DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN

KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN Kiến thức liên quan đến thú chơi chim cảnh

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 26-11-2010, 23:04
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 52
Được cảm ơn 593 lần trong 314 bài viết
cách cham soc chào mào,khuyền căng lửa

cách cham soc chào mào,khuyền căng lửa

ae cho hỏi cach cham soc Chào Mào và Khuyên căng lửa nhất.thank
Trả lời kèm theo trích dẫn
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới davidbom vì bài viết hữu ích này:
  #2 (permalink)  
Cũ 27-11-2010, 02:32
Thành viên chính thức

Nơi cư ngụ: Ha Noi
Cảm ơn: 21
Được cảm ơn 19 lần trong 15 bài viết
cho an sau kho nhieu vao
  #3 (permalink)  
Cũ 27-11-2010, 07:41
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 250
Được cảm ơn 216 lần trong 120 bài viết
bạn phơi nắng bỏ hoa quả 2 ngày ăn 1 lần thui cào cào ngày nào cũng có nhé . chủ yếu vẫn là cho đi dợt đi một ngày bỏ một ngày , ngày nào cho ăn chuối thì đem đi . cám thì tăng cường thêm chất . bạn chỉ cần thế ko cần căng nhất làm gì vì chỉ líu được 1 hum mà tịt vài hum thì chơi làm gì . cứ từ từ đừng dùng cách mà ép nó quá sẽ hỏng chim đấy ! chúc may mắn
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
ăn nhiều sâu ko tốt nhưng cũng nên có nhưng theo mình thì sâu sẽ nghiền nhỏ chung với cám sẽ tốt hơn . nhưng tỉ lệ cũng phải xem để cho chim có một sức khỏe tốt . ( chim khuyên )

Sửa bởi luanluan : 27-11-2010 lúc 07:43 Lý do: Tự động nối 2 bài viết liên tiếp
Đã có 5 thành viên gửi lời cảm ơn tới luanluan vì bài viết hữu ích này:
  #4 (permalink)  
Cũ 28-11-2010, 00:19
Thành viên chủ chốt

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi luanluan Xem Bài gửi
bạn phơi nắng bỏ hoa quả 2 ngày ăn 1 lần thui cào cào ngày nào cũng có nhé . chủ yếu vẫn là cho đi dợt đi một ngày bỏ một ngày , ngày nào cho ăn chuối thì đem đi . cám thì tăng cường thêm chất . bạn chỉ cần thế ko cần căng nhất làm gì vì chỉ líu được 1 hum mà tịt vài hum thì chơi làm gì . cứ từ từ đừng dùng cách mà ép nó quá sẽ hỏng chim đấy ! chúc may mắn
ăn nhiều sâu ko tốt nhưng cũng nên có nhưng theo mình thì sâu sẽ nghiền nhỏ chung với cám sẽ tốt hơn . nhưng tỉ lệ cũng phải xem để cho chim có một sức khỏe tốt . ( chim khuyên )
thank ban......
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Hai son Xem Bài gửi
cho an sau kho nhieu vao
thank ban......

Sửa bởi davidbom : 28-11-2010 lúc 00:19 Lý do: Tự động nối 2 bài viết liên tiếp
  #5 (permalink)  
Cũ 28-11-2010, 10:48
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 301
Được cảm ơn 228 lần trong 125 bài viết
cũng đơn giản thui em cứ táng cho tuấn thúy 22k + hoa quả líu rầm rầm các bác ạ.
  #6 (permalink)  
Cũ 28-11-2010, 13:52
Thành viên tích cực

Nơi cư ngụ: CLB tuổi trẻ
Cảm ơn: 26
Được cảm ơn 139 lần trong 52 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi [bk]giacatluong Xem Bài gửi
cũng đơn giản thui em cứ táng cho tuấn thúy 22k + hoa quả líu rầm rầm các bác ạ.
MÌnh thấy cũng không đơn giản đâu bác ạ, trước mình còn cho ăn cám 30 không thôi, ở nhà líu điên cuồng, nhưng đi dãi thì líu lép bép, líu phát , lại nhẩy 1 phát, không đấu nhiệt tình lắm. suy cho cùng muốn nhanh thì phải chon con chim già, có tố chất, nuôi 1 vụ là ra đấu đếch sợ j, nuôi hội chim bánh tẻ thì vứt đi cũng phải 3 năm mới đấu nhiêt tình, hội chim già thi lên giàn cái mồm líu như chó sủa, không thèm để ý j đến con khác, chim bánh tẻ ngựa non háu đá, líu vài nhát, lai xông ra cắn nhau bùm bụp, không để ý đến líu đấu mấy
  #7 (permalink)  
Cũ 28-11-2010, 20:21
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 301
Được cảm ơn 228 lần trong 125 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi studio Xem Bài gửi
MÌnh thấy cũng không đơn giản đâu bác ạ, trước mình còn cho ăn cám 30 không thôi, ở nhà líu điên cuồng, nhưng đi dãi thì líu lép bép, líu phát , lại nhẩy 1 phát, không đấu nhiệt tình lắm. suy cho cùng muốn nhanh thì phải chon con chim già, có tố chất, nuôi 1 vụ là ra đấu đếch sợ j, nuôi hội chim bánh tẻ thì vứt đi cũng phải 3 năm mới đấu nhiêt tình, hội chim già thi lên giàn cái mồm líu như chó sủa, không thèm để ý j đến con khác, chim bánh tẻ ngựa non háu đá, líu vài nhát, lai xông ra cắn nhau bùm bụp, không để ý đến líu đấu mấy
bác nói nghe ghê quá nhưng được cái chuẩn đếch cần chỉnh
  #8 (permalink)  
Cũ 28-11-2010, 21:07
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 59
Được cảm ơn 102 lần trong 34 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới vabn
Cho mình hỏi chỉ cho khuyên ăn cám và hoa quả thôi ko cho ăn sâu và cào cào thì có líu được không ạ
  #9 (permalink)  
Cũ 28-11-2010, 22:44
Thành viên chủ chốt

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi studio Xem Bài gửi
toi cung nghi nhu ban ah'.wan trong phai gia rung thi di dai no moi chiu kho' liu.
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vabn Xem Bài gửi
Cho mình hỏi chỉ cho khuyên ăn cám và hoa quả thôi ko cho ăn sâu và cào cào thì có líu được không ạ
minh nghi la van liu' thoi,nhung chac' la k cang

Sửa bởi davidbom : 28-11-2010 lúc 22:44 Lý do: Tự động nối 2 bài viết liên tiếp
  #10 (permalink)  
Cũ 29-11-2010, 08:19
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 250
Được cảm ơn 216 lần trong 120 bài viết
chim lên giàn đi thi tuổi lồng ít là 2 năm dành cho chim mộc . nhưng 2 năm đó cũng phụ thuộc vào bạn đi dợt chim thế nào nữa , chim hay chịu líu là chim phải có thời gian đi dợt thì mới có kinh nghiệm và sức bền khi chiến đấu . nói chung nuôi khuyên chăm sóc từng giai đoạn rất cầu kỳ , phải tỉ mỉ kỹ lưỡng thì mới có những chú chim đẹp , hay ! ví dụ như cào cào hôm nào cũng phải có tắm và phơi nắng mỗi ngày , đi dợt thì 2 ngày đi 1 lần .
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới luanluan vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài