DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH

Quay lại   THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH-Arowana-Dragon Fish-Cá Rồng Việt Nam > CHUYÊN MỤC CHIM CẢNH > KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN

KIẾN THỨC-KINH NGHIỆM VỀ CHIM CẢNH-PHỤ KIỆN Kiến thức liên quan đến thú chơi chim cảnh

Loading

arowana
Gửi trả lời

LinkBack Công Cụ
  #1 (permalink)  
Cũ 15-04-2010, 05:44
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 16
Được cảm ơn 12 lần trong 10 bài viết
Hỏi về kích thước lồng cho Chào Mào

Hỏi về kích thước lồng cho Chào Mào

Em muốn mở topic này để nhờ các a cao thủ có kinh nghiệm vào chỉ giáo về vấn đề kích thước lồng phù hợp cho Chào mào non,trưởng thành,chào mào bổi...
Mong các anh chỉ cho
Trả lời kèm theo trích dẫn
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới Manh___Cuong vì bài viết hữu ích này:
  #2 (permalink)  
Cũ 15-04-2010, 13:32
Designer of Lebros

Cảm ơn: 1,063
Được cảm ơn 4,534 lần trong 608 bài viết
lồng chuẩn để nuôi là lồng cao 65-70 cm , có thể dùng lồng 60, đường kính nhỏ nhất là 30cm, chuẩn nhất là 35 ( lồng này nuôi bổi , non, thuộc đều được, bổi nếu nuôi lồng cao sẽ lâu đứng hơn sau này thộc rồi sẽ bị tật bu lồng , nếu chim bổi phá đuôi thì nên để cầu phụ, chim không phá đuôi thì nuôi lồng lùn cho nhanh đứng )
-- Vị trí cầu phụ để cách nóc lồng 20cm , để chim vươn mình không chạm nóc
-- lồng không nên để nan đáy, để chim không di phân rơi trên nan sẽ rất bẩn,
-- nếu lồng để xách đi dợt hoặc đi đấu chỉ cần lồng cao 40-50cm đương kính 30 là đủ , lồng lùn này có thể dùng để ép bổi , hoặc nuôi non, nuôi già lâu sẽ làm chim yếu chân
Đã có 6 thành viên gửi lời cảm ơn tới staticsteam vì bài viết hữu ích này:
  #3 (permalink)  
Cũ 16-04-2010, 13:37
Thành viên chính thức

Cảm ơn: 16
Được cảm ơn 12 lần trong 10 bài viết
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi staticsteam Xem Bài gửi
lồng chuẩn để nuôi là lồng cao 65-70 cm , có thể dùng lồng 60, đường kính nhỏ nhất là 30cm, chuẩn nhất là 35 ( lồng này nuôi bổi , non, thuộc đều được, bổi nếu nuôi lồng cao sẽ lâu đứng hơn sau này thộc rồi sẽ bị tật bu lồng , nếu chim bổi phá đuôi thì nên để cầu phụ, chim không phá đuôi thì nuôi lồng lùn cho nhanh đứng )
-- Vị trí cầu phụ để cách nóc lồng 20cm , để chim vươn mình không chạm nóc
-- lồng không nên để nan đáy, để chim không di phân rơi trên nan sẽ rất bẩn,
-- nếu lồng để xách đi dợt hoặc đi đấu chỉ cần lồng cao 40-50cm đương kính 30 là đủ , lồng lùn này có thể dùng để ép bổi , hoặc nuôi non, nuôi già lâu sẽ làm chim yếu chân
cảm ơn anh,em đang theo sát cái topic kinh nghiệm nuôi chào mào của anh khanh,anh viết hay quá,nếu có thơi gian anh làm luôn 1 topic về kinh nghiệm nuôi chim non,...=>trưởng thành rồi kêu mod dán lên trên cùng dc thì tốt quá,để người mới vào sẽ dễ kiếm được thong tin cần thiết đồng thơi tăng độ nóng cho phòng trào chơi chim :D
Những thành viên sau đây đã gửi lời cảm ơn tới Manh___Cuong vì bài viết hữu ích này:
Gửi trả lời

Công Cụ

Quyền hạn Gửi bài