DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #51 (permalink)  
Cũ 11-09-2010, 09:39
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
tui co con chao mao bach tang toan fan ne
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
0974473999
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #52 (permalink)  
Cũ 22-09-2010, 20:00
Thành viên chính thức

Được cảm ơn 11 lần trong 7 bài viết
chào mào bạch giá cao vậy hả các anh
vậy chòe lửa bạch giá bao nhiêu vậy các anh
  #53 (permalink)  
Cũ 22-09-2010, 21:17
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 3
Được cảm ơn 46 lần trong 30 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới huyduclc
Con ếch nhìn thấy cái miệng giếng cứ tưởng ông trời

Học, học nữa, học mãi
  #54 (permalink)  
Cũ 22-09-2010, 21:48
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 320
Được cảm ơn 264 lần trong 129 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới Chim_Que
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi staticsteam Xem Bài gửi
Cây tiền tỷ thì có đừng nói linh tinh,VD luôn nhé: thích xem thì tôi dẫn lên nhà ông Thọ chủ doanh nghiệp nhựa song long nhà trên đường Nghi Tàm mà xem, cây trên vườn nhà ông này rẻ nhất cũng vài trăm triệu rồi. Thứ 2 là người ta làm ăn chân chính không buôn gian bán lậu cái gì, thứ 3 là người ta trông vô cùng giản dị, nhưng người ta dám chơi, gặp người hiểu giá trị thì không vấn đề gì, gặp người không biết gì thì nó chả đáng giá gì cả, đấy là nguyên tắc trong mấy thú chơi này
Còn nói cái câu đại gia nào mới trưởng giả học đòi làm sang hay mấy thằng quan tham.... tôi nói thế này nhé. trên đời này ông nào cũng muốn ngồi rảnh mà ra nhiều tiền nhé. nhưng không được mới phải lao tâm khổ tứ đi làm, còn đôi khi có kiểu lao tâm khổ tứ quá mà không bằng được người ta nên đâm ra ghen ghét nói này nói nọ, chứ đời bác mà lên được tầm trưởng giả học đòi làm sang hoặc quan tham lắm tiền thì chắc chả mong muốn quá , đời thì ông nào chả muốn giàu nói thật lòng như thế đi cho nhanh
Bác nói chưa ai bán được cây nào tiền tỷ cả vậy chắc bác phải am hiểu về cây lắm nhỉ, trên đời này có người chơi cây tiền tỷ ,chơi cá tiền tỷ, chơi đồ gốm hàng chục tỷ, chơi ngà voi tiền tỷ....... thế chắc đều là kiểu như bác nói hết à,
Còn cái kiểu nhìn rồi nghe rồi mà vẫn bảo thủ thì bó tay, chỉ biết có mỗi chuyện bát phở 15k , gói xôi 5k....sáng đi cày, tối đi ngủ thì chả bàn đến làm gì
Tóm lại một câu nhé biết chơi thì biết giá trị, không biết chơi thì là......vô giá trị
....................hay hay hay hay hay hay hay hay hay hay hay hay hay hay hay hay lắm lắm lắm lắm ......
:3 3: người muốn ko đc lên ngang trái bác à tính làm gì ......ko biết bác làm nghề gì mà nói hay kinh
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi under198 Xem Bài gửi
Các ông kia vào hùa bắt nạt bác avatar cho sói quá,,,có rất nhiều bài báo đăng chơi cây tiền tỷ rồi và mình tin là có thật...theo các bạn như nào là đại gia,,,người có tài sản it thì cung vài trăm tỷ thậm chí lên đến nghìn tỷ...tiền nhiều họ đam mê và họ có tiền thích gì trả được...vì đối với họ cái gì ko mua được= tiền họ có thể mua được = rất nhiều tiền...con chuyện có dám định được cây bao nhiêu năm như thế nào...điều đó quá đơn giản các bác ah...1 bộ sương người chết hàng trăm năm người ta còn xác định được,huống chi cái cây...còn chuyện rất nhiều người trở lên giàu có vì cây cảnh :thì đã có minh chứng nhiều rồi...các bác đừng có quen biết nhau rồi vù dập 1 người như thế...điều đó thể hiện sự ngu dốt và bảo thủ của mình mà thôi....các bác đã từng vào 1 trận bóng hàng trăm thậm chí hàng tỷ chưa...đã từng 1 mình ngủ với 3 em chân dài đến nách chưa??? Đã bao giờ bắt các em ý ,cởi chuồng hát quan họ cho các bác nghe chưa....Nếu chưa thì quả thực các bác chưa hiểu hết đời sống của 1 đại gia như nào đâu...
Mình thì chẳng là gì cả...1 thằng vô danh tiểu tốt đi làm thuê thôi...nhưng tất cả điều mình nói đã chứng kiến tận mắt rồi...Đã vào diễn đàn...tất cả đều là anh em...các bạn ah...vì chúng ta có chung 1 niềm đam mê...chia sẻ kinh nhiêm cho nhau chứ ko phải để các bác nói ngang như thế....
Vài dòng tâm sự của em thôi...mong các bác đừng giận em nhé...
...................đc hôm vào diễn đàn nghe 2 bái việt hay kinh ..... thank .....những người thèm ko dc muốn ko song lên phải bảo thủ thế mà .....( thể loại dân đen ko biết hưởng thủ là gì ) ....
kệ người ta bác à
  #55 (permalink)  
Cũ 22-09-2010, 23:36
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 649
Được cảm ơn 2,678 lần trong 1,429 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới damson82
sát sinh cả một gia tài.

damvietson@yahoo
.com.vn
  #56 (permalink)  
Cũ 23-09-2010, 02:13
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Trong Vũ Trụ Bao La
Cảm ơn: 1,075
Được cảm ơn 374 lần trong 159 bài viết
Thực ra môn chơi thì nó vô cùng lắm các bác ạ, ví dụ một con chim Bạch Đề với người chơi rất muốn được sở hữu vì hai lý do : 1 là thích nuôi chim, 2 là chim bạch tạng hiếm về giọng tôi chưa nói. Nhưng với người có sở thích là sở hữu nhưng chú chim màu lạ hay bất thường cấp 12 như Chào mào trắng, Chòe trắng, Mi trắng , hay cấp 11 như Mào bông , Chòe bông, Mi bông.......bông ít hay nhiều thì lại khác nhau nữa nhé, nhưng trong mắt một người không chơi chim nó chỉ là con chim thông thường màu này nhưng giờ mó màu trắng tinh hay trắng lem ( bông ) nhìn nó hay hay hơn thôi , có thì nuôi cứ mua thì họ không bao giờ mua ( ngoại trừ những người không ưa chim cho họ cũng không nuôi ) . Nhưng cá nhân tôi nghĩ những ai chơi thuộc gu này thường là họ chơi không nghĩ đến tiền, họ muốn có nó bằng mọi giá họ có thể mua con chim vài chục triệu vài trăm triệu ( hơi hiếm ) trong khi thực tế giá trị của con chim không bằng phần nhỏ số tiền ấy, và không dám chắc giọng hót đã hay bằng những chú màu tiêu chuẩn từng loài , nhưng tại sao trong các cuộc thi tiếng hót chim tôi lại thấy rất ít những chú chim như thế đi thi ? Lý do thì để anh em tự suy luận !!!
Thế nên tôi xin khẳng định lại một lần nữa " Môn chơi thì nó rất vô cùng " cho nên những chú chim được mua với giá chục triệu trở lên thực ra là người chơi đang trả giá và mua được cái " THÍCH " của cá nhân họ tùy theo điều kiện của từng người. Nhưng môn chơi cũng không kén người chơi vì người chơi ở mọi lứa tuổi, mọi tầng lớp đều có thể chơi không phân chia , các bác thấy có người chơi con Khuyên mộc rẻ nhất vài chục ngàn, hoặc vài trăm cũng có khi con Khuyên bằng cả gia tài của một người nông dân VN ( Trăm triệu )
  #57 (permalink)  
Cũ 23-09-2010, 09:18
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 55
Được cảm ơn 59 lần trong 33 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới lenguyensa
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi 0915334226TMT Xem Bài gửi
Hôm nay ông em ở quê nên nói hôm nọ bắn đc con chào mào bạch tạng mà không biết giá của nó. có ai biết con chào mào bạch tạng giá ở hà nội giờ nhiêu không?
Chém gió vừa thôi, chụp cái xác đưa cho ae coj mới tin
  #58 (permalink)  
Cũ 19-10-2010, 14:32
Thành viên mới

Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
tui co hai con chao mao màu trang nga,môt con trang tu dau toi duoi,nhung hai ben mắt co mọt vet den nho, o mi mat co long mau do,con con kia thi mao,lung den duoi deu mau trang bach,nhung chi co phia sau dau chim long co mau hoi xam, mo den,chan den,
anh e nao mua tui ban
con co mot con chup choe lua nua, mua ban lun
  #59 (permalink)  
Cũ 20-10-2010, 21:21
Thành viên chính thức

Được cảm ơn 3 lần trong 2 bài viết
minh so huu 1 kon chao mao tat ca mong chan no deu trang,nguoi ko dc to lam dc cai mau chien gap kon khac la tung canh xeo duoi ngay.giong hot cung dc,giong danh ko am lam, ko biet co quy ko? Xin A E cho y kien
  #60 (permalink)  
Cũ 21-10-2010, 01:39
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 15
Được cảm ơn 77 lần trong 36 bài viết
Đọc mãi nghe các bác chém toàn lạc đề từ CM sang cây cảnh chán quá . E có con CM da màu vàng nhạt, có chỗ thì thâm hơi đen đầu chọc lốc . lông cổ thì lưa thưa, dài đến 5cm xoăn tít. chẳng bao giờ hót. thế mà nhìn thấy mái là đứng thẳng người ngay, khi chiến đấu thì hùng dũng vô cùng 45 phút là bt đánh từ năm cửa ô đánh vào . Mà đặc biệt là vào buổi tối ko cần ánh sáng cũng truy kick đến cùng mò vào tận hang ổ mà bắn. con này thì bao nhiêu xiền nhỉ. vui .vui tý cho hết đêm
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài