DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > CÁC LOẠI CHIM CẢNH

CÁC LOẠI CHIM CẢNH Các loại chim cảnh phổ biến và độc đáo

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #31 (permalink)  
Cũ 07-05-2010, 20:23
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 4
Được cảm ơn 16 lần trong 4 bài viết
Thấy các bác có nhiều công thức làm cám khuyên, chào mào công phu quá mà em hãi. Không phải em lười, không chăm chim, nhưng để bỏ từng ấy thời gian ra làm cám cho chim thì chắc cả nhà (đặc biệt là vợ em nó đấm ngực mà tự tử mất). Tại em chẳng bao giờ vào bếp nấu ăn, giờ mà cặm cụi làm cái đó sẽ bị lườm nguýt chết luôn. Thế nên em toàn cho ăn cám thường (loại 6.000/nửa kg) + trái cây (chủ yếu chuối) và sâu hàng ngày. Chim vẫn bình thường, chưa có gì đặc sắc nhưng vẫn khá đẹp. Em chỉ cho ăn thế thôi, sợ sau này bận quá mà hạ từ cám siêu xịn đó (cám các bác làm) xuống cám gà thì thôi rồi. Nên chẳng dám công phu như các bác.
Trả lời kèm theo trích dẫn
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới birdfish vì bài viết hữu ích này:
  #32 (permalink)  
Cũ 01-07-2010, 14:43
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 2
Được cảm ơn 7 lần trong 5 bài viết
chết thật.mỗi người có 1 kiểu làm cám riêng thì em biết nghe ai đây.hiện tại em nuôi khuyên được 1 năm rồi,em cho nó ăn cám chung với mi.kết quả 1 số em khuyên ko hợp với cám đó như mắc triệu chứng đi phân loãng màu vàng,em nghĩ là do nó uống nước quá nhiều bởi vì 1 ngày nó uống hết 3 ống nước thủy tinh.và chim bị phai màu lông mặc dù đã cho ăn hoa quả(chuối và cà chua),tắm nắng và nướ thường xuyên.phải chăng đây là do ăn uống thiếu chất hay thiếu gì nữa.mong anh em diễn đàn bày cho em làm 1 loại cám chuẩn hơn được không.em xin chân thành cảm ơn
  #33 (permalink)  
Cũ 06-07-2010, 09:53
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 3 lần trong 2 bài viết
em chao cac ACE tren dien dan ạ
em moi choi chim vanh khuyen nen mong dc cac ACE giup do ạ
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
cacl lsm cam khuyen cua em nhu sau:1lang do xanh hap chin roi bop nhuyen + 5 long do trung gà +1 ít sâu khô . chon lan vao roi dao ki len . cho len bep xao cho khô đẻ nguội rùi cho vào hộp.
  #34 (permalink)  
Cũ 06-07-2010, 10:56
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Vũng Tàu
Cảm ơn: 110
Được cảm ơn 91 lần trong 65 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi birdfish Xem Bài gửi
Thấy các bác có nhiều công thức làm cám khuyên, chào mào công phu quá mà em hãi. Không phải em lười, không chăm chim, nhưng để bỏ từng ấy thời gian ra làm cám cho chim thì chắc cả nhà (đặc biệt là vợ em nó đấm ngực mà tự tử mất). Tại em chẳng bao giờ vào bếp nấu ăn, giờ mà cặm cụi làm cái đó sẽ bị lườm nguýt chết luôn. Thế nên em toàn cho ăn cám thường (loại 6.000/nửa kg) + trái cây (chủ yếu chuối) và sâu hàng ngày. Chim vẫn bình thường, chưa có gì đặc sắc nhưng vẫn khá đẹp. Em chỉ cho ăn thế thôi, sợ sau này bận quá mà hạ từ cám siêu xịn đó (cám các bác làm) xuống cám gà thì thôi rồi. Nên chẳng dám công phu như các bác.
Bác này giống em thế, mấy con chào mào nhà em toàn phải ăn cám Ba Vì thôi, thi thoảng có hoa quả là cho nó ăn. Em mới rinh về có 7 con chim các loại mà vợ em nó đã dỗi cho 1 tuần... giờ làm cám nữa chắc vợ em nó khùng mất...
  #35 (permalink)  
Cũ 12-09-2010, 22:51
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 63 lần trong 47 bài viết
cac a cho em hoi .em lam cam nhu the nay thi co hop li cho khyen moc cua em ko ah:
1 lang dau xanh+5 long do trung +4 thia bot ca +3 thia duong .neu nhu vay thi co hop ky ko cac anh ?mong cac anh chi giup em
EM CAM ON CAC ANH RAT NHIEU!
  #36 (permalink)  
Cũ 13-10-2013, 21:30
Thành viên tích cực

Nơi cư ngụ: Hà Nội
Cảm ơn: 15
Được cảm ơn 32 lần trong 28 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới ctqc.giathanh Gửi tin nhắn qua Skype™ tới ctqc.giathanh
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi PHS Xem Bài gửi
cám khuyên :theo em thì chim thường mới mua thì mình cho ăn cám đâu xanh là chủ yếu thì tốt hơn. còn nếu chim căng hay chim có tuổi lồng thì cho ăn cám líu hay strong boi. mỗi người có một cách nuôi bác chủ nhà cứ chọn công thức nào hợp với mình thì làm.
Donquyt. bác cho em hỏi vải khô là quả vải khô phải không ạ. và liều lượng như thế nào thì tốt. khoảng 5 lạnh cám thường thì cho bao nhiêu quả là vừa.( chim đang căng)
bác lido . sao lại cho trứng vịt lộn vào ạ. nếu để cho có chất tanh thì ta cho ăn châu chấu hay sâu được rồi ạ. chim khuyên ruột thẳng ăn bổ quá bị ỉa chảy không tốt ạ
cám chào mào. chim chưa có lửa các bác cho ăn vừa thôi. khi có lửa rồi mới thúc mạnh
bác đoan thanh tung. cho ăn chim ăn mà ít trái cây thì bộ lông sao đẹp . bác xem lại
mình cũng đang tìm hiểu về cách điều = Vải Khô nhưng ko biết cho bao nhiêu là đủ, có ai biết thỳ cho xin ý kiến , ThANK!!!!!!!!!!!!!!!
  #37 (permalink)  
Cũ 13-10-2013, 21:47
Thành viên tích cực

Gửi tin nhắn qua Yahoo tới ctqc.giathanh Gửi tin nhắn qua Skype™ tới ctqc.giathanh
upppppppppppppppppppppppppppppppp
  #38 (permalink)  
Cũ 13-10-2013, 22:06
Thành viên tích cực

uppppppppppppppppppppppppppppppppp
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài