DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #21 (permalink)  
Cũ 14-12-2010, 09:12
Thành viên mới

Cảm ơn: 2
Được cảm ơn 3 lần trong 2 bài viết
chim con còn chả dám thay bố và nước kiểu này. mà bác chủ topic ơi, bác thiếu thịt hay sao mà phải cặp chả mấy chú họa mi ăn, bác không nuôi được thì thả ra để chúng sinh sôi nảy nở ca hát chứ, nó là giống chim quý đó.
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #22 (permalink)  
Cũ 14-12-2010, 13:10
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 257
Được cảm ơn 81 lần trong 43 bài viết
các bác cho em hỏi cám họa mi thì thường mọi người cho ăn lọa cám nào
cám ba vì có được ko?
nhưng mà nghe nói cám ba vì ít chất
mọi người có lười khuyên nào cho em ko
em ko thời gian làm cám
mà cám ba vì như nào là chuẩn vì em mua mấy lần bị mốc nên hơi sợ
  #23 (permalink)  
Cũ 14-01-2011, 16:20
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
Kinh nghiệm cuaBạn chuẩn bị một lồng có áo phủ lồng, 1cóng đựng nước và 1 cóng đựng cám và trộn sâu. Bắt bổi về thả vào lồng trùm kín áo lồng
  #24 (permalink)  
Cũ 14-01-2011, 18:34
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Kon Tum
Cảm ơn: 33
Được cảm ơn 148 lần trong 107 bài viết
Các bác nói đúng đó bác, phải cho e nó sang lồng tắm rồi làm các công việc của bạn thường làm. Mi của bạn hay đấy nghe bạn nói mà ae cũng xót ruột lắm. Toét đầu mà vẫn hót cho bạn nghe là e nó quá tuyệt. Riêng Mi thì không nên thay các phụ kiện kiểu đó nhé bạn. Thân
  #25 (permalink)  
Cũ 14-01-2011, 18:47
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Kon Tum
Cảm ơn: 33
Được cảm ơn 148 lần trong 107 bài viết
Gui bạn nguyenbagiau. Mi phải nuôi chu đáo vào nhé bạn. Ba vì ít chất là đúng rồi đấy vì 10k đến nữa cân mà làm gì có chất. Bác phải gia cố thêm chất vào cám Ba vì và mồi tươi đều đặn cho e nó nếu Bác còn ý định nuôi Mi còn tắm táp nữa chứ ... Đây là một cách gia cố thêm chất vào cám Ba vì mà mình đang áp dụng. 10 quả trứng gà hay vịt, nữa lạng tôm khô, nữa lạng nhộng tằm nếu được thêm một ít các loại hoặc vừng hoặc lạc hoặc đậu xanh. Tôm khô, đậu và nhộng bạn xay nhỏ, trứng lấy lòng đỏ đánh tan sau đó trộn tất cả với cám Ba vì sao cho không ướt lắm rồi cho vào nồi cơm điện sấy cho đến khô (khoảng 6 - 8 tiếng đồng hồ). Chú ý chỉ bật nút Warm mà thôi. Thân chào. Chúc bạn có chú Mi hay!
  #26 (permalink)  
Cũ 14-01-2011, 18:49
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Tân Lập - Đan Phượng - Hà Nội
Cảm ơn: 160
Được cảm ơn 530 lần trong 241 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới datnt85
Nuôi họa mi thật là nóng ruột và sót lắm - em mới mua 1 em bổi 2 tháng rùi mà vẫn toét hết cả đầu dù có kinh nghiệm thuần chào mào nhưng cũng đủ kiểu ko bớt cả cho ăn đói no lại nhảy bình thường đau thế - con này cứng đầu rùi - tắm xong xuôi dồn về là húc tan lồng tắm- nản quá - sao nó khỏe thế nó ko sợ đau nó đau lòng mình gì cả - nghe hót thì hay quá mà thuần fucj thật là vất vả - các bác có cách gì hay bầy em với - nghe trên hà giang ng ta thuần cả bằng hoa anh túc (hoa thuốc phiện)
  #27 (permalink)  
Cũ 14-01-2011, 18:51
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 106 lần trong 73 bài viết
hay quá. mình cũng mới mua 1 chú họa mi mộc đọc bài này thật hữu ích. xin cảm ơn ban nhé.
  #28 (permalink)  
Cũ 14-01-2011, 19:34
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 37
Được cảm ơn 58 lần trong 38 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi datnt85 Xem Bài gửi
Nuôi họa mi thật là nóng ruột và sót lắm - em mới mua 1 em bổi 2 tháng rùi mà vẫn toét hết cả đầu dù có kinh nghiệm thuần chào mào nhưng cũng đủ kiểu ko bớt cả cho ăn đói no lại nhảy bình thường đau thế - con này cứng đầu rùi - tắm xong xuôi dồn về là húc tan lồng tắm- nản quá - sao nó khỏe thế nó ko sợ đau nó đau lòng mình gì cả - nghe hót thì hay quá mà thuần fucj thật là vất vả - các bác có cách gì hay bầy em với - nghe trên hà giang ng ta thuần cả bằng hoa anh túc (hoa thuốc phiện)
giống tôi có 1 con hình như là già rừng, hót thì cực hay, so sánh với loại thuộc thì giọng điệu nó ăn đứt, con thuộc nào loại đỉnh thì có thể nói ngang bằng,( không nói điêu)nhưng khổ nỗi nuôi gần năm rồi mà nhảy như muốn tự tử, đau hết cả cõi lòng cõi ruột.. hix..giống như bạn này đấy, bỏ đói ăn no xong thấy người lại nhảy tiếp..không biết thuần kiểu gì nữa..
  #29 (permalink)  
Cũ 15-01-2011, 16:05
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Tân Lập - Đan Phượng - Hà Nội
Cảm ơn: 160
Được cảm ơn 530 lần trong 241 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới datnt85
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi kharin Xem Bài gửi
giống tôi có 1 con hình như là già rừng, hót thì cực hay, so sánh với loại thuộc thì giọng điệu nó ăn đứt, con thuộc nào loại đỉnh thì có thể nói ngang bằng,( không nói điêu)nhưng khổ nỗi nuôi gần năm rồi mà nhảy như muốn tự tử, đau hết cả cõi lòng cõi ruột.. hix..giống như bạn này đấy, bỏ đói ăn no xong thấy người lại nhảy tiếp..không biết thuần kiểu gì nữa..
đúng rôì - em ra tiệm rình mất 3 hôm thì tóm đc em nó vì lúc n ào nó cũng hót đâù tiên và hót trong hơn mâý con chiến to xác - mình thoi đẹp lắm để xa vào chiêù tôí hay sáng sớm hót hay quá chỉ muốn đứng gần nhìn em nó hót mà ko đc - híc - cứ ko ai ở nhà là lại hót - có lần đi về dừng xe để nghe em nó hót - ức thế - đúng như ngươì đẹp kiêu xa ko cho ai lại gần âý - thằng bạn mua cả 5 con 10tr mà toàn con hót ko hay bằng con của em - cuôí tuần sau mua thêm em thuần về cho em nó đỡ sợt thử xem sao vâỵ
  #30 (permalink)  
Cũ 15-01-2011, 20:55
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 40
Được cảm ơn 24 lần trong 14 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi kharin Xem Bài gửi
Nhưng chú chim già rừng và hót hay thì thường thường rất khó thuần. Và có những chú họa mi thì cả đời chỉ được mở 1/10 áo lồng thôi và áo lồng thì luôn ép sát vô nan lồng để tránh tình trạng chú ta phi như con thiêu thân. Cái đó thì mình phải chấp nhận thôi bạn à. Mà thôi 1 năm không được thì 2 năm, 2 không được thì 3. Đừng để giống như ông hàng xóm nhà mình chim nuôi 1 năm vẫn toe toét máu đầu mà ông ấy vẫn mở toang áo lồng, còn chim cả năm chảy máu đến giờ thả ra nó nhảy còn không nổi, mặc dù vẫn hót căng
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài