DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN

KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN Kiến thức liên quan đến thú chơi chim cảnh

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #11 (permalink)  
Cũ 08-10-2010, 16:43
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 52
Được cảm ơn 66 lần trong 54 bài viết
chim tieu mi la chim j vay???... ban mua thj up hinh len cho minh coi thu nak' TKS ban
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #12 (permalink)  
Cũ 11-10-2010, 13:34
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 11
Được cảm ơn 15 lần trong 13 bài viết
minh cung dang tap choi thui nhung di tim hoi ma chua mua dc . hom nao mua dc minh up hinh len .than
  #13 (permalink)  
Cũ 13-10-2010, 03:50
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 11
Được cảm ơn 20 lần trong 15 bài viết
tiểu mi (chuối tiêu) là một loài chim nhỏ như choè đất, thuộc họ khứu, có nhiều ở vùng Di Linh - Bảo Lộc nhưng do có màu lông như họa mi nên bà con dân tộc gọi là tiểu mi cho dễ nghe (và dễ bán?), loại này sống thành cặp ở các vườn trà và các khu vực cây bụi, bay khoảng cách ngắn là phải đáp xuống, nuôi lồng nếu bẫy đc cặp trống mái sẽ chơi rất hay, giọng to và vang xa như họa mi, nếu kg có đc cặp zin thì chơi cặp ghép, chim vẫn chơi tốt.
<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>
trong đk nuôi nhốt ta cũng nuôi và chăm sóc như chế độ dành cho choè đất, chim bỗi mới thì cho ăn sâu, cào cào, tập cám khá dễ (đối với mình), chim thích tắm và cần nắng nhưng kg đc phơi quá lâu vì đây là một loài khá yếu, hiện tại do onl bằng đt nên kg có đk up hình em nó lên, hôm nào rảnh sẽ đưa ảnh e nó lên để ACE nhận diện.
vài lời kg chuẩn mong ACE chỉnh hộ vì mình cũng mới tập chơi chim thôi!

Sửa bởi ác nhân cốc chủ : 13-10-2010 lúc 03:50 Lý do: Tự động nối 2 bài viết liên tiếp
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới ác nhân cốc chủ vì bài viết hữu ích này:
  #14 (permalink)  
Cũ 13-04-2011, 22:12
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 12
Được cảm ơn 7 lần trong 7 bài viết
em nói các bác dừng cười nha. em không biet poss hinh hay video lên. hiện em nuôi vài chú hoa mi, 1 cặp tiêu mi zin100%, 1 chú tiểu mỉ lỡ chịu hót lăm. các bác chỉ em poss lên nha roi em đưa lên liền. em chup hinh, quây phim hết rồi. thanks.
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài