DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN

KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN Kiến thức liên quan đến thú chơi chim cảnh

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #11 (permalink)  
Cũ 22-06-2011, 14:02
Thành viên mới

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 3 lần trong 2 bài viết
trước tiên xin được hỏi bạn nthao9999 là bạn nuôi may chú, vì chim họa mi chưa có tuổi lồng cao thì thường hay bị sợ trước con khác già dơ hơn. nếu vậy bạn phải tách nó riêng ra và kiếm chó nó lấy một cô vợ tương đối thì 1 thời gian sau là OK ngay. còn nếu bị mất giọng thì bạn nên cho một ít mật ong và tinh dầu của vỏ tranh vào nước cho nó uống. cách này bảo đảm ngon lành 100%. mà có bác nào có thêm kinh nghiệm về nuôi họa mi thì poss bài lên cho anh em cùng tham khảo và học hỏi với nhé
Trả lời kèm theo trích dẫn
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới yeuchimcanh001 vì bài viết hữu ích này:
  #12 (permalink)  
Cũ 23-06-2011, 16:17
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 3
Được cảm ơn 21 lần trong 16 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Cafe-Ỷ Hảo Xem Bài gửi
Để chơi một con chim họa mi hót hay và nhiều giọng, bạn phải luôn luôn cho chim đi dượt, một con chim có có tuổi lồng, già rừng thường thì là giọng rất trong và hay tiếng hót có hồn của núi rừng, giọng có tiếng suối,..tiếng cúc cu, tiếng mèo kêu, có con bắt được giọng bắt cô trói cột...khổ quá, hót được cả giọng chích choè và các giọng khác...đó là con chim hay..bạn có tiền mà không mua được, vì con chim hay ít khi người ta bán.

Nếu chim của bạn là chim mộc hoặc mộc dở thì bạn vẫn phải mang đi dượt chim, phương pháp trùm kín áo lồng để dưới đất cho nó nghe ngóng các bậc đại ca hót để bắt giọng, như kiểu hát Karaoke đấy, Trường hợp không đi dượt chim được thì mua CD họa mi trống hót để chim nghe tập giọng. Muốn tập cho chim hót khỏe và hay bạn phải bỏ hết áo lồng, treo chim lên cao hòa nhập với đất trời thiên nhiên, yên tĩnh chim hót rất hay và nhiều giọng. Nếu chim của bạn chỉ nuôi ở nhà cho dù tuổi lồng có đến 6 năm chim hót dở vẫn là dở
Chính xác là như vậy!!!
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới nguoichoichim vì bài viết hữu ích này:
  #13 (permalink)  
Cũ 23-06-2011, 21:24
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 9
Được cảm ơn 51 lần trong 27 bài viết
thank bác đã chia xẻ kn cho ae
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới viethung79 vì bài viết hữu ích này:
  #14 (permalink)  
Cũ 27-06-2011, 10:33
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 6
Được cảm ơn 3 lần trong 2 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi nthao9999 Xem Bài gửi
Tôi đã nuôi hai chú họa my tuổi lồng được khoảng 1 năm. Cách đây hơn hai tháng chúng hót rất nhiều, nhiều làn điệu. Thế nhưng bây giờ chúng lại rất ít khi hót. Nhờ anh em chỉ giáo xem làm thế nào để chúng hót nhiều? Qua đây chũng xin cảm ơn bài viết trên về cách thức nuôi chim họa my hót!
Minh cũng có 1 em nuôi cũng được 2 năm tuổi lồng rồi nhưng sao nó thúc lồng dữ quá sứt hết cả mặt ra mỗi khi có người. Được cái cu cậu hót tiếng rất to và nhiều giọng, hót liên tục 2 giờ liền. Có cách nào cho cu cậu đứng lồng không. các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em với oải quá
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới minhhdvn vì bài viết hữu ích này:
  #15 (permalink)  
Cũ 27-06-2011, 16:23
Chủ cửa hàng online SVC Thành Tựu

Nơi cư ngụ: Hãy làm những việc mà nhiều người thích hơn là làm việc mà mình thích
Cảm ơn: 1,546
Được cảm ơn 463 lần trong 210 bài viết
Trong vô vàn phương pháp thì đi dãi, đi dợt là điểm quan trọng nhất để đưa con chim đi đến đỉnh cao.
  #16 (permalink)  
Cũ 27-06-2011, 16:33
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 29
Được cảm ơn 158 lần trong 73 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Cafe-Ỷ Hảo Xem Bài gửi
Bài này cũng là mình đọc được .hay hay copy về cho anh em cùng đọc thôi . không phai văn của mình đâu ! hehehee
tks bác, nuôi mi 2 năm rồi nhưng bây giờ mới biết được bí quyết này
  #17 (permalink)  
Cũ 28-06-2011, 14:06
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 48
Được cảm ơn 161 lần trong 91 bài viết
ý kiến của bác này cũng hay.hàng ngày bật youtobe lên kiếm link họa mi bật cho nghe cả ngày lẫn đêm hehehe
  #18 (permalink)  
Cũ 17-11-2011, 22:43
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 1,001
Được cảm ơn 1,121 lần trong 213 bài viết
Sao tim trên youtube chưa thấy em mi nào bắt được giọng bắt cô trói cột vậy
  #19 (permalink)  
Cũ 18-11-2011, 16:45
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 45
Được cảm ơn 217 lần trong 112 bài viết
Gửi tin nhắn qua Skype™ tới quanghan_4e
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi nthao9999 Xem Bài gửi
Tôi đã nuôi hai chú họa my tuổi lồng được khoảng 1 năm. Cách đây hơn hai tháng chúng hót rất nhiều, nhiều làn điệu. Thế nhưng bây giờ chúng lại rất ít khi hót. Nhờ anh em chỉ giáo xem làm thế nào để chúng hót nhiều? Qua đây chũng xin cảm ơn bài viết trên về cách thức nuôi chim họa my hót!
Có thể 2 chú chim của bạn đang thay lông, cứ cám, mồi tươi đều, tắm táp thường xuyên chỉ sau khoảng 2 tháng xong lông là lại hót xé lồng thôi!
  #20 (permalink)  
Cũ 18-11-2011, 20:29
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 86
Được cảm ơn 235 lần trong 107 bài viết
%Thank bác chủ, Nhưng người chơi cũng có nhiều "người" em biết có rất nhiều người chơi mà chẳng bao giờ mang ra khỏi nhà (nhất là ng lớn tuổi)
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài