DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 11-05-2008, 14:47
Thành viên danh dự

Cảm ơn: 7,383
Được cảm ơn 39,537 lần trong 4,029 bài viết
Thức ăn mới cho Vành khuyên

Thức ăn mới cho Vành khuyên

Khi tôi có ý định viết bài này về loại thức ăn mới, người đầu tiên tôi nghĩ đến ..... dĩ nhiên là cô bé thuytien_1982 của chúng ta , mà ít nhất là một lần CVST đã cho biết là thuytien_1982 rất thích chơi chim vành khuyên (phảii nhắc và luôn nhớ các bà/các cô trước ha thuytien_1982) . Thứ đến là bạn quangkhuyen và HuyLX của diển đàn , vì tôi được biết là các bạn chơi khuyên rất cừ ) .

Chẳng qua là thế này ..... cách đây hơn tháng, như mọi lần, đáng nhẻ tôi lại phải lao vào bếp gia công luộc trứng, mật ong, chanh, hầm đậu xanh v.v... để làm thức ăn cho khuyên, thì tôi lại bận quá, nên cứ hẹn dần vì ỷ y . Cuối cùng thì hết sạch thức ăn chủ yếu hằng ngày cho chúng . Túng quá, tôi đánh liều lấy hộp thức ăn cho mấy con chim yến của tôi cho khuyên ăn đở . Tôi chỉ mong là chúng ăn được qua đôi ngày, nên quan sát chúng rất kỷ ... Điều bất ngờ là mấy con khuyên của tôi chúng bổng liu lên những tiếng kêu rất sảng khoái, và chúng ăn lấy ăn để rất khí thế . Ehehehe, thừa thắng xong lên, tôi tiếp tục cho khuyên ăn như thế xem sao , và đến nay đã được hơn tháng . Điều bất ngờ thứ hai là đã có sự thay đổi khác hẳn về màu sắc, bộ yếm nơi ngực của các con khuyên đã vàng rực hẳn lên, màu xanh lá cây trên thân mình khuyên đậm nét và rất tươi . Các con khuyên căng và sung sức hẳn ra, chúng nhìn đẹp hơn trước bội phần ..

Loại thức ăn mà tôi đề cập bên trên có tên là CéDe, rất nổi tiếng trong giới chơi chim yến của thế giới, được sản xuất tại Hòa Lan . Thành phần chủ yếu của CéDe có tròng đỏ, vitamins, amino, acids, sâu, khoáng chất, nước mật của các nhụy hoa v.v... Cede được dùng cho chim yên ăn trong thời ky thay lông, bồi dưỡng cho yến trước, trong và sau khi sanh đẻ và nuôi con .... Tôi đã dùng Cede cho yến hơn 25 năm nay ....với kết quả rất tốt ... và hiện tại và trong tương lai tôi sẻ dùng cho các con chim khuyên của tôi ăn luôn, vì kết quả quá tốt ....

Nếu bên VN mình có bán loại thúc ăn khô CéDe này, mong các bạn đừng bỏ qua, vì kết quả quá tuyệt vời . Rất mong các bạn thử qua cho biết .

Ảnh của nó đây :

Trả lời kèm theo trích dẫn
  #2 (permalink)  
Cũ 11-05-2008, 19:42
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,320
Được cảm ơn 1,119 lần trong 315 bài viết
Việt Nam làm gì mà có loại hàng này hả bác! Chỉ toàn hàng của anh bạn Tung Của Dẩn Mẩn thôi ạ!
Nếu mà có hàng xịn thế này thì em ăn xong cũng hót lứu lo chứ đừng nói là khuyên.
Đã có 18 thành viên gửi lời cảm ơn tới pine765 vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 11-05-2008, 20:33
Thành viên danh dự

Cảm ơn: 7,383
Được cảm ơn 39,537 lần trong 4,029 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi pine765 Xem Bài gửi
Việt Nam làm gì mà có loại hàng này hả bác! Chỉ toàn hàng của anh bạn Tung Của Dẩn Mẩn thôi ạ!
Nếu mà có hàng xịn thế này thì em ăn xong cũng hót lứu lo chứ đừng nói là khuyên.
Ahahaha, cám ơn bạn pine765 đã làm tôi phải bật cười thành tiếng trong một buổi sáng Chúa nhật rất đẹp trời thế này . Món thức ăn này nó thơm phức á bạn pine765 uiiiiiiiiii . Nếu ban pine_765 có chơi khuyên, thì tôi cũng xin gởi tặng một hộp làm quen ... để mong gở gạt được cái duyên của bạn .

Oh, thế à .... thế mà tôi cứ tưởng là tại quê nhà có bán loại này . Thường một hộp 1kg chắc một con khuyên sẻ ăn được ít nhất là 6 thang, vì tôi thấy nhiều lắm . Thế thì để tôi mua và gởi tặng đến thuytien_1982 và 3 bạn pine_765, quangkhuyen cũng như HuyLX mổi người một hộp.

Tôi sẻ gởi về tổng hành dinh sinh hoạt của HAC là aquacafe tại Hanoi nhé . Bao giờ hàng về, các bạn cứ ra đó mà lấy .
Đã có 15 thành viên gửi lời cảm ơn tới moneyless vì bài viết hữu ích này:
  #4 (permalink)  
Cũ 12-05-2008, 12:40
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,320
Được cảm ơn 1,119 lần trong 315 bài viết
Dạ, em xin cảm ơn bác!Em chưa có chơi khuyên nên không dám xin bác ạ, em học được các kiến thức về cá rồng của bác là em cảm thấy happy lắm rồi! Chúc bác và gia đình luôn mạnh khoẻ, hạnh phúc, an khang, thịnh vượng!
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới pine765 vì bài viết hữu ích này:
  #5 (permalink)  
Cũ 12-05-2008, 17:41
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 204
Được cảm ơn 304 lần trong 49 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi moneyless Xem Bài gửi
Ahahaha, cám ơn bạn pine765 đã làm tôi phải bật cười thành tiếng trong một buổi sáng Chúa nhật rất đẹp trời thế này . Món thức ăn này nó thơm phức á bạn pine765 uiiiiiiiiii . Nếu ban pine_765 có chơi khuyên, thì tôi cũng xin gởi tặng một hộp làm quen ... để mong gở gạt được cái duyên của bạn .

Oh, thế à .... thế mà tôi cứ tưởng là tại quê nhà có bán loại này . Thường một hộp 1kg chắc một con khuyên sẻ ăn được ít nhất là 6 thang, vì tôi thấy nhiều lắm . Thế thì để tôi mua và gởi tặng đến thuytien_1982 và 3 bạn pine_765, quangkhuyen cũng như HuyLX mổi người một hộp.

Tôi sẻ gởi về tổng hành dinh sinh hoạt của HAC là aquacafe tại Hanoi nhé . Bao giờ hàng về, các bạn cứ ra đó mà lấy .
Cám ơn Bác nhé!!!!!!! Em sẽ cho khuyên ăn thử loại cám đó, sau đó nếu em ăn mấy cái giải nhất thì em sẽ nhập 01 conterner 40" về bán tại VN. Anh em mình kiếm hơi ổn đấy!!!!!!!!!!!!!!! Ở Việt Nam mình bây giờ khuyên ăn loại 220.000d/kg đấy bác ah! còn loại cám Kích thì tới 800.000d/kg anh ah!!!!!!!!!!!!!!! A/E mình trngs to rùi Thanks Bác nhé
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới HuyLX vì bài viết hữu ích này:
  #6 (permalink)  
Cũ 10-07-2008, 10:45
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 1
Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết
Trích dẫn:
Khi tôi có ý định viết bài này về loại thức ăn mới, người đầu tiên tôi nghĩ đến ..... dĩ nhiên là cô bé thuytien_1982 của chúng ta , mà ít nhất là một lần CVST đã cho biết là thuytien_1982 rất thích chơi chim vành khuyên (phảii nhắc và luôn nhớ các bà/các cô trước ha thuytien_1982) . Thứ đến là bạn quangkhuyen và HuyLX của diển đàn , vì tôi được biết là các bạn chơi khuyên rất cừ ) .

Chẳng qua là thế này ..... cách đây hơn tháng, như mọi lần, đáng nhẻ tôi lại phải lao vào bếp gia công luộc trứng, mật ong, chanh, hầm đậu xanh v.v... để làm thức ăn cho khuyên, thì tôi lại bận quá, nên cứ hẹn dần vì ỷ y . Cuối cùng thì hết sạch thức ăn chủ yếu hằng ngày cho chúng . Túng quá, tôi đánh liều lấy hộp thức ăn cho mấy con chim yến của tôi cho khuyên ăn đở . Tôi chỉ mong là chúng ăn được qua đôi ngày, nên quan sát chúng rất kỷ ... Điều bất ngờ là mấy con khuyên của tôi chúng bổng liu lên những tiếng kêu rất sảng khoái, và chúng ăn lấy ăn để rất khí thế . Ehehehe, thừa thắng xong lên, tôi tiếp tục cho khuyên ăn như thế xem sao , và đến nay đã được hơn tháng . Điều bất ngờ thứ hai là đã có sự thay đổi khác hẳn về màu sắc, bộ yếm nơi ngực của các con khuyên đã vàng rực hẳn lên, màu xanh lá cây trên thân mình khuyên đậm nét và rất tươi . Các con khuyên căng và sung sức hẳn ra, chúng nhìn đẹp hơn trước bội phần ..

Loại thức ăn mà tôi đề cập bên trên có tên là CéDe, rất nổi tiếng trong giới chơi chim yến của thế giới, được sản xuất tại Hòa Lan . Thành phần chủ yếu của CéDe có tròng đỏ, vitamins, amino, acids, sâu, khoáng chất, nước mật của các nhụy hoa v.v... Cede được dùng cho chim yên ăn trong thời ky thay lông, bồi dưỡng cho yến trước, trong và sau khi sanh đẻ và nuôi con .... Tôi đã dùng Cede cho yến hơn 25 năm nay ....với kết quả rất tốt ... và hiện tại và trong tương lai tôi sẻ dùng cho các con chim khuyên của tôi ăn luôn, vì kết quả quá tốt ....

Nếu bên VN mình có bán loại thúc ăn khô CéDe này, mong các bạn đừng bỏ qua, vì kết quả quá tuyệt vời . Rất mong các bạn thử qua cho biết .

Ảnh của nó đây :

Cảm ơn bác! Bác làm em mừng hụt em tưởng thức ăn này ở Việt Nam có đọc hết thì ra bác ở bên tây. Nhưng cũng cảm ơn bác đã cho anh em chơi khuyên biết thêm 1 loại thức ăn mới.Nếu có điều kiện em xe đi tìm
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới HA LONG vì bài viết hữu ích này:
  #7 (permalink)  
Cũ 22-07-2008, 13:32
LeThienMinh
Guest

Thành phần chủ yếu của CéDe có tròng đỏ, vitamins, amino, acids, sâu, khoáng chất, nước mật của các nhụy hoa v.v... Quá ổn thành phần mồi như thế này thì đầy đủ chất rồi nhưng vẫn nếu thấy thành công thì sao nhỉ... và giá cả thật của món hàng này là bao nhiu????? hic...
  #8 (permalink)  
Cũ 28-11-2008, 15:03
Kiwi
Guest

Anh HuyLX cùng anh moneyless thông tin với nhau rồi cho biết giá thành có thể đi. Để anh em nào muốn thì tham gia cùng nhập 1 lô thì hay quá.
  #9 (permalink)  
Cũ 09-02-2009, 23:33
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 590
Được cảm ơn 1,296 lần trong 702 bài viết
Trích dẫn:

Anh MNL ơi VN mình không có loại này đâu
EM tìm mỏi mắt rồi,cũng hỏi nhiều cao thủ lắm rồi nhưng mà không ở đâu bán loạ này hết
Ước gì đây là Mỹ nhỉ,mua cho khuyên ăn líu và hót chuyện cho chuẩn.....
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới Harmonie vì bài viết hữu ích này:
  #10 (permalink)  
Cũ 07-07-2009, 14:52
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 3 lần trong 1 bài viết
Các bận vào svcvietnam.com tôi thấy đang rao bán loại thức ăn này, giá bán là 330.000 đ/kg
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới doduchoa vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài