DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN

KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN Kiến thức liên quan đến thú chơi chim cảnh

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #81 (permalink)  
Cũ 26-10-2011, 09:28
Thành viên mới

Cảm ơn: 1
Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi chibachthu78 Xem Bài gửi
Xin lỗi bác staticcteam !

Em cứ tưởng bác bán nên hỏi vậy ,em thích chào mào từ lâu rồi nhưng chưa có điều kiện chơi , bây giờ mới mới có điều kiện . Em không biết kiếm ở đâu , đọc trên mạng thấy bác nên hỏi vậy .Thế bác cho em số địa chỉ để em giao lưu .
Cám ơn bác .
bac muon mua chao mao ak bac muon mua thi lien he toi 01689944468 gap hoang thi lan anh, chi ay co con chao mao dep lem
Trả lời kèm theo trích dẫn
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới lananh vì bài viết hữu ích này:
  #82 (permalink)  
Cũ 26-10-2011, 19:20
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 17
Được cảm ơn 87 lần trong 47 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới neverstop123
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi khoailang Xem Bài gửi
nhìn chim CM các bác đẹp quá lần này về ư cố gắng mang e CM của e ra giao lưu với các bác con của e hót thì hay nhưng đấu thì ko ko chơi nên ko sành lém chỉ thấy ho tay vào là nó lao vào mổ tay thôi
chim nuôi non lên rất hay như thế bác ạ, chim hay hay ko thì phải cho ra giàn mới biết được, chứ hót ở nhà thì con nào cũng hót hết
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới neverstop123 vì bài viết hữu ích này:
  #83 (permalink)  
Cũ 02-11-2011, 21:38
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 128
Được cảm ơn 57 lần trong 33 bài viết
chao mao hot giong pha chiu with chiu wiu . co choi dc ko .nuoi nhu the nao de chim mau sung , em nuoi chim hay bi xuong chim lam

.em nuoi chim hay bi xuong
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới toan vì bài viết hữu ích này:
  #84 (permalink)  
Cũ 05-11-2011, 22:16
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 2
Được cảm ơn 5 lần trong 4 bài viết
em bị say chim hay sao ay nghe cái gì cũng thành giọng Cm cả Khuyên hix
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới tienquanhl vì bài viết hữu ích này:
  #85 (permalink)  
Cũ 06-11-2011, 22:13
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 3
Được cảm ơn 30 lần trong 18 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi staticsteam Xem Bài gửi
tiêu chuẩn chọn một con chào mào thì có vài cách sau đây
- thứ nhất : nếu bạn muốn nghe hót, thì chỉ cần con nào mở miệng nổ đều và mau mỏ là ok, có thể lấy về nuôi lên để nghe hót
Về bộ chim thì có 2 kiểu trường bộ và đoản bộ, thường thì trường bộ trông đẹp hơn , giáng chim dài đòn, tính cả đuôi cả cổ và thân thon nhỏ, khi căng hót, chim dướn người trông sẽ đẹp
đoản bộ thì chim ngắn hơn, đầu hơi to và cổ , thân ngắn, hót thường đứng thẳng người và lưng quy hơn( lưng quy có nghĩa là khi hót chim phải đứng hình chữ C, cổ thằng , hầu ưỡn, lưng gập, đuôi cụp vào trong )
- Thứ 2 : nếu bạn muốn có chim vừa hót ở nhà vừa hót đấu trên chiến trường, thì lại có nhiều tiêu chí hơn, đầu tiên chim đấu là chim thường trên 1 năm tuổi lồng, chim phải đứng lồng thì mới đem đị đấu dợt tốt được, chim đấu nên là chim bẫy già rừng thuộc lên, tướng chim phải dữ, mắt sắc bén, tròn to, lông đỏ trên má mọc hướng lên trên,
dáng bộ đều đặn, chân ngắn, mào cao, to, mỏ dài mỏng mỏ, đầu to, hầu mở lớn, nếu chim Bắc thì phải chọn con có bộ to con, yếm dài , nếu có con nào yếm dài gần chạm nhau thì quá tốt, chim không giới hạn về trường bộ hay đoản bộ, nhưng thường chim đoản bộ đấu bền và gấu đánh hơn, viền đen kẻ trên má phải sắc rõ, chim nổ ra chuông giọng đanh , hót lớn giọng, vang xa, thường đè được chim đối thủ qua giọng, khi hót chim phải ra được tiếng ché to, thường thì ché 6,9,12,15, thường là ché 6, nếu có con ché được 12 tiếng thì là quá xuất sắc
Nếu đạt tiêu chí trên thì hoàn toàn bạn có được một chú chim đấu thi tốt về dáng bộ, thế đấu và khả năng của nó thì là do đi dợt nhiều chim sẽ căng và xung lên, học được nhiều giọng và đấu đảo giọng rất hay, chim phải đảo giọng liên tục nhằm đè chim đối thủ,

Tiêu chí chọn chim thì là vậy, nhưng chọn được một con tiềm năng thì cực khó, thường thì chim bẫy bán ở ngoài đều là chim loại 3, chim loại 1 và 2 đều được các tay săn và chủ cửa hàng tách ra bán riêng cho các tay chơi chuyên, nghiệp dư thì chỉ chọn được chim bình thường bán nhan nhản ngoài chợ, nên tôi khuyên bạn nên kiếm lại của người chơi rồi về nuôi lên, như thế tốt hơn mà đỡ phí công
bài viết của bác thật là hưữ ích
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới hoangabc vì bài viết hữu ích này:
  #86 (permalink)  
Cũ 27-11-2011, 00:20
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết.
mình co nuôi 6 chú chào mao mà k hiểu nhiều về chào mào ai bít chỉ mình với.minh ở kim bảng - hà nam sdt 0904184113.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới ducthanhhn vì bài viết hữu ích này:
  #87 (permalink)  
Cũ 27-11-2011, 16:16
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 184
Được cảm ơn 531 lần trong 369 bài viết
Nhờ các bác đánh giá giúp em chú chào mào này.

Em mới chơi chào mào nên chưa có nhiều kinh nghiệm, chú này em nuôi từ má trắng đang lên tách đỏ. Em chẳng thấy nó hót gì cả chỉ thấy kêu như thế này em đang nghi là chim mái, nhờ các bác đánh giá giúp.
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới hand vì bài viết hữu ích này:
  #88 (permalink)  
Cũ 15-12-2011, 10:46
Thành viên chính thức

Được cảm ơn 14 lần trong 2 bài viết
cac long chi noi hay ma co hay ko moi la quan trong , thich thi mang den ngo 12 so nha 31 xuan la biet nhau ngay
  #89 (permalink)  
Cũ 26-12-2011, 23:08
Thành viên mới

Cảm ơn: 2
Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết.
cho em hỏi chút, em có 3 chú chào mào trông tướng rất đẹp nhưng em thấy cái mào cua nó khi dựng lên trông giống như bị cắt bằng đi vậy đấy, mào to từ gốc lên ngọn, gốc = ngọn, vậy nó thuộc loại chào mào gì vậy các bác? em mới nuôi lên ko biết các bác chỉ giáo giúp em với. thansk
  #90 (permalink)  
Cũ 02-01-2012, 09:54
Thành viên chính thức

Được cảm ơn 4 lần trong 4 bài viết
chào các bạn, mình mới lên diễn đàn này, mình rất thích nuôi chào mào, hiện mình cung có 2 chú, một chú là chào mào Đà Nẵng giọng kép, hót hay đấu đẹp. nếu có bạn naò ở Hải Phòng rảnh thi giao lưu nhe?
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài