DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 10-06-2010, 15:08
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 452
Được cảm ơn 1,643 lần trong 631 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới CUGAYQUANGNGAI
video đi bẫy cu gáy anh em tham khảo

video đi bẫy cu gáy anh em tham khảo

<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
Nguồn từ : youtobe

Sửa bởi CUGAYQUANGNGAI : 15-09-2012 lúc 07:36
Trả lời kèm theo trích dẫn
Đã có 16 thành viên gửi lời cảm ơn tới CUGAYQUANGNGAI vì bài viết hữu ích này:
  #2 (permalink)  
Cũ 11-06-2010, 11:01
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 9
Được cảm ơn 96 lần trong 53 bài viết
cám ơn bạn, bạn víp quá, bạn bẫy được thả ra làm tôi tiếc quá. Cám ơn rất nhiều.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới ls7694 vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 11-06-2010, 20:23
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Thanh Xuân Thôn
Cảm ơn: 202
Được cảm ơn 270 lần trong 120 bài viết
a bac cugayquangngai la cucru àk nếu phải mong bác lên tiếng a.k
  #4 (permalink)  
Cũ 11-06-2010, 22:29
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 7
Được cảm ơn 19 lần trong 8 bài viết
Chắc chắn là không phải bác Mi Thanh Xuan ạ, bác cucru là bác cafenong bên ABV, mấy clip này đều là của bác ý, bác ý ở Di Linh - Lâm Đồng chứ không phải là của Cugayquangngai đâu, mong bác cugayquangngai không nên làm như vậy nữa, của ai xin bác nói đúng
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới cafe9 vì bài viết hữu ích này:
  #5 (permalink)  
Cũ 12-06-2010, 00:42
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết
bác sang was ạ.phải ra bác để em bẫy được lại và cho em chú của bác cóhay kg?kakakaa
  #6 (permalink)  
Cũ 12-06-2010, 10:04
Thành viên chủ chốt

chào các anh em ham mê cu gáy :
trước khi vào vấn đề của bác cafe9 cho tôi gửi lời cảm ơn và xin lỗi bác cucru là bác cafenong bên ABV trước đã .
2 video cu gáy trên mình thấy chim mồi hay đăng lên cho anh em tham khảo chứ mình có nói là của mình đâu là bác cafe9 phản ứng giữ vậy ?
chứ các anh em có chim hay pos lên mạng để làm gì không phải anh em chia sẽ với nhau hay sao ?
nói thật vói bạn mình không có ý gì chỉ là thấy vdeo này chim mồi hay hậu nhiều pos lai cho anh em mới vào nghề tham khảo cách treo thế , cách đăt bẫy thôi
chứ con đồng đó chưa phải là chim chiến đâu bạn , hình như bạn cafe9 cũng chơi chim cu gáy phải không ?
con đồng đó thiếu nước được cái hung chim và sát bổi giọng gù nột chim bổi tức nhanh nhảy nước giữ chim bổi tốt cũng gọi là chim hay >
nói thệt với bạn những con mồi như vậy xứ quảng mình ít chơi , chỉ chơi loại tiền hậu đồng nhất . chứ chơi cu gáy mà thiếu nước khó chịu lắm tuy bắt được chim ngoài nhưng không sướng , cảm thấy không hài lòng về nghệ thuật bắt bổi của chim mồi !
vì chưa có điều kiện khi đi rừng bẫy chim quay video giới thiệu với anh em được , chứ chỗ mình nhiều con bổi về gù lồng 2-3 tiếng đồng hồ tay đôi mà chưa bất phân thắng bại . đó vẫn là chim bổi tạm được thôi gặp nhiều bổi chiến thì khỏi phải nói luôn chim mồi có mà chết lên chết xuống
vì thế chỗ mình chim mồi toàn là thứ giữ mới ra giang hồ , lên rừng sâu , xuống vực gặp các anh hùng ngoài thiên hạ đươc !
mình nói có gì mạo pham anh em xin bỏ qua . chúc anh em sức khỏe để theo đuổi niềm đam mê tới cùng !
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới CUGAYQUANGNGAI vì bài viết hữu ích này:
  #7 (permalink)  
Cũ 12-06-2010, 12:53
Thành viên chính thức

hjhj bác cugayquangngai thấy bác ls7694 bảo là bác bắt được bổi thả ra sao bác không nói là đấy không phải là tôi bắt lại bảo là chim thiếu nước thả ra không có gì, những clip trước bác post lên ví dụ như của bác banchu bác lại bảo là chuyến đi tây nguyên của bác, em thấy bác nói thế nên nóng mắt nói vậy thoai., em thì chưa dám bàn đến nghệ thuật bắt bổi nhưng mà theo em thì con mồi chỉ gù nhiều chỉ là dạng võ biền là dữ chim thôi, gù đúng lúc đúng chỗ, biết đánh nguội khi bất phân thắng bại đấy mới là con mồi hay, bác đánh giá con mồi của người ta là không hay qua 2 clip thì em e là chưa đủ bác ạ, một con mồi không nên đánh giá nó dễ dàng quá như vậy nếu chưa trực tiếp cầm và oánh thử nó một số trận
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới cafe9 vì bài viết hữu ích này:
  #8 (permalink)  
Cũ 12-06-2010, 17:25
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 17
Được cảm ơn 72 lần trong 30 bài viết
thế nào là mồi hay?theo tôi: mồi hay là phải bắt bổi nhiều.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới vuongthebang vì bài viết hữu ích này:
  #9 (permalink)  
Cũ 12-06-2010, 17:37
Thành viên chủ chốt

chứ bạn không đọc kỹ thông tin mình trả lời và hình ảnh mình kèm theo hả ?
chỉ là những lời nói xã giao thôi , cho anh em vui vẻ có hứng thú thôi , nên có sự hiểu nhầm ở đây nếu có gì mắc tội mong cao nhân cu gáy rộng lòng tha thứ ...
bác đọc kỹ nội dung mình viết chưa vậy ?
mình có nói chim mồi bác dở đâu là mồi hay nước gù hậu , ép giữ bổi tốt chứ mình có nói chim bạn bỏ gù đâu
còn nói về chim cu gáy mình chỉ mới vào nghề nên kiến thức không nhiều , nên nhìn chim còn non kém mong bác thông cảm !
nhưng mong bác hiểu cho tính mình rất thẳng thấy sao nói vậy :
một con cu gáy hay thì dù cho tron trận chiến nào thì bản lĩnh của nó cũng thể hiện hết trong trận đấu đó .
nếu mình nói không sai thì chim bạn nước tiền thiếu không đủ , chỉ vừa thôi không gọi là mồi có nước tiền hay được
còn về nước hậu thì chim bạn biết ép ngoài , giữ chim tốt nhưng không có đòn gù quyết định buột chim ngoài tức nhảy . nếu bạn để ý kỹ trong video tới lúc chim ngoài muốn nhảy thì lại không gù ép nữa chỉ gù đưa thôi ,chim mồi gù nhiều chưa phải là chim hay đâu nha bạn . mình cũng có con mồi đồng như vậy đó chim về là gù từ chết tới bị thương không bỏ gù dây nào gù liên tục trông lồng cho tới khi mồi nhảy lồng . nhưng mồi mà bắt chim như thế thì tốn thời gian lắm bắt bổi quá lâu .
chứ mình không nói chim mồi bác dở nha
còn một người chơi cu gáy đã có kinh nghiệm thì một con chim mồi không cần đi đánh nhiều chỉ cần treo một vát cũng đủ biết là chim như thế nào rồi ! có đủ nước hay không hay dở ra sao rồi.
nên các cao nhân trong nghề cu gáy lâu năm khi đi mua mồi không cần phải đi ra rừng đánh thử tốn thời gian chỉ cần nghe tiếng gáy và nghe chim mồi gù chim bổi tại nhà vài tiếng là họ cũng đã biết mồi đó như thế nào rồi !
em xin mạng phép dùng kiến thức nông cạn gần 20 năm nay chơi cu gáy để nhận xét , có gì không phải đắt tội mong bác caef9 bỏ qua cho . em xin cảm ơn !
tính mình thẳng thằng thích nói sự thật dù có mất lòng anh em , nếu có gì sai mong anh em tận tâm chỉ bảo
để mình rút kinh nghiệm , và học hỏi thêm kiến thức trong nghề nha .
thành thật cảm ơn !
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới CUGAYQUANGNGAI vì bài viết hữu ích này:
  #10 (permalink)  
Cũ 12-06-2010, 19:15
Thành viên chính thức

ui ui em không phải là chủ nhân của em mồi đấy đâu bác ạ, em ở ngoài bắc thoai, nên bác nhận xét thế thì em cũng chịu thua, em chỉ được biết con mồi đấy của bác cafenong được nhiều cao thủ đánh giá rất cao bác ạ, như bác nói thì vùng quảng ngãi đúng là toàn mồi hay roài em xin chúc mừng cao nhân, còn em mới chơi gáy được hơn 1 năm thôi, con mồi hay thì em cảm nhận nó thế chứ em chẳng phải là cao nhân gì đâu ạ.Còn đánh giá con mồi bằng cách gù bổi ở nhà thì...ặc ặc.. em xin bái phục bái phục
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới cafe9 vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài