DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN

KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN Kiến thức liên quan đến thú chơi chim cảnh

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 02-09-2010, 00:23
Thành viên mới

Cảm ơn: 1
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
cân mua lồng chào mào huê

cân mua lồng chào mào huê

tinh hinh la em vua xin được 1 con chào mào non,nhìn em nó chăm ko được tốt lắm ,nhìn như chào mào năm 45,xấu quá ,đuôi thì cut hết cánh 1 bên thì ko còn cái lông nào ,em mang ve cho con trai ngắm để măm măm bôt nuôi thời gian thấy hay va rất khôn,bình thường con em thò tay yeu no vuot ve thỏa mái, nhưng cú cầm vào châu chấu la mổ luôn vao tay con em,em thay the hay hay,lên muốn mua cho em nó 1 cái lồng huế, ma em chẳng biết j về chim, con chào mào em đang nuôi ko biết đục hay cái a,mong các bác chỉ giáo để em mua cho em nó cái lồng đẹp cho em nó,thanhk các bác đọc tin
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #2 (permalink)  
Cũ 02-09-2010, 01:39
Thành viên chủ chốt

Nơi cư ngụ: Tân mai -hoàng mai -hn
Cảm ơn: 875
Được cảm ơn 1,349 lần trong 392 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới Huy_TM
Bác ơi nếu bác muốn mua lồng chim mà nhà lại có trẻ nhỏ thì theo em bác nên làm cái lồng vác thường thường thôi . Khoảng 160k là bác đã có 1 cái lồng tương đối rồi . Chứ bác mua lồng Huế làm gì , cái mèng mèng giờ là loại vuông của đà lạt giá cả ship là 650 ngàn rồi đó bác. Lồng giả huế vuông ở hn thì cái bèo nhất cũng khoảng >200 ngàn 1 chút . Bác thử nghiên cứu xem như thế nào cho hợp lý, thứ nhất chú chim để cho baby chơi và chịu ăn bột có nên dùng cái lồng mắc tiền quá không , thứ đến là nếu bác mua lồng mắc tiền thì khó an toàn cho cái lồng khi được bàn tay cham chút của baby nhà bác .
Vài lời chia sẻ vậy thôi ạ. Chúc bác có chiếc lồng như ý và baby nhà bác hay ăn chóng lớn . Và con chim cũng vậy hay ăn chóng lớn ..... to như PHích !
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới Huy_TM vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 04-09-2010, 20:31
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 349
Được cảm ơn 94 lần trong 64 bài viết
vấn đề là chưa biết con chim đực cái thế nào.mà bác muốn để cho trẻ chơi thì tốt nhất bác cứ mua cái lồng bọc nhựa của Tàu ấy,chỉ 80k thôi.đập ném thoải mái cũng chẳng sao hết,chứ lồng tre,trúc thì có ngày lồng gẫy chim mất vì trẻ thôi.mình xin góp ý thế thôi còn bác lựa chọn sao là tùy bác.nhưng không phải vì kinh tế mà là vì an toàn cho trẻ nhỏ mới là quan trọng.chúc cả nhà bác vui vẻ và con chim chóng lớn nhé...
  #4 (permalink)  
Cũ 05-09-2010, 13:12
Thành viên mới

Cảm ơn: 1
Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
con chim chà mào nhà em rất ngoan ca nha em, ai thich nó nhất là 2 thang ku nha em ,no chơi cũng chỉ vuốt ve thoi có làm gì đâu,em thấy hay hay con chào mào này non mà hót cả ngày luôn ạ, các loại giọng em chăng hiệu la hay ,hay ko hay ,mấy hôm chước con chào mào nhà em hót lúc có con chào mào o đâu ko biết bay cả vào nhà em đậu vao lồng con nhà em,em đinh bắt nhưng ko có lồng nuôi cung đành đuổi nó đi ko nó chén mất miếng dưa hấu cua chào mào nhà em thi buồn,BÁC NÁO CÓ LỒNG HUẾ THANH LÝ GIÁ BÌNH DÂN THÍ ĐỂ LẠI SÓ ĐT EM LIÊN LÁC A
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài