DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN

KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN Kiến thức liên quan đến thú chơi chim cảnh

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 08-11-2010, 20:27
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 23
Được cảm ơn 97 lần trong 14 bài viết
cách đơn giản luyện chào mào hót hiệu quả

cách đơn giản luyện chào mào hót hiệu quả

cách đơn giản luyện chào mào hót hiệu quả bạn hảy ghi âm 4 đến 5 giọng chào mào hót hay nhất, từng khúc liên tiêp khỏang 4phút,trang youtube ròi copi thành bón bảng được 16phút cho vào điện thoại, bạn phải ghi âm thật rỏđể lúc nge chim không hót rè theo và nhận dạng âm tập hót.và mở thường xuyên liên tục hằng ngày cho chim nge để chim bước chước mà hót theo, lúc đầu mới nge chim hơi hoãn sợ,nhưng dần dần sẽ quen. chinh volume vừa. phải để điên thoại gần sát lồng chim và thêm 1chú chim nửa hai lồng sát nhâu như vậy là luyện cho cả hai, ! bằng cách này bạn không cần phải đi mượng chim mồi về dạy cho nó hay đêm chim đến hội chim học hỏi kinh nghiệm thêm mất thời gian mà kết quả vẫn tùy thuộc vao thời gian.lúc luyện chim hót bạn hảy cho thêm trái cây vào lồng gặp mồi ngon nó sẽ sung thêm học hỏi nhanh hơn. nếu bạn chỉ có 1con thì dùng gương cho nó soi hiệu quả cũng không kém,còn nuôi nhiều thì đặc các lồng chung quanh tất cả chim cùng nge điện thoại mà tâp hót theo.hay treo lồng gần đó cũng được. còn chim bổi mới đêm về bạn có thể luyện ngay từ đầu bằng cách này khoảng 20 đến 25 ngày đạt kết quả hót hay có thể ché,ré,tốt khi lúc vắng người gặp đói thủ chào mào hót lanh quanh đau đó,nếu nuôi đến lúc thuần chim thì lên giáo sư rồi đáy ! còn chim nuôi lau năm đã thuần chơi tệ,ít sung,nếu luyện hót bằng cách này la nâng cao khả năng hót khoảng 20 ngày sẽ hay đến bất ngờ ! chim tơ chưa ra tách đỏ hay chim con luyen hot bằng cách này đến luc trưởng thành thì đã hay !

Sửa bởi lyquynh : 20-01-2011 lúc 16:32
Trả lời kèm theo trích dẫn
Đã có 11 thành viên gửi lời cảm ơn tới lyquynh vì bài viết hữu ích này:
  #2 (permalink)  
Cũ 13-11-2010, 20:24
knighttale
Guest

bạn luyện cho chim theo cách này lâu chưa? mình cũng đã thử làm rồi nhưng mấy con bổi nghe chim trong vi tính hót thì toàn im re thỉnh thoảng mới hót đc câu
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 13-11-2010, 21:02
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 660
Được cảm ơn 791 lần trong 547 bài viết
CM nhà em bật mp3 lên mà chả thấy hót lại gì cả cứ im suốt
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới tamoleo vì bài viết hữu ích này:
  #4 (permalink)  
Cũ 13-11-2010, 22:41
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 485
Được cảm ơn 477 lần trong 263 bài viết
cũng tùy thôi
kon nào mà hót chuyện cả ngày thì cho học theo Clip ~> ok
nhìu kon đứng rỉa lông mới đau
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới c2s2m2 vì bài viết hữu ích này:
  #5 (permalink)  
Cũ 14-11-2010, 17:01
Thành viên mới

Cảm ơn: 6
Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết
chủ thớt có vẻ có kinh nghiệm về vấn đề này.
vậy xin chủ thớt đã siêu tầm được đoạn mp3 CM nào tuyển chọn chưa.up lên đây để anh em load về test thử xem sao.thanks chủ thớt.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới mơ chim vì bài viết hữu ích này:
  #6 (permalink)  
Cũ 14-11-2010, 21:03
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 170
Được cảm ơn 200 lần trong 125 bài viết
Nói chung là các cao thủ đi trước đã phân tích rồi, học theo cách này không thể bằng cách học có thầy dạy trực tiếp được các bác ạ, em cũng thử rồi. Em có 2 chú nuôi non lên tuần vừa rồi em gửi một chú qua nhà hàng xóm có chào mào biết hót hét một tí, một chú vẫn để ở nhà cho nghe qua điện thoại, mấy hôm sau mang về thấy giữa 2 chú có sự khác biệt, chú được gửi đi học hót nhiều hơn và còn chuyện trò luyện thuyên nữa, chú ở nhà vẫn thế.
Các bác cứ thử xem...
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới nguoilatg2003 vì bài viết hữu ích này:
  #7 (permalink)  
Cũ 16-11-2010, 15:22
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 141
Được cảm ơn 12 lần trong 11 bài viết
nhà em có một con bổi,hót hay cực kỳ chẳng thua mấy em mồi tí nào(giọng bẩm sinh dem từ rừng về)nhưng nó nhát lắm em nuôi 3 tháng rồi mà tới gần nó nhảy như con thoi.pác nao chỉ em thuần nó cho dạng người tí đi,em cảm ơn.có mấy người bạn thấy hót hay mua nhưng em ko bán,theo họ nói thì nuôi khoảng trên 1 đến 2 năm no mới dạng,như vậy thì lâu quá ai chỉ em cách nào nhanh đi
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới mrdaobee vì bài viết hữu ích này:
  #8 (permalink)  
Cũ 16-11-2010, 15:39
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 23
Được cảm ơn 97 lần trong 14 bài viết
bạn đêm treo lồng chổ đông người đi qua đi lại,treo thấp thấp thì sẽ nhanh dạng thôi!
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới lyquynh vì bài viết hữu ích này:
  #9 (permalink)  
Cũ 16-11-2010, 18:40
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 4,258
Được cảm ơn 6,789 lần trong 1,260 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi lyquynh Xem Bài gửi
cách đơn giản luyện chào mào hót hiệu quả bạn hảy ghi âm 4 đến 5 giọng chào mào hót hay nhất, từng khúc liên tiêp khỏang 4phút,trang youtube ròi copi thành bón bảng được 16phút cho vào điện thoại, bạn phải ghi âm thật rỏđể lúc nge chim không hót rè theo và nhận dạng âm tập hót.và mở thường xuyên liên tục hằng ngày cho chim nge để chim bước chước mà hót theo, lúc đầu mới nge chim hơi hoãn sợ,nhưng dần dần sẽ quen. chinh volume vừa. phải để điên thoại gần sát lồng chim và thêm 1chú chim nửa hai lồng sát nhâu như vậy là luyện cho cả hai, ! bằng cách này bạn không cần phải đi mượng chim mồi về dạy cho nó hay đêm chim đến hội chim học hỏi kinh nghiệm thêm mất thời gian mà kết quả vẫn tùy thuộc vao thời gian.lúc luyện chim hót bạn hảy cho thêm trái cây vào lồng gặp mồi ngon nó sẽ sung thêm học hỏi nhanh hơn. nếu bạn chỉ có 1con thì dùng gương cho nó soi hiệu quả cũng không kém,còn nuôi nhiều thì đặc các lồng chung quanh tất cả chim cùng nge điện thoại mà tâp hót theo.hay treo lồng gần đó cũng được. còn chim bổi mới đêm về bạn có thể luyện ngay từ đầu bằng cách này khoảng 20 đến 25 ngày đạt kết quả hót hay có thể ché,ré,tốt khi lúc vắng người gặp đói thủ chào mào hót lanh quanh đau đó,nếu nuôi đến lúc thuần chim thì lên giáo sư rồi đáy ! còn chim nuôi lau năm đã thuần chơi tệ,ít sung,nếu luyện hót bằng cách này la nâng cao khả năng hót khoảng 20 ngày sẽ hay đến bất ngờ ! chim tơ chưa ra tách đỏ hay chim con luyen hot bằng cách này đến luc trưởng thành thì đã hay !
bạn viết như thế này đọc xong..."bù đầu"...ke...ke...ke
-chào mào mà dễ chơi như thế này thì...các cuộc thì sẽ không có chú nào bị loại...híc...toàn về nhất..ke.ke...
-cách của bạn chỉ là 1 trong những cách để luyện thôi...còn nhiều yếu tố quyết định đến chú chim, để được đạt đến tiêu chí mà người chơi muốn tìm.ví dụ như: tố chất ,cách chăm,dinh dưỡng,huấn luyện,chế độ dãi dượt...v...v...v
ps/ mang video clip con "chí phèo" của Đại Linh ra cho Bổi xem và nghe thì...chịu sao nổi..( bạn sưu tầm của Đại Linh về thì phải ghi là sưu tầm nhé...sao lại đề là ..mình đã ghi âm đây) như vậy là ....
vài lời góp ý
thân

Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới lamvlam vì bài viết hữu ích này:
  #10 (permalink)  
Cũ 16-11-2010, 19:41
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 3,772
Được cảm ơn 4,845 lần trong 1,359 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi lamvlam Xem Bài gửi
bạn viết như thế này đọc xong..."bù đầu"...ke...ke...ke
-chào mào mà dễ chơi như thế này thì...các cuộc thì sẽ không có chú nào bị loại...híc...toàn về nhất..ke.ke...
-cách của bạn chỉ là 1 trong những cách để luyện thôi...còn nhiều yếu tố quyết định đến chú chim, để được đạt đến tiêu chí mà người chơi muốn tìm.ví dụ như: tố chất ,cách chăm,dinh dưỡng,huấn luyện,chế độ dãi dượt...v...v...v
ps/ mang video clip con "chí phèo" của Đại Linh ra cho Bổi xem và nghe thì...chịu sao nổi..( bạn sưu tầm của Đại Linh về thì phải ghi là sưu tầm nhé...sao lại đề là ..mình đã ghi âm đây) như vậy là ....
vài lời góp ý
thân
ui dào anh dạo này chăm chú lên dd chém bão quá . hơ hơ
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới Mi Kòi vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài