DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN

KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN Kiến thức liên quan đến thú chơi chim cảnh

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 25-09-2010, 19:51
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 260
Được cảm ơn 273 lần trong 143 bài viết
cách chăm sóc hút mật ngực đỏ?

cách chăm sóc hút mật ngực đỏ?

xin chào toàn thể anh em yêu mến chim cảnh của diễn đàn nhé.hôm qua mình mới được cho một con chim hút mật ngực đỏ rất đẹp,chim họ bẫy được được thấy nó sặc sỡ màu sắc nên họ bắt về cho mình.thế là mình phải cất công đi mua ít mật ong về hòa loãng ra rồi cho vào cóng cho em nó uống.mình theo dõi thấy em nó cũng uống đến hômnay vẫn bình thường,mình trùm áo lồng và để cho nó vào chỗ yên tĩnh nhất.nay qua chuyên mục mình muốn hỏi tất cả ace ai có biết cáchhay đã nuôi chim hút mật rồi thì làm ơn chỉ cho mình cách nuôi,chăm sóc em nó với.mình rất thích nó nhưng không biết phải nuôi nó như thế nào,cho nó ăn bằng loại cám gì,sâu gì,chăm óc tắm táp ra sao.vậy anh em hãy giúp mình với nhé,mình rất mong nhận được sự tư vấn chỉ bảo chân tình của mọi người.thay mặt cho con chimbes nhỏ mình xin cảm ơn mọi người rất nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Trả lời kèm theo trích dẫn
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới tuanminh vì bài viết hữu ích này:
  #2 (permalink)  
Cũ 26-09-2010, 22:30
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 24 lần trong 13 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi tuanminh Xem Bài gửi
xin chào toàn thể anh em yêu mến chim cảnh của diễn đàn nhé.hôm qua mình mới được cho một con chim hút mật ngực đỏ rất đẹp,chim họ bẫy được được thấy nó sặc sỡ màu sắc nên họ bắt về cho mình.thế là mình phải cất công đi mua ít mật ong về hòa loãng ra rồi cho vào cóng cho em nó uống.mình theo dõi thấy em nó cũng uống đến hômnay vẫn bình thường,mình trùm áo lồng và để cho nó vào chỗ yên tĩnh nhất.nay qua chuyên mục mình muốn hỏi tất cả ace ai có biết cáchhay đã nuôi chim hút mật rồi thì làm ơn chỉ cho mình cách nuôi,chăm sóc em nó với.mình rất thích nó nhưng không biết phải nuôi nó như thế nào,cho nó ăn bằng loại cám gì,sâu gì,chăm óc tắm táp ra sao.vậy anh em hãy giúp mình với nhé,mình rất mong nhận được sự tư vấn chỉ bảo chân tình của mọi người.thay mặt cho con chimbes nhỏ mình xin cảm ơn mọi người rất nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
nó chính là chim ruồi mà nuôi khá đơn giản pha nước đường cho uống hàng ngày là an toàn . mình cung đang nuôi một em lâu rồi vân khỏe hot tốt. chúc thành công
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới hồng hải vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 27-09-2010, 21:12
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 39
Được cảm ơn 16 lần trong 12 bài viết
o trong vuon nha minh cung thay loai nay nhieu lam, nhung minh chua nuoi bao gio. Ngoai hut mat ra thi minh thay con chim nay con bat ca nhung con sau nho de an nua day, ban thu cho an them sau nua xem sao!
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới THAIYEN80 vì bài viết hữu ích này:
  #4 (permalink)  
Cũ 01-10-2010, 00:09
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 81
Được cảm ơn 97 lần trong 61 bài viết
chim này cho ăn ong bò vẽ nha bạn,1 tuần ăn 1 con thôi,ngoài ra cho ăn thêm sâu quy và cào cào.cám thì phải tự làm,cho 2 3 thìa mật ong,1 tuân nên cho e nó ăn 1 thìa mật ong nguyên chất rất tốt nha,chúc bạn thành công,
  #5 (permalink)  
Cũ 01-10-2010, 21:23
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 260
Được cảm ơn 273 lần trong 143 bài viết
Xin cảm ơn mọi người đã giúp đỡ.thế thì con chim của mình sẽ sống khỏe rồi,bao giờ em nó đủ lửa mình sẽ báo cáo anh em nhé.
  #6 (permalink)  
Cũ 03-10-2010, 10:59
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 11
Được cảm ơn 20 lần trong 15 bài viết
nếu là hút mật thì bạn cho em nó uống mật ong pha loãng, ăn thêm lăng quăng (bọ gậy), nếu chim muốn đấu căng thì mình sẽ chỉ thêm cho bạn cách, hehe, mình biết về loại này hơi nhiều :d
  #7 (permalink)  
Cũ 14-06-2011, 22:29
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
Mình cũng mới bẫy được chim hút mật!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ác nhân cốc chủ Xem Bài gửi
nếu là hút mật thì bạn cho em nó uống mật ong pha loãng, ăn thêm lăng quăng (bọ gậy), nếu chim muốn đấu căng thì mình sẽ chỉ thêm cho bạn cách, hehe, mình biết về loại này hơi nhiều :d
Chào bác!hôm nay em đi bẫy Khuyên thế nào dính phải một em Hút Mật
em thì chưa nuôi loài này bao giờ,nên không biết vào cám cho nó như thế nào,quy trình từ đâu đến đâu,đọc qua diễn đàn thấy bác Ác Nhân Cốc Chủ nói có nhiều kinh nghiệm nên em mong bác làm ơn chỉ giáo dùm em,không có chú Hút Mật của em no đi viện không kịp mất.À mà hút mật của em nhìn màu xanh đậm như Khuyên,cổ nó thì đỏ híc đt của em cùi bắp quá nên không dám chụp post hình lên mong các bác đàn anh nhiều KN giúp đỡ em nhé chân thành cảm ơn các bác!
  #8 (permalink)  
Cũ 21-06-2011, 03:35
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 11
Được cảm ơn 20 lần trong 15 bài viết
với bất kì dòng hút mật nào khi bắt về đầu tiên là cho em nó uống nc đường hoặc mật pha loãng hòa với lòng đỏ trứng, sau khoảng một tuần cho uống như vậy thì bắt đầu tập cho em nó vào cám, chỉ đơn giản vậy thôi bạn ạh!
  #9 (permalink)  
Cũ 21-06-2011, 08:39
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 86
Được cảm ơn 672 lần trong 407 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới dat_casper
cũng khoái loại chim này lắm nhưng ở HN nên chịu
  #10 (permalink)  
Cũ 23-06-2011, 16:31
Thành viên tích cực