào xin hỏi anh em nuôi chim khuyên có cần nuôi thêm chim mái như chim họa mi không vậy
  #4 (permalink)  
Cũ 22-08-2010, 19:17
Thành viên chủ chốt

mình trả lời bên topic trứng kiến cho chim rồi đó bạn Vinh
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới thikdichoi vì bài viết hữu ích này:
  #5 (permalink)  
Cũ 22-08-2010, 19:19
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 22
Được cảm ơn 248 lần trong 78 bài viết
Số ảnh gửi tại gallery: 1
Gửi tin nhắn qua AIM tới hoangthevinh414 Gửi tin nhắn qua MSN tới hoangthevinh414 Gửi tin nhắn qua Yahoo tới hoangthevinh414
cảm ơn bạn có thể cho mình biêt nuôi khuyên có cần nuôi thêm chim mái không vay
  #6 (permalink)  
Cũ 22-08-2010, 19:24
Thành viên chủ chốt

không cần đâu bạn
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới thikdichoi vì bài viết hữu ích này:
  #7 (permalink)  
Cũ 22-08-2010, 20:00
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 45
Được cảm ơn 55 lần trong 48 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi thikdichoi Xem Bài gửi
các bác ơi cho em hỏi có bác nào biết khuyên mít là chim gì không, trông nó thế nào ạ, hôm nay ra chợ em thấy bà chị bán chim có 1 em trông giống con chiền chiện nhưng to hơn và lông bụng vàng óng, bà ý bảo khuyên mít, hót hay hơn khuyên, em không hiểu nó là chim gì nữa hxhx ai bít chỉ em vs nha.
Nếu hay thật mai em bắt hihi
Em ra chợ cũng được người ta giới thiệu về khuyên mít rồi,,,nhưng toàn chim non,,,lên ko nghe nó hót được ..mấy ông bán chim bảo hót hay lắm,..nhưng em cũng ko dám thử vì trước ra chợ phiên thấy chúng nó bảo có chim đoạn phuong ...em mua liên 3 con...to đùng sau nó lớn chăng thấy màu sắc gì cả...to như con quạ...sáng ra kêu éc éc éc...sợ quá thả đi luôn,,,giờ vẫn bi cả nhà trêu,,,mua ko biết mua mua phai chim lợn...lên ko tin được mấy ông bà bán hàng đâu bác ah///trừ khi mình thấy tận mắt...tai nghe thấy nó hót,,,
  #8 (permalink)  
Cũ 22-08-2010, 20:10
Thành viên chủ chốt

Chim chích Sylviidae

Gồm những loài chim có cỡ trung bình và cỡ nhỏ. Loài nhỏ nhất có chiều dài cơ thể khoảng 100mm, nặng khoảng 6g. Loài lớn nhất dài khoảng 260mm và nặng 30g. Mỏ của các loài thuộc họ này khác nhau về hình dạng và cả chiều dài. Ở phần lớn các loài, mỏ thường mảnh, mép mỏ trơn, đôi khi chóp mỏ trên có khía nhỏ. Lỗ mũi nằm ở trước trán và gần với mép mỏ hơn là sống mỏ. Giò và ngón chân thường yếu, mép sau của giò trơn. Cánh có 10 lông cánh sơ cấp, lông thứ nhất rất bé, không dài quá lông bao cánh
sơ cấp. Đuôi có 12 lông. Hình dạng, chiều dài của đuôi cũng khác nhau tùy loài. Một số loài về mùa đông đuôi dài hơn về mùa hè. Bộ lông mềm, không sặc sỡ. Chim đực và cái có bộ lông giống nhau. Chim đực hơi lớn hơn chim cái. Các loài thuộc họ này thường làm tổ ở bụi cây, cỏ, trên mặt đất. Hầu hết tổ hình chén, nhưng một số loài làm tổ có mái che kín hay dưới các lá rộng cuộn lại. Trứng có màu xanh nhạt hay hung nâu, một số loài có hình vẽ. Thức ăn của chúng là sâu bọ. Ở Việt nam có 52 loài thuộc 14 giống.
chim em thấy giống thế này ạ, không biết bác thấy nó giống ko, có khi là con này đấy bác under198 ạ, pó tay vs mấy ông bà bán chim
  #9 (permalink)  
Cũ 22-08-2010, 21:13
Thành viên chủ chốt

tình hình là em vừa xem kỹ lại thì em này không giống em khuyên mít, vậy có bác nào bít thì cho ae biết vs hxhx
  #10 (permalink)  
Cũ 22-08-2010, 22:55
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 76
Được cảm ơn 318 lần trong 181 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hoangthevinh414 Xem Bài gửi
cả nhà ơi kúi em với , em mua 1 em khuyên ngoài chợ về được 3 tuần rồi về ngày nào cũng hót chuyện cả ngày chẳng thấy lúi 1 câu nào xin hoi anh em nuôi mi có cần nuôi thêm chim mái như chim họa mi không vậy
cả nhà ơi kúi em với , em mua 1 em khuyên ngoài chợ về được 3 tuần rồi về ngày nào cũng hót chuyện cả ngày chẳng thấy lúi 1 câu nào xin hỏi anh em nuôi chim khuyên có cần nuôi thêm chim mái như chim họa mi không vậy
theo e biết thì nuôi khuyên ko nuôi kèm mái, 1 đàn khuyên đang líu mà có tiếng khuyên mái thì tịt hết ^^, khuyên cần có thời gian chăm tốt mới líu tốt dc 3 tuần có vẻ hơi ít bác ạ ^^
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài