DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #11 (permalink)  
Cũ 28-01-2010, 03:57
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 155
Được cảm ơn 24 lần trong 13 bài viết
mình làm cám khuyên thế này :1 lạng bột đậu xanh không đường nguyên chất có bán ở hàng xay bột trẻ em ,nửa lạng cám chim ba vì có bán ở hàng bán chim cảnh họ đóng gói 5 lạng một ,5 quả trứng vịt tươi ấy trứng vịt cho nó có nhiều lòng đỏ hơn trứng gà và 2 quả trứng vịt lộn một mẻ cám nên làm ít thế thôi vừa dễ làm lại dễ bảo quản tất cả 7 quả trứng vừa tươi và lộn để sống cho vào máy xay sinh tố cùng với 1 thìa đường đắnh kỹ gần như làm kem trứng ấy sẽ được một hỗn hợp nước sền sệt bắc lên bếp đun nhỏ lửa quấy đều tay giữ đừng để bén song sau đó trộn bột đậu xanh bột cám chim ba vì vào sao khô rây lại cho bột nhỏ đều thì mới xao khô kiệt được để nguội cho vào hộp kính thế là hoàn tất mẻ cám bột dùng để nuôi chim vành khuyên chúc các bạn làm được cám khuyên thật dễ dàng theo các bạn mình có gì sai góp ý cho mình nhé thân chào
Trả lời kèm theo trích dẫn
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới hoaphuly vì bài viết hữu ích này:
  #12 (permalink)  
Cũ 04-02-2010, 16:22
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
em o sai gon em lam cam cho khuyen. mua 1 lang dau xanh ve ngam khoan? 1 tieng. roi mang foi nang cho kho.. 3 trung vit muối luộc chín lấy lòng đỏ.....đậu xanh bò vô máy xay sinh tố say nhiễn rồi bóp nhiễn lòng đò trứng vịt muối trộn chung voi nhau.... thật đều. rôi đặt lên bếp nhò lừa rang thật khô để khỏi móc...sau do mang phơi 1 nắng. rồi bò hộp kính là chim ăn tốt ....chúc các bạn thành công......bạn nào nuôi khuyên sài gòn thì pm minh lam quen nhe
  #13 (permalink)  
Cũ 05-03-2010, 18:47
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
tớ ko làm bột như các bạn tốn kem tièn bac và thòi gian quá nhưng chưa chắc chim đã có lửa vì nó ko nóng.tớ lấy hai lòng đỏ trứng gà luộc phơi khô trộn với bột trứng có bán ngoài thi trường sau đó cho thêm đường vào luong it thôi sau đó cho chim an hạn chế ăn chuối và trái cây nhièu
  #14 (permalink)  
Cũ 13-03-2010, 23:52
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 41
Được cảm ơn 23 lần trong 19 bài viết
anh nuoi chao mao nhieu vay chac co kinh nghiem lam.
em co 1 chu chao mao nuoi 3 mua roi,chim da thuan.dot thay long vua roi chi ra long canh con long duoi thi ra duoc khoang 1cm thi chu lai can cut het luon.anh co cach nao de cho no moc long duoi binh thuong duoc khong .thanks.
  #15 (permalink)  
Cũ 14-03-2010, 00:29
Thành viên Hội Cá Rồng Hà Nội

Cảm ơn: 5,441
Được cảm ơn 4,908 lần trong 1,006 bài viết
  #16 (permalink)  
Cũ 14-03-2010, 07:58
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 5
Được cảm ơn 122 lần trong 39 bài viết
em mới bắt 1 đôi CM. các anh cho em hỏi để cho chúng nhanh thuần có nên nhốt 2 con cùng 1 lồng k ạ.hiện tại em đang nhốt tách mỗi con 1 lồng.các bác cho ý kiến giúp em nhé( mới chơi nên còn non lắm :D)
  #17 (permalink)  
Cũ 14-03-2010, 08:35
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 4
Được cảm ơn 46 lần trong 9 bài viết
để nó nhanh thuần thì mỗi bé 1 lồng bê ra ngoài cửa nhà nhiều người qua lại mà treo nhanh nhất đó
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
Khuyên thì em nghĩ tất cả cho ăn cám strong boy hết.Nó thay lông thì cho ăn cám đậu xanh,không đang yên ổn cho nó cám đậu xanh xuống chim đấy.
  #18 (permalink)  
Cũ 14-03-2010, 08:42
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 5
Được cảm ơn 122 lần trong 39 bài viết
thanks bác Mrtido nha
  #19 (permalink)  
Cũ 20-04-2010, 08:03
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 4,210
Được cảm ơn 3,581 lần trong 1,638 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới quangvinh89
mình cũng vừa làm xong cám chào mào khuyên và mi đây,bạn cần chuẩn bị:15quả trứng vịt(đập ra bỏ lòng trắng nhé)chỉ lấy lòng đỏ thôi.5lạnngg đậu xanh,5lạnngg tôm,5lạnngg nhông.3thìa mật ong to.1túii cám chim bình thường.cách làm:bạn lấy 1chậuu nhôm to.xay tôm nát ra đổ vào chậu cùng túi cám.sau khi xay hết tôm.bạn bóp nát nhộng tằm vào cùng chậu cám.hấp đậu xanh chín rồi đổ vào cùng.tất cả trộn đều lên sẽ được 1chậu cám nát nhuyễn.sau đó đặt chậu lên bếp than tổ ong(vì sao lâu khô mà)để lửa to.và ngoáy cho tới khi khô thì thôi(lưu ý đảo đều tay và liên tục,cứ 15' thì bắc xuống 1lần.để dưới đất cho mau khô.cẩn thận cháy ở đáy chậu nhé vì hơi nát nên dễ cháy lắm.bạn phải đảo đều tay nhé)sau khi tất cả cám thành cục thì dùng môi=gỗ đánh nhuyễn ra.đừng để vón cục lâu khô lắm.sau khi cám nát nhuyễn ra bạn bắc xuống.đổ 3thìa mật ong(tác dụng giữ màu cho cám.tốt cho chim)sau đó đảo tiếp cho khô.khi cám trở thành như lúc bạn mua thì bắc xuống.mang ra ngoài gió hoặc nắng to để cho khô.hôm sau bạn đảo lại cho khô hẳn.loại cám này tốt hơn cám tàu nhiều(cám tàu cho thuốc kích dục để chim hót nên sau 1 thời gian là hết thôi)bạn hãy yên tâm vì mình làm nhiều rồi.làm xong bạn hãy so sánh với cám 20k 1lạngg trên HHT nhé.biết ngay kết quả mà.chúc bạn thành công nhé/
  #20 (permalink)  
Cũ 20-04-2010, 11:45
PHS PHS đang Offline
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 22
Được cảm ơn 63 lần trong 51 bài viết
cám khuyên :theo em thì chim thường mới mua thì mình cho ăn cám đâu xanh là chủ yếu thì tốt hơn. còn nếu chim căng hay chim có tuổi lồng thì cho ăn cám líu hay strong boi. mỗi người có một cách nuôi bác chủ nhà cứ chọn công thức nào hợp với mình thì làm.
Donquyt. bác cho em hỏi vải khô là quả vải khô phải không ạ. và liều lượng như thế nào thì tốt. khoảng 5 lạnh cám thường thì cho bao nhiêu quả là vừa.( chim đang căng)
bác lido . sao lại cho trứng vịt lộn vào ạ. nếu để cho có chất tanh thì ta cho ăn châu chấu hay sâu được rồi ạ. chim khuyên ruột thẳng ăn bổ quá bị ỉa chảy không tốt ạ
cám chào mào. chim chưa có lửa các bác cho ăn vừa thôi. khi có lửa rồi mới thúc mạnh
bác đoan thanh tung. cho ăn chim ăn mà ít trái cây thì bộ lông sao đẹp . bác xem lại
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới PHS vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài