DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN

KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN Kiến thức liên quan đến thú chơi chim cảnh

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 18-08-2010, 22:06
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 15
Được cảm ơn 32 lần trong 19 bài viết
Hỏi cách làm khoáng cho chim cu gáy?

Hỏi cách làm khoáng cho chim cu gáy?

Tình hình là em mới ti toe tập chơi cu gáy nên không biết cách làm khoáng cho chim cu gáy. Rất mong được các bác giúp đỡ!
Cảm ơn các bác nhiều nhiều!!!
Trả lời kèm theo trích dẫn
  #2 (permalink)  
Cũ 18-08-2010, 23:04
Thành viên tích cực

Nơi cư ngụ: Ha Noi
Cảm ơn: 259
Được cảm ơn 502 lần trong 74 bài viết
Mình thường dùng mai mực phơi khô, bóc vỏ cứng, cho vào máy xay thành bột cho chim gáy ăn bổ sung khoáng chất. Mình thấy cho cu ăn sức khỏe tốt, gáy gù nhiều. Bạn thử cánh này xem nhé!
Đã có 4 thành viên gửi lời cảm ơn tới mymoc vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 19-08-2010, 15:22
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 10
Được cảm ơn 57 lần trong 37 bài viết
Gửi tin nhắn qua Yahoo tới binlythekids
bạn ra Tăng Bạt Hổ mà mua ở bán nhìu lắm.......chúc bạn có một chú chim hay
  #4 (permalink)  
Cũ 20-08-2010, 01:41
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 0
Được cảm ơn 39 lần trong 25 bài viết
Cu Gáy thú chơi của các cụ cao niên
Tôi thì trước có nuôi nhưng ông bác thích nên cho
Khoáng cho cu gáy thì như mymoc nói là đúng đấy dùng mai mực phơi khô đem nghiền ra trộn vào thức ăn cho nó ăn là ok thôi
Trẻ mà nuôi cu gáy sớm muộn cũng có cảm giác lụ khụ như ông già
Đã có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới Fye D.Flourite vì bài viết hữu ích này:
  #5 (permalink)  
Cũ 20-08-2010, 22:51
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 15
Được cảm ơn 32 lần trong 19 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Fye D.Flourite Xem Bài gửi
Khoáng cho cu gáy thì như mymoc nói là đúng đấy dùng mai mực phơi khô đem nghiền ra trộn vào thức ăn cho nó ăn là ok thôi
Cảm ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm!
Tôi cũng mới bắt đầu tập chơi chim cu gáy thôi. Nhưng quan điểm của tôi khác bạn, chắc gì chỉ có người cao niên mới chơi cu gáy và chắc gì người trẻ chơi cu gáy lại trở lên lụ khụ,...
Biết đâu, người trẻ chơi chim cu gáy lại luyện được cho mình đức tính cần mẫn, kiên trì,... thì sao!?
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới levanduc vì bài viết hữu ích này:
  #6 (permalink)  
Cũ 22-08-2010, 21:16
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 260
Được cảm ơn 273 lần trong 143 bài viết
không cần cầu kì thế đâu.bạn dùng loại cát nước ngọt,cát vĩnh phú loại dùng đổ bê tông ấy.bạn đem rửa sạch rồi cho vào cóng để chim ăn dần.còn không thì bạn hạ thổ cho chim cũng được.cứ vài ngày bạn tháo mẹt ở đáy lồng ra rồi hạ thổ lấy vài tiếng,chọn chỗ nào mà giun đùn mùn nên ấy,chim gáy nó khoái món đó nhất đấy.còn đối với mai mực thì không cần phải nhiền nhỏ đâu,bạn cứ để cả cái mai nguyên như vậy mà thả vào trong lồng.bao giwof cần chim sẽ tự ăn,ngoài ra nó còn dùng mai mực để mài mỏ cho nhẵn nhụi nữa đấy.vì mài mai mực mềm hơn mài vào cầu đỗ nhiều.chúc bạn chăm sóc cho chú cu gáy của mình thật hay nhé...
  #7 (permalink)  
Cũ 23-11-2010, 13:38
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 102
Được cảm ơn 241 lần trong 151 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Fye D.Flourite Xem Bài gửi
mình nuôi cu gáy vì đơn giả dễ nuôi dành cho ai ko có thời gian nhiều ( chỉ ăn lúa , uống nước , phơi nắng là đủ ) còn cầu kì hơn thì cho ăn thêm kê + bắp + khoáng , ... mấy loại kia phải cám trứng , tắm , dợt , phơi nắng , sâu , cào cào , dế , .... rất phức tạp mất nhiều thời gian

cho mình hỏi chỉ cần mai mực thôi là đủ các loịa khoáng mà ko cần phải cho ăn thêm loại khoáng nào nữa phải ko vậy ???
  #8 (permalink)  
Cũ 23-11-2010, 15:44
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 58
Được cảm ơn 60 lần trong 41 bài viết
nuôi cu gáy gợi cho mình nhớ quê huơng nhớ cánh đồng có cảm giác thanh bình êm ả một thú chơi tao nhã bây giờ ai cũng choi từ trẻ nhỏ đén các người cao tuổi sao bạn lại nói là (Trẻ mà nuôi cu gáy sớm muộn cũng có cảm giác lụ khụ như ông già )bạn Fye D.Flourite xem lại di nhá
Đã có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới lx.cu vì bài viết hữu ích này:
  #9 (permalink)  
Cũ 23-11-2010, 20:01
Thành viên chủ chốt

Cảm ơn: 102
Được cảm ơn 241 lần trong 151 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi lx.cu Xem Bài gửi
nuôi cu gáy gợi cho mình nhớ quê huơng nhớ cánh đồng có cảm giác thanh bình êm ả một thú chơi tao nhã bây giờ ai cũng choi từ trẻ nhỏ đén các người cao tuổi sao bạn lại nói là (Trẻ mà nuôi cu gáy sớm muộn cũng có cảm giác lụ khụ như ông già )bạn Fye D.Flourite xem lại di nhá

âm thanh làng quê , tiếng cu gáy gợi hình ảnh quê hương yên bình , ở quê nghe tiếng cu gáy văng vọng từ xa nghe thật êm ả , yên bình
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới cuongludu vì bài viết hữu ích này:
  #10 (permalink)  
Cũ 24-11-2010, 00:31
Thành viên tích cực

Cảm ơn: 63
Được cảm ơn 82 lần trong 54 bài viết
mình có vài lời mong mọi người bỏ qua nha vì cùng sở thíc mong mọi người lam cho môn chơi sinh dộng hơn
mọi người thử tập trung vô mội chuyên mục cho nó hội tụ nhiều va nha em tập trung cho dong dảo tranh luan / va dể tìm tháy nhau vì hiện tại mình tháy mọi người rải rát khấp nơi, mông mọi người chia sẻ và giới thiệu các anh em mơi vào nhưng thư mục quen thuộc, dể nhưng người mới dể dọc nhửng diều anh em dả trao dổi lam kinh nghiệm cho bản thân
cũng mong thế giới sinh vật cảnh nghi nhân và hổ trợ mục cu gáy , dể anh em yêu cu gáy dể nhan biét rỏ hảy dành mội góc nhỏ của trang chủ chia ra từng thư mục chim cảnh. từng loại chim và tung phụ kiện riêng biệt
các mục cố dịnh dê mọi người yêu nhửng thứ mình thíc có nơi dến dể dàng hơn
rất mong mọi người bổ sung ý kiến mạnh mẻ có gì sai mong mọi người góp ý và thông cảm, vì cùng dam mê
thân chào
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới hong sam vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài